Hệ thống nghe nhìn của Black Jack

HD Beginner

Bộ xem phim:

Nguồn: DENON DVD1930
Receiver: DENON AVR 2307
Loa: JAMO C607 (front) + C60 CEN/SUR + Sub 550
Dây: Monster từ đầu chí cuối

Chỉnh sửa lần cuối:

toannh

Ðề: Hệ thống nghe nhìn của Black Jack

Bác ấy chuyên về 2-ch, Plinius đẹp quá.

Kể ra HDVN cũng nên khuyến khích post bài hệ thống nghe nhìn mình biết được ỏ đâu đó để chia sẻ cho AE như thế này (phải có link).

hoangsilk

Eo Khiếp :( :( Bộ Kênh của bác nhìn thích thật ấy

duclm

Em ngồi buôn với bác BJ ở HH mấy hôm trước khi em lấy X01D2 mà, bác BJ công phu ghê, tiêu tán âm ngon quá!

Black Jack

Hôm nay em mới nhìn ra topic này.:D. Đã nói bộ của em í ẹ lắm nên ngại post lên nhưng bác HD đã post lên rồi. Em gửi thêm mấy tấm em chụp hồi đầu năm 2007.

Các bác làm thế nào để pics thật lớn trong bài nhỉ? Em post nó nhỏ xíu nằm góc hình à.

Đính kèm

65.2 KB · Xem: 120

Black Jack

Thực ra, em là "tín đồ" nghe nhạc hai kênh. HD thì em còn đang học, bảo mấy lần đi mua TViX mà busy quá.

Sub em dùng là sub 550 của Jamo, nghe qua đường LFE + main.

Đính kèm

• 2307 macro.JPG
    2307 macro.JPG
    34.7 KB · Xem: 115
  • Sub 550.JPG
    Sub 550.JPG
    68.4 KB · Xem: 112

kir

Member

CDP của bác là hiệu gì vậy nhỉ? Nguyên dàn HiFi chất âm good không? Công nhận Plinius nhìn kiểu dáng đẹp thật.

Black Jack

CDP của bác là hiệu gì vậy nhỉ? Nguyên dàn HiFi chất âm good không? Công nhận Plinius nhìn kiểu dáng đẹp thật.

Em đang xài Esoteric X-03SE. Plinius thì em thích amp, nhưng em không khoái CDP của Plinius lắm.

Hai kênh em hay nghe giao hưởng và em thấy điểm mạnh của Esoteric cũng là giao hưởng

Đính kèm

60.6 KB · Xem: 115

tuanaiai

Active Member

Hôm nay em mới nhìn ra topic này.:D. Đã nói bộ của em í ẹ lắm nên ngại post lên nhưng bác HD đã post lên rồi. Em gửi thêm mấy tấm em chụp hồi đầu năm 2007.

Các bác làm thế nào để pics thật lớn trong bài nhỉ? Em post nó nhỏ xíu nằm góc hình à.

Bác qua http://photo.zing.vn đăng nhập, đăng ảnh, chọn ảnh ở máy tính > upload lên. Click vào ảnh, chọn code của 4rum, dán qua 4rum hdvn trong bài bác viết, chọn canh giữa, hình to đùng,nhanh lắm khi load ảnh, bởi vì host vietnam mà :p. Bộ dàn 2 lênh bác ngon quá, em kết C607 lắm mà chưa kham nổi đây, đành chú ý C407 thôi [-O<

Black Jack

Bác qua http://photo.zing.vn đăng nhập, đăng ảnh, chọn ảnh ở máy tính > upload lên. Click vào ảnh, chọn code của 4rum, dán qua 4rum hdvn trong bài bác viết, chọn canh giữa, hình to đùng,nhanh lắm khi load ảnh, bởi vì host vietnam mà :p. Bộ dàn 2 lênh bác ngon quá, em kết C607 lắm mà chưa kham nổi đây, đành chú ý C407 thôi [-O<

Phức tạp quá, thôi thì em nhờ Mod vậy, hoặc bác nào khoái xem thì click ảnh lớn lên.

Truly,

tuanaiai

Active Member

Phức tạp quá, thôi thì em nhờ Mod vậy, hoặc bác nào khoái xem thì click ảnh lớn lên.

Truly,

Bác nói sao, mấy cái trên ảnh và hiện nằm trong nhà bác như chân voi...mới phức tạp hơn cái này mà :D, em nhận ra bác rồi, câu lạc bộ jamo + denon:-$ bác cũng là fan jamon denon :D, welcome bác.

myozuka

Member

Hôm qua chạy qua Thanhtung Audio, gớm quá, vào nghe bộ Avalon Eidolon Diamond + Power Tube VTL + ... em chẳng rõ, đúng là một ngày được đi rửa tai.
Chân voi bên đó nhìu lắm, toàn hàng khủng không, 1K USD + cho mỗi một cái chân voi tiêu âm Mid, chứ tiêu âm bass em nghĩ còn đắt hơn.
hic hic, nhìn đồ cửa hàng mà nước dãi chảy ướt hết cả áo.

tuanaiai

Active Member

Hôm qua chạy qua Thanhtung Audio, gớm quá, vào nghe bộ Avalon Eidolon Diamond + Power Tube VTL + ... em chẳng rõ, đúng là một ngày được đi rửa tai.
Chân voi bên đó nhìu lắm, toàn hàng khủng không, 1K USD + cho mỗi một cái chân voi tiêu âm Mid, chứ tiêu âm bass em nghĩ còn đắt hơn.
hic hic, nhìn đồ cửa hàng mà nước dãi chảy ướt hết cả áo.

Vậy lần sau đi bác nhớ mang theo cái sô nữa nhé ;), nhớ rủ nhiều anh em đi chung,chắc ở chỗ đó có lũ tràn về :D

HD Beginner

BJ mà chưa xem phim HD thì hơi phí. Làm vài bộ HD về cho vợ con xem Tết cũng vui

Chứ nhìn bộ 2 kênh của bác, em biết bác nghiện nặng xì te roài

Black Jack

Bác nói sao, mấy cái trên ảnh và hiện nằm trong nhà bác như chân voi...mới phức tạp hơn cái này mà :D, em nhận ra bác rồi, câu lạc bộ jamo + denon:-$ bác cũng là fan jamon denon :D, welcome bác.

Đợt trước em cũng mày mò làm thử chân voi và kết quả là khá đẹp. nhưng sau đó do thích đồng bộ, em đã nhờ bác Acoustic Design bên vnav làm. Tổng chi phí hết hình như 3.2tr cho chân voi thôi. Hiệu quả khá tốt các bác ạ.

quanghaiphong

Well-Known Member

Em tự làm lấy đố các bác hết nhiêu nhiêu,giật mình lun:1tr/cặp

Bên trên