[HELP] Chạy file ISO trên Android TV Sony

zozz0

Chả là mới mua con android tv sony đời 2018 nên em có muốn thử trải nghiệm mấy film 4k, cơ mà tới lúc copy file iso vào ổ HDD để đưa lên TV thì TV k đọc được, có bác nào biết ứng dụng nào chạy được file ISO không ạ, hay có cách nào khắc phục được không ạ, ngoài mua HD Box ra :D

Hiện giờ theo em biết thì chưa có dòng smart tv nào hỗ trợ iso đâu bác. Chỉ có cách là convert iso sang file video hoặc mua box thôi.

UyenMinh

Member
Chả là mới mua con android tv sony đời 2018 nên em có muốn thử trải nghiệm mấy film 4k, cơ mà tới lúc copy file iso vào ổ HDD để đưa lên TV thì TV k đọc được, có bác nào biết ứng dụng nào chạy được file ISO không ạ, hay có cách nào khắc phục được không ạ, ngoài mua HD Box ra :D
Smart tv hiện giờ chưa chơi được file ISO, bạn dùng phần mềm Winrar giải nén lấy file ra MTS2 hoặc TS2 xem trên Smart tv là Ok.

zozz0

Em cảm ơn các bác. Em thử giải nén kiếm 1 file mts2 nặng nhất ra xem thì ok, cơ mà bất tiện quá :D

Provista

Member
Mình dùng Sony X90E android TV, cài đặt Kodi app là xem bluray iso file dễ dàng không cần giải nén. Bạn thử xem

lam6630

Well-Known Member
nếu tv bạn chạy android TV thì cai kodi 18 thu nha.

Bên trên