Hỏi chỗ mua cáp đồng trục cho truyền hình cáp ?

viettoanhp

Well-Known Member
Chào các bác ở hội HD Hải Phòng, em có tí việc mạo muội muốn hỏi anh em chút. Chẳng là em đang định di chuyển cái kệ TV cho nó đúng hướng với bộ bàn ghế xem cho nó tiện, ngày xưa nhà em thiết kế dở quá cái ổ cắm cáp nó lại không đúng vị trí nên giờ muốn chuyển vị trí tivi thì phải mua dây cáp dài hơn nối từ ổ cáp cũ kéo dài dọc theo tường đến bờ tường bên kia . Em muốn hỏi ở Hải Phòng thì mua ở chỗ nào tốt và giá hợp lý nhất, em cần tầm 12 m dây cáp đồng trục. Cũng đang phân vân xem có nên gọi hỏi mua ở bên truyền hình cáp không và em cũng chưa rõ nên mua loại RG6 hay RG11 ( theo em tìm hiểu thì có 2 loại này là tốt thì phải ) . Bác nào có chuyên môn thì hỗ trợ em với ạ, em xin cảm ơn nhiều ạ ^^.

P/s : tiện thể cho em hỏi luôn giá tiền cáp này tầm bao nhiêu 1m ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

calcifer

Active Member
Ðề: Hỏi chỗ mua cáp đồng trục cho truyền hình cáp ?

cáp này cửa hàng bán đồ điện bán đầy, rẻ như dây điện. có gì đâu bác.

bác nhớ mua thêm đầu nối cáp, vì cáp đồng trục nên có khớp nối (nếu đấu nối dài) tốt hơn kiểu vặn xoắn băng dính

rẻ như bèo khỏi lo giá cả đâu bác ạ

viettoanhp

Well-Known Member

cáp này cửa hàng bán đồ điện bán đầy, rẻ như dây điện. có gì đâu bác.

bác nhớ mua thêm đầu nối cáp, vì cáp đồng trục nên có khớp nối (nếu đấu nối dài) tốt hơn kiểu vặn xoắn băng dính

rẻ như bèo khỏi lo giá cả đâu bác ạ

Cáp ở hàng điện liệu đấu nối có phát ra tín hiệu được ko bác, em sợ cáp của bên truyền hình là cáp chuyên dụng khác với cáp ở hàng điện :D

Nếu chạy xa thì nên hỏi mua loại CAT6 có nghĩa là lõi dây to hơn một chút để tổn hao trên đường dây ít hơn. Có loại dây màu đen bọc chống nhiễu có thấm dầu để tránh dây sau này bị oxi hóa hình như bán ở chỗ Ngũ Phúc. Nếu xa trên 20m thì nên có bộ kích tín hiệu trước khi chia và chạy ra các phòng chứ đừng chạy đến các phòng rồi mới kích thì kích luôn cả nhiễu lên.

haipvg

Well-Known Member

Dây của nhân viên cty THC mang đi lắp cho khách hàng thấy tốt hơn hẳn dây bán ngoài thị trường, dây to hơn, lõi to hơn và lâu bị oxy hoá hơn, hỏi tổng đài để biết giá, đâu như chỉ 4k/m thôi.

viettoanhp

Well-Known Member

Có khi em hỏi lên truyền hình cáp cho chắc, mà có 4k/m cho loại tốt có thật ko nhỉ ?

Bên trên