Hệ thống xem phim của Thế Anh

Thế Anh

Ðề: Hệ thống xem phim của Thế Anh

HTPC của em có chân voi mà bác. Cách nhau khoảng 1 cm. Các thiết bị Audio vẫn để như vậy Em ko hiểu ý bác ???

manhthang

Huyền Thoại

Sự nghiệp ăn chơi cứ thế này rồi hoàn thiện dần là ổn. Cái cần góp ý để bác thay đổi ngay là cái máy chụp hình bác ạ :D
Nhìn hình bác chụp đau mắt quá :p

MrQ1984

Member

Làm thế nào gọn nhẹ đẹp là thích nhất. Chứ nhiều ông chỉ vì cải thiện 1 tí chất âm mà lấy cái mút trứng màu đen xì, dán ngược lên trần nhà, rồi lấy xốp vàng ệch dán lên tường thì bẩn mắt lắm.

Trước mắt, em vẫn dùng tạm như thế này đã. Và cố gắng chỉnh sủa dần dần ạ

đâu cần phải mút trứng,chân voi... j j là pro đâu anh,đôi khi chỉ cần bộ sofa,cái kệ sách-đĩa,rèm cửa,thảm lót sàn ,hay 1 chậu cây,bức tranh treo tường...vừa có chức năng trang trí cho căn phòng,hiệu quả cũng bất ngờ lắm .
mình chưa hoàn thành được ngay 1 home cinema như mong muốn thì chí ít cũng nên bài trí sao cho có thẩm mỹ (tựu chung lại,nó vẫn là 1 ko gian sinh hoạt chung cho gia đình thôi ):D
chúc anh sớm hoàn thành dự án:D
dự án của em ko ngờ lại đi xa hơn dự kiến T____T

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

Bác nói em mới để ý, đang thắc mắc sao thấy bộ của khactuyen mà không thấy bộ của bác đấy :p

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Đã chuyển vào box phù hợp nhé :D
Mình cũng cùng ý với manhthang: hình chụp nhòe nhoẹt quá rất khó xem.

Chỉnh sửa lần cuối:

tieuthieugia

Well-Known Member

Sao hệ thống của em ko vào được BOX Những dàn HD mẫu của anh em HDvietnam nhỉ?

Còn phải tiêu chuẩn gì nữa không? Các MOD ơi, để em biết còn phấn đấu để được vào

hình chụp nhòe nhoẹt quá rất khó xem.

anh Chip k nói thẳng...muh cũng hiểu rùi :D
bác TA gia nhập hội Nikon hay Canon nào đó đi ạh

Thế Anh

EM thích cách bố trí này. Hik. Hơi giống em

Thế Anh

Mới nâng cấp cặp Surround chuyên dụng Mission M5-DS

Em chưa kịp cập nhật hình

Enclosure Type : 2-way Reflex Loaded
Frequency Response 3db : 68Hz to 20kHz
Sensitivity SPL/m/2.83V : 87dB
Cross-Over Frequency : 2.4kHz
Effective Volume : 4 litres
Nominal Impedance : 8 Ohm (min.5.6 Ohms)
Amplifier power : 25 - 100 W/Ch
Dimensions (HxWxD) : 266 x 335 x 120 (mm)
Finish : Beech, Rosewood, Graphite Black
Made in England

tieuthieugia

Well-Known Member

nhìn cũng xinh qúa đi chứ
cho cái hình thật và bên trong cái ecang được hem bác TA?
có thể review và cho em giá chú SR này?

Thế Anh

The Mission M5DS are a bi-polar rear speaker, built to deliver an all-encompassing and dynamic surround effect. Flexible positioning (place them on rear or side walls) and built in keyhole mounting ensure easy set-up and guarantee good results.

Nếu các bác lấy bookshelf làm surround thì tối thiểu cũng nên để lỗ thông hơi cách tường 20-30 cm. Còn riêng em Surround này được thiết kế chuyên để treo sát tường. Trông nó cũng to đấy ạ. Ko bé đâu bác tieuthieugia ơi.

Em đã test thử với Amply Pionner LX-71 tại Hoàng Hải thì đôi Surround này phần cao cho âm thanh trong và bén. Phần trầm thì bình thường. Điều đáng chú ý là vị trí nghe được rộng hơn. Chắc vì nó là loa lưỡng cực (Dipole). Nói chung là giá cả& chất lượng tương xứng với hệ thống B&W Series 6 của em.

Chỉnh sửa lần cuối:

Thế Anh

Thực lòng em muốn mua em B&W Surround này. Tiếc là ko có hàng ở Việt Nam

ankhanhs

Member

Thực lòng em muốn mua em B&W Surround này. Tiếc là ko có hàng ở Việt Nam

Bác có thể lấy 1 em gần giống như thế này ở Sơn Hà, hoặc Hoà Phúc ( thông qua đại lý Hoàng Hải chẳng hạn... ) giá của cặp đó gần 700 usd.
Dùng bookself phải cách xa tường là không hoàn toàn đúng đâu vì bây giờ có nhiều loa đặt lỗ thông hơi đằng trước ( Điển hình là 685 của bác đoá he he )
Chúc mừng bác , em mission nhìn duyên quá.

Thế Anh

Bác có thể lấy 1 em gần giống như thế này ở Sơn Hà, hoặc Hoà Phúc ( thông qua đại lý Hoàng Hải chẳng hạn... ) giá của cặp đó gần 700 usd.
Dùng bookself phải cách xa tường là không hoàn toàn đúng đâu vì bây giờ có nhiều loa đặt lỗ thông hơi đằng trước ( Điển hình là 685 của bác đoá he he )
Chúc mừng bác , em mission nhìn duyên quá.

Hi. Cám ơn bác. Cặp loa DS3 của B&W giá quá cao so với Series 6. Em đành chơi cặp Mission vậy

ankhanhs

Member

Hi. Cám ơn bác. Cặp loa DS3 của B&W giá quá cao so với Series 6. Em đành chơi cặp Mission vậy

Em đã chơi rất nhiều thể loại loa xem phim rồi ( loa vi tính Z5500, Jamo C4, Bose AM15, B&W 7), trên diễn đàn này thấy bác rất am hiểu kỹ thuật song với riêng cá nhân em dùng loa surr gì không quan trọng miễn bác thấy vừa tai. em nghĩ bác chọn cặp mission đó là hợp lý. ( của bác màu đen hay màu trắng ? ). Phòng của bác đã làm tiêu, tán âm chưa.

Thế Anh

Em đã chơi rất nhiều thể loại loa xem phim rồi ( loa vi tính Z5500, Jamo C4, Bose AM15, B&W 7), trên diễn đàn này thấy bác rất am hiểu kỹ thuật song với riêng cá nhân em dùng loa surr gì không quan trọng miễn bác thấy vừa tai. em nghĩ bác chọn cặp mission đó là hợp lý. ( của bác màu đen hay màu trắng ? ). Phòng của bác đã làm tiêu, tán âm chưa.

Em vừa sơn lại nhà, sơn cửa và đặt hệ thống giường tủ mới. Do đó phải chờ hệ thống giường tủ về để tổng thể phòng lên đã. Rồi mới mời chuyên gia đến đo đạc kiểm tra, lên thiết kế cho hệ thống tiêu tán âm, vừa đảm bảo chất lượng, vừa đảm bảo mỹ quan

Em định đặt hàng trọn gói ở đây (Bao gồm đo đạc, tư vấn và thiết kế tiêu tán âm phù hợp)

http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=18694

Em thấy giá cả ở đây phải chăng, vật liệu phù hợp điều kiện thời tiết, khí hậu Việt Nam, và hình thức đẹp nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

ankhanhs

Member

Em vừa sơn lại nhà, sơn cửa và đặt hệ thống giường tủ mới. Do đó phải chờ hệ thống giường tủ về để tổng thể phòng lên đã. Rồi mới mời chuyên gia đến đo đạc kiểm tra, lên thiết kế cho hệ thống tiêu tán âm, vừa đảm bảo chất lượng, vừa đảm bảo mỹ quan

Em định đặt hàng trọn gói ở đây (Bao gồm đo đạc, tư vấn và thiết kế tiêu tán âm phù hợp)

http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=18694

Em thấy giá cả ở đây phải chăng, vật liệu phù hợp điều kiện thời tiết, khí hậu Việt Nam, và hình thức đẹp.

Bác cứ gặp anh Dũng, Em cũng đang làm với bác đó, phong cách dẽ chịu lắm.
bác đang dùng HD player gì, Em đang dùng HTPC mà bực mình quá, định mua em A.C.Ryan HD, bác rảnh nghiên cứu hộ em nhé, khoản kỹ thuật này em không rành lắm. Có gì em mời bác 1 chầu cafe HD nhé.

Bên trên