Hệ thống nghe nhìn của Black Jack

Black Jack

Ðề: Hệ thống nghe nhìn của Black Jack

Hôm qua chạy qua Thanhtung Audio, gớm quá, vào nghe bộ Avalon Eidolon Diamond + Power Tube VTL + ... em chẳng rõ, đúng là một ngày được đi rửa tai.
Chân voi bên đó nhìu lắm, toàn hàng khủng không, 1K USD + cho mỗi một cái chân voi tiêu âm Mid, chứ tiêu âm bass em nghĩ còn đắt hơn.
hic hic, nhìn đồ cửa hàng mà nước dãi chảy ướt hết cả áo.

mình chơi đồ phù hợp với mình thôi bác ơi. Ngó Eidolon với VTL thì tiêu âm kia nó mới ... đúng điệu. Chẳng lẽ bộ amp + loa cả 100k lại không lo được cái tiêu âm 1k?

Anh em mình chơi đồ vừa vừa tầm với mình thôi

@tuanaiai, HD beginner: Em đang định cuối tuần này được nghỉ thì đi bê cái TViX7000A về coi phim. Thực chất thì cả tuần cũng chỉ xem được 1-2 lần thôi.:D

Black Jack

Em tự làm lấy đố các bác hết nhiêu nhiêu,giật mình lun:1tr/cặp

Đồ tự chế của em đây, mời các bác coi.

Ảnh chụp hồi 2007, em chơi Jamo D590 và bộ Denon DCD S10II kèm với Denon PMA S10III Limited

Bác post hình lên cho em chiêm ngưỡng nhé

Đính kèm

77.1 KB · Xem: 39
    67.7 KB · Xem: 44

pterpm

Well-Known Member

bác có dàn đẹp quá, chỉ dẫn mình với, mình cũng định theo bác học tập đây, mới tập nghe nhạc thôi, xin bác tư vấn giùm mình được không,
mình định tậu cặp focal chorus 706 hoặc 806để nghe nhạc jazz, vocal, hay newage j đó, xin bác tư vấn giùm xem loa đi với ampli nào thì hạp và loa dây cable nào để nghe nhạc thể loại đó,
cám ơn nhiều

luciano

Active Member

bác Tiệp bắt đầu mon men HD à, chúc mừng bác vướng thêm kiếp nghiện nhé

P&H

bạn ơi,mình xài amply denon avr-1908,mà sao gắn dây HDMI từ máy xem phim HD nó ko nhận,bạn chỉ dùm mình làm sao cho nó nhận đc cổng HDMI nha,thanks bạn nhiều.

Black Jack

bác có dàn đẹp quá, chỉ dẫn mình với, mình cũng định theo bác học tập đây, mới tập nghe nhạc thôi, xin bác tư vấn giùm mình được không,
mình định tậu cặp focal chorus 706 hoặc 806để nghe nhạc jazz, vocal, hay newage j đó, xin bác tư vấn giùm xem loa đi với ampli nào thì hạp và loa dây cable nào để nghe nhạc thể loại đó,
cám ơn nhiều

Hi bác,

Bên này bàn HD mà bác. Anh em chỉ nên bàn sâu về HD thôi, còn hai kênh thì em lướt tí chút thôi ạ.

Focal em cũng chưa được nghe nhiều dòng, chỉ mới được nghe có cặp đỉnh nhất thôi, chưa từng được sở hữu nhiều loa của Focal nên em cũng không dám nhận xét.

Tuy nhiên, sau một cơ số lần đi nghe thì em ... hỏng thích Focal;). Cũng chưa thấy có phối ghép nào làm em ưng ý ở những lần đi nghe như thế.

Truly,

Black Jack

bạn ơi,mình xài amply denon avr-1908,mà sao gắn dây HDMI từ máy xem phim HD nó ko nhận,bạn chỉ dùm mình làm sao cho nó nhận đc cổng HDMI nha,thanks bạn nhiều.

Em không biết, cái này thì em chịu rồi, em không ở máy bác thì khó cho em quá.

Nhưng em đoán thì phần này là do lỗi settings thôi. Bác mò trong máy nhé:). Cái này để bác yên tâm này: Đồ này đều được chế tạo để ... không hỏng. Nên bác mò thoải mái đi, nếu không được thì ... "Restore factory settings"

Truly,

P&H

ok,thanks bạn nhiều

P&H

mình là lính mới,có dịp cho mình qua thưởng thúc và học hỏi nha

Bên trên