[Help] Kết nối TV LG 55 in, 4k vào máy tính qua HDMI

hdhn09

Member
Em dùng máy tính bàn kết nối với Smart Tivi LG 55 inch 55UJ652T, 4K, bằng dây HDMI, khi bật máy tính cứ báo lỗi khởi động đi khởi động lại!
Các bác giúp em xem nó là lỗi gì và khắc phục thế nào với,
Em kết nối với màn hình máy tính hoặc TV khác full HD thì bình thường!
Rất mong các bác giúp đỡ, Thanks nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

muadongsaptoi

Well-Known Member
Em dùng máy tính bàn kết nối với Smart Tivi LG 55 inch 55UJ652T, 4K, bằng dây HDMI, khi bật máy tính cứ báo lỗi khởi động đi khởi động lại!
xem lại cấu hình máy tính thấp quá,dây HDMI loại chuẩn 2.0 trở lên,rồi xuất qua phần mềm gì nữa ,chứ đâu phải cứ có file đó là xuất dc đâu,

hdhn09

Member
cũng dây hdmi đó em dùng với đầu HD Dune thì ok bác ạ, em đang nghi có thể do máy tính không tương thích với màn hình LG, không biết do phần cứng hay phần mềm nữa?

muadongsaptoi

Well-Known Member
phần mềm thì có POWER DVD,xuất 4k HDR,nhưng phần cứng pc bạn phải có hỗ trợ,như cpu....nếu trên đầu DUNE mà xuất ra 4 k thì do pc,

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Có lẽ rằng "Graphic Card" của máy bác không hổ trợ độ phân giải/ Ultra Resolution 4K.

hdhn09

Member
Có lẽ rằng "Graphic Card" của máy bác không hổ trợ độ phân giải/ Ultra Resolution 4K.
Em gà vụ này lắm, em không dùng card rời mà dùng onboard luôn, main của em là Asus P8H61-M PRO. Bác xem giúp em có đúng tại main không hỗ trợ không. Và nếu phải mua card rời thì nên mua loại nào để xem 4k ngon bổ rẻ với, thanks bác nhiều!

hdhn09

Member
Em bổ sung cấu hình máy tính của em nhờ các bác tư vấn cho dễ, thanks!
Asus P8H61-M PRO
Intel Core i3-2100
Case Antec HTPC NSK2480
ADATA Rentail box Premier series DDR3 4GB 1333

chuabanoidoc

Well-Known Member
Dùng card màn hình này đi bạn, dùng tốt lắm.Máy mình dùng card này xuất ra màn hình máy tinh có dộ phân giải 2560/1080 dùng cáp Display port còn TV 4K 49 inch LG thì cáp HDMI độ phân giải chỉnh lên 3840/2160 chay rất tốt rõ tuyệt đối.Giá bây giờ cũng rẻ,mình xử dụng đuôc 3 năm rồi

ATI AMD Radeon (TM) R7 360 Series

chuabanoidoc

Well-Known Member

Bên trên