[Help] Nhờ giúp về XBMC

qn70356

Member
Nhờ các bác giúp nhé.

Em đang dùng cái android player chót add source trong video (movie) trùng 2 ổ cứng nên danh sách phim hiện lên bị lặp. Tìm mãi không thấy chỗ nào bỏ một source đi. Bác nào đã có kinh nghiệm chỉ bảo chút ạ.

Cảm ơn

siusiuenen

Ðề: Nhờ các bác giúp về XBMC

Bác vào System/ File Manager : bên tay trái phần A (root), right click vào source bạn muốn xoá rồi chọn remove source!

qn70356

Member

Bác vào System/ File Manager : bên tay trái phần A (root), right click vào source bạn muốn xoá rồi chọn remove source!

em có vào như bác hướng dẫn nhưng không tìm ra thư mục source ổ đĩa để remove. Nhờ các bác chỉ bảo thêm. Cảm ơn

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

em có vào như bác hướng dẫn nhưng không tìm ra thư mục source ổ đĩa để remove. Nhờ các bác chỉ bảo thêm. Cảm ơn
Bạn thử chuột PHẢI vào một phim bất kỳ (trong danh sách) => Click "Property" => Bạn sẽ biết được gốc từ đâu..!
[Rất tiếc...mình không có XBMC cài đặt trên PC]

qn70356

Member

Bạn thử chuột PHẢI vào một phim bất kỳ (trong danh sách) => Click "Property" => Bạn sẽ biết được gốc từ đâu..!
[Rất tiếc...mình không có XBMC cài đặt trên PC]

Bác ơi, khi dùng chuột trong android player, nhấn chuột phải đồng nghĩa với chạy ra ngoài ....exit khỏi thư mục. Em đoán là bác đang hướng dẫn cách sử dụng với XBMC trong Win.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác ơi, khi dùng chuột trong android player, nhấn chuột phải đồng nghĩa với chạy ra ngoài ....exit khỏi thư mục. Em đoán là bác đang hướng dẫn cách sử dụng với XBMC trong Win.
Vâng! Cứ ngỡ là Windows.

sonhai67

Well-Known Member
Ðề: [Help] Nhờ giúp về XBMC

nếu bác dùng điều khiển thì có nút tùy chọn hình vuông ấy.
nếu dùng chuột thì click con lăn là nó hiện ra tùy chọn cho bác remove.

qn70356

Member
Ðề: [Help] Nhờ giúp về XBMC

nếu bác dùng điều khiển thì có nút tùy chọn hình vuông ấy.
nếu dùng chuột thì click con lăn là nó hiện ra tùy chọn cho bác remove.

cảm ơn bác, cuối cùng em đã làm được. Tóm lại là dùng remote, sử dụng nút tùy chọn ra menu rồi remove

Bên trên