Hệ thống xem phim của Thế Anh

Thế Anh

Ðề: Hệ thống xem phim của Thế Anh

Về phần cứng phát HD thì HTPC hay HD Box ko quan trọng. Vì nếu đảm bảo chơi HDrip 1080p mượt mà thì cái Quan trọng là cái cách ta xem và duyệt phim cơ.

Bác chơi HD Box mà cứ phải nhớ tên thư mục này, chứa phim HD nào, thể loại gì, nội dung ra sao thì còn bực mình hơn cả chơi HTPC ấy chứ. Chơi HTPC thì việc đó lại quá đơn giản.

Nếu Bác rảnh thì Chủ Nhật này hẹn gặp bác nhé. ;-)

ankhanhs

Member

Về phần cứng phát HD thì HTPC hay HD Box ko quan trọng. Vì nếu đảm bảo chơi HDrip 1080p mượt mà thì cái Quan trọng là cái cách ta xem và duyệt phim cơ.

Bác chơi HD Box mà cứ phải nhớ tên thư mục này, chứa phim HD nào, thể loại gì, nội dung ra sao thì còn bực mình hơn cả chơi HTPC ấy chứ. Chơi HTPC thì việc đó lại quá đơn giản.

Bác nghiên cứu con AC Ryan đi, chẳng khác HTPC về chức năng duyệt phim và có cả cái DTS - MA + True HD đó, máy tính của em thì chưa có Xonar.

manhthang

Huyền Thoại

HTPC em cứ cài XBMC và Ember Media Manager là quản lý thoải mái :D
Thích tìm phim theo bất kỳ tiêu chí nào cũng được: đạo diễn, diễn viên, năm phát hành, thể loại, xếp hàng IMDB, .................................................

ankhanhs

Member

HTPC em cứ cài XBMC và Ember Media Manager là quản lý thoải mái :D
Thích tìm phim theo bất kỳ tiêu chí nào cũng được: đạo diễn, diễn viên, năm phát hành, thể loại, xếp hàng IMDB, .................................................

Mình chỉ khó chịu bởi thỉnh thoảng nó bị virut lại phải diệt rồi nhiều bệnh lặt vặt lắm, khởi động lâu, quạt chay to đôi khi buổi tối xem phim cứ như đang ngồi trong cối xay gió%-(

ankhanhs

Member

Ok, nếu bác rảnh, rủ luôn KhacTuyen đi cùng cho vui. Tối qua em với bác í ngồi ở HD cafe mãi đến tối mới về đấy.

manhthang

Huyền Thoại

Mình chỉ khó chịu bởi thỉnh thoảng nó bị virut lại phải diệt rồi nhiều bệnh lặt vặt lắm, khởi động lâu, quạt chay to đôi khi buổi tối xem phim cứ như đang ngồi trong cối xay gió%-(

Bác mua nguồn silent đi, gắn thêm 1 cái quạt 12cm vào thùng cho mát.
Cài win xong bác nhớ chuyển My Document sang ổ khác rồi cài đóng băng lại là xong, yên tâm dùng chục năm không phải động chạm gì vào máy.

ankhanhs

Member

Bác mua nguồn silent đi, gắn thêm 1 cái quạt 12cm vào thùng cho mát.
Cài win xong bác nhớ chuyển My Document sang ổ khác rồi cài đóng băng lại là xong, yên tâm dùng chục năm không phải động chạm gì vào máy.

Cám ơn bác đã chia sẻ, em phải về làm thử ngay mới được, nhà em đang dùng cả HTPC, cả Tvix 6600 ( vì vợ em còn xài cho dễ ), nhưng chưa có DTS - MA, True HD nên đang ngắm em AC Ryan, xem thấy nhiều người khen nó lắm, bác thấy em đó có được không ( giá 4.500 k )
Cám ơn bác nhiều
Bác ở Hà nội hay ở đâu, hôm nào anh em mình giao lưu

manhthang

Huyền Thoại

Cám ơn bác đã chia sẻ, em phải về làm thử ngay mới được, nhà em đang dùng cả HTPC, cả Tvix 6600 ( vì vợ em còn xài cho dễ ), nhưng chưa có DTS - MA, True HD nên đang ngắm em AC Ryan, xem thấy nhiều người khen nó lắm, bác thấy em đó có được không ( giá 4.500 k )
Cám ơn bác nhiều
Bác ở Hà nội hay ở đâu, hôm nào anh em mình giao lưu

Nếu bác đã có HTPC và TViX6600 thì không nên mua thêm HD Player làm gì nữa. Nếu bác muốn thì mua card Asus Xonar gắn vào HTPC hoặc đợi 1 thời gian nữa chắc 6600 cũng có âm thanh HD thôi, vì phần cứng đáp ứng được rồi chỉ đợi phần mềm.
Em ở Hải Phòng, có ghi ở chữ ký đó :D

ankhanhs

Member

Nếu bác đã có HTPC và TViX6600 thì không nên mua thêm HD Player làm gì nữa. Nếu bác muốn thì mua card Asus Xonar gắn vào HTPC hoặc đợi 1 thời gian nữa chắc 6600 cũng có âm thanh HD thôi, vì phần cứng đáp ứng được rồi chỉ đợi phần mềm.
Em ở Hải Phòng, có ghi ở chữ ký đó :D

Nhưng chơi Asus Xonar cũng bằng tiền em AC rồi, Với lại em định để em Tvix sang phòng khách tiện xem mỗi khi con ngủ.

Black Jack

Kê loa xa tường chút đi bác Thế Anh, em nghĩ kê gần quá làm hạn chế âm hình của tổng thể. Ví như kê gần tường quá thì làm gì còn không gian phía sau loa nữa?

bác thử phương án để sub ra chỗ khác nếu muốn có sự cân đối tuyệt đối.

Theo em nên sắp đặt thiết bị cho chuẩn trước khi ... mời bác Dũng Linn tới

Truly,

ringleader

Active Member

Bác cho em hỏi chút:
Hướng nâng cấp: Asus Xonar làm Pre chơi Audio HD" vậy bác dùng analog đấu vào re ạ? ( con re pioneer của bác đâu có giải mã được DTS HD)? nếu ko bác làm thế nào. em nghe khactuyen có phản ánh mặc dù re có giả mã DTS HD nhưng dùng Xona passthought qua re để xử lý thì có vài phim/ phần mềm bị đánh nhau nên có nhiều vấn đề lắm ạ

trinhtuandat

trông chẳng giống ai. Phòng ốc thì .. sắp xếp thì ko hợp lý và ko thẩm mỹ cái này chắc ngồi xuống đất xem film quá vì thấy mớ điều khiển để dưới nền mà

zebrahihi

Member

bác thế anh cho hỏi bác mua các loa B&W ở đâu thế ạ. giá có tốt nhất không ?

nguoimoichoi

Hôm nào em nhờ bác Thế Anh set cho 1 bộ nhé. Em mới chơi, đọc bài các bác viết chả biết lựa chọn thế nào cả, ra cửa hàng thì anh nào hot cũng hay, chả biết mang về có xem được không??!! Chủ nhật nào bác xắp xếp được thời gian, cho em số ĐT, nhờ bác tư vấn và tiện thì khiêng luôn về 1 bộ. Set xong ngon lành em mời bác và một số chiến hữu 1 bữa xả láng. Em cảm ơn bác trước.

Bên trên