hỏi máy ảnh tý

tndp

Member
newbie về HD nhờ các bác tý.

nhà em có con tv plasma cùi samsung 42 inches HD ready, em định tìm 1 cái máy chụp hình nào để khi xem hình trên em tv cùi này coi dc fullscreen mà hình ảnh không bị vỡ. tình hình khủng hoảng kinh tế các bác tư vần dùm em 1 cái camera nào <$500 thui ạh

cám ơn các bác đã đọc bài
con tv cùi nhà em là con này

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: hỏi máy ảnh tý

màn hình của bạn có độ phân giải 1024x768 = 786k điểm ảnh (dưới 1 mega pixel, hic)

Như vậy theo lý thuyến, bất cứ camera nào có độ phân giải 1M trở lên thì xem trên TV kia sẽ ko bị vỡ hình.

Camera ở ngoài bây giờ bèo nhất cũng 5-6M rồi bạn, vậy nên cứ mua vô tư, ko sợ vỡ hình đâu.

Tầm 500$ có rất nhiều chọn lựa, bạn cung cấp thêm các yêu cầu bổ sung thì anh em sẽ tư vấn sát với nhu cầu của bạn hơn.

tndp

Member

cám ơn bác. nhưng em có thắc mắc là sao tất cả các hình của em chụp đều set máy ảnh >5 chấm nhưng hình coi trên TV nó mờ mờ sao đó (không vỡ hình nhưng k có clear)

duycom

Ban Quản Trị

con plasma naỳ non-square pixel nên khi xem hình sẽ thấy răng cưa với những đường thẳng

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

cám ơn bác. nhưng em có thắc mắc là sao tất cả các hình của em chụp đều set máy ảnh >5 chấm nhưng hình coi trên TV nó mờ mờ sao đó (không vỡ hình nhưng k có clear)

bởi vì vốn dĩ cái TV đã có độ phân giải thấp nên hình ko mịn và rất thiếu chi tiết là đương nhiên.

tndp

Member

vậy sao mấy cái demo hay mấy cái ảnh load từ mạng về thì có thể xem rõ dc ạh. em thắc mắc thật

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

vậy sao mấy cái demo hay mấy cái ảnh load từ mạng về thì có thể xem rõ dc ạh. em thắc mắc thật

ảnh đó đã được xử lý (illustrated) hoàn hảo rồi bạn. Bạn mà vác mấy cái ảnh đó lên màn xịn hơn thì còn đẹp hơn nhiều phần nữa.

tndp

Member

àh thì ra vậy, cám ơn bác chip đã tận tình hướng dẫn.
tks bác 1 phát nè

Bên trên