[Hỏi ngu] Dàn âm thanh xịn mà dùng micro đểu

huanpl

Chẳng là như thế này, công ty em chuyên về nhà hàng, cho thuê phòng họp mà hát karaoke, hiện giờ đã có bộ mixer + ampli + loa ngon rồi, hôm vừa rồi mới mua thêm 2 mic hơn 20tr nữa nhưng tình hình là do gần đây có nhiều khách hàng họp yêu cầu thêm mic nữa mà công ty em không muốn bỏ ra chi phí quá lớn cho bộ này, em có gọi điện lên cho mấy người lắp đặt âm thanh cho công ty em ngày trước hỏi có thể dùng được mic tầm khoảng 2tr đổ lại không thì họ có nói là không được vì nếu dùng sẽ làm hỏng hết bộ dàn. Em nghe mà thấy vô lý quá nhưng sếp em cứ vin vào đó ko xuất tiền ra mà chỉ đồng ý đi thuê mic với giá 200k/1 ngày.

Vậy các bác cho em hỏi là có dùng được như vậy không? Và nếu dùng thì mua mic ( không dây ) dỏm mà chỉ cần nói để nghe rõ thì khoảng bao nhiêu tiền là hợp lý ạ? (nói chung càng rẻ càng tốt)

Em xin cảm ơn

hataigiang

Active Member
Ðề: [Hỏi ngu] Dàn âm thanh xịn mà dùng micro đểu

Dùng chẳng sao cả! họ nói vậy để bán hàng thôi. nếu mic dởm thì âm thanh vào xấu, amply xịn thì nó càng làm cho cái xấu rõ hơn thôi! Theo mình bạn quên chuyện này đi! Sếp muốn sao mình làm như thế! chỉ nên quân tâm là đi thuê 200K về nói bao nhiêu thôi!hiiiiii

huanpl

Dùng chẳng sao cả! họ nói vậy để bán hàng thôi. nếu mic dởm thì âm thanh vào xấu, amply xịn thì nó càng làm cho cái xấu rõ hơn thôi! Theo mình bạn quên chuyện này đi! Sếp muốn sao mình làm như thế! chỉ nên quân tâm là đi thuê 200K về nói bao nhiêu thôi!hiiiiii
Sếp to thì bảo là ko mua, đi thuê, nhưng quản lý thì nói là đi mua, ko thuê, theo mình thì mua vẫn tốt hơn thì cứ thuê thì ko kênh được giá, mà mình là thằng chạy 5-6km để lấy cái mic về chẳng đc công....
Bác nào bán mic tư vấn em với, mua cái bao nhiêu thì tốt, càng rẻ càng tốt nhé

taitrau2012

Re: Ðề: [Hỏi ngu] Dàn âm thanh xịn mà dùng micro đểu

Bác chủ muốn mất lòng sếp hoặc mất việc thì xin mời. Cái giá đi thuê 200k/ ngày chắc là ổng tự đi làm giá rồi:))

baodom

Active Member

Bác mua cặp mic không dây của Guiness hoặc shure tầm 3tr là xài ok bác

hataigiang

Active Member

Sếp to thì bảo là ko mua, đi thuê, nhưng quản lý thì nói là đi mua, ko thuê, theo mình thì mua vẫn tốt hơn thì cứ thuê thì ko kênh được giá, mà mình là thằng chạy 5-6km để lấy cái mic về chẳng đc công....
Bác nào bán mic tư vấn em với, mua cái bao nhiêu thì tốt, càng rẻ càng tốt nhé

Vậy bạn đi mua thì quản lý cho bạn tiền hay Sếp to cho bạn tiền?

huanpl

Ðề: Re: Ðề: [Hỏi ngu] Dàn âm thanh xịn mà dùng micro đểu

Bác chủ muốn mất lòng sếp hoặc mất việc thì xin mời. Cái giá đi thuê 200k/ ngày chắc là ổng tự đi làm giá rồi:))

Bác có chỗ nào thuê mic rẻ hơn thì chỉ em, em mà có mic giá >10tr thì 200k/1 ngày chưa chắc em đã cho thuê đâu bác ợ, em thuê mic thì quản lý kí rồi lên kế toán xuất hóa đơn chứ chẳng đc đồng nào lại mất công nên em mới đề xuất mua mic, mà mic giá chát quá thì sếp ko cho...

ngdhieu

Well-Known Member

Nếu thuê được 200k/ngày thì cứ thuê cho nó khỏe. Việc gì phải mua mất công bảo quản. Mic để họp hành cần quái gì dùng mic quá xịn?
Cty em thuê bộ mic & tai nghe không dây dùng cho họp hành mà tới 2tr/ngày nè bác. 2 mic, 6 headphone + bộ thu phát sóng đi kèm.

huanpl

Nếu thuê được 200k/ngày thì cứ thuê cho nó khỏe. Việc gì phải mua mất công bảo quản. Mic để họp hành cần quái gì dùng mic quá xịn?
Cty em thuê bộ mic & tai nghe không dây dùng cho họp hành mà tới 2tr/ngày nè bác. 2 mic, 6 headphone + bộ thu phát sóng đi kèm.
Nhưng bác ko hiểu hả, em thuê ko đc lời lãi gì mà mỗi lần thuê mất công chạy đi chạy lại trả mic, mỗi lượt cũng 5-6km chứ ít ỏi gì. Ai trả tiền xăng + công cho em nên em vẫn thích mua cho lành

tuta

Member

Bác cũng không hiểu hả?

Bác đầu tư mua cái míc tầm 2tr để đấy, mỗi lần có việc thì bỏ ra lấy 200k về. 10 lần hòa tiền. Lần 11 trở đi thì chia cho quản lý của bác 1/2.

Được lòng sếp to mà cũng mát lòng sếp bé

huanpl

Bác cũng không hiểu hả?

Bác đầu tư mua cái míc tầm 2tr để đấy, mỗi lần có việc thì bỏ ra lấy 200k về. 10 lần hòa tiền. Lần 11 trở đi thì chia cho quản lý của bác 1/2.

Được lòng sếp to mà cũng mát lòng sếp bé
E cám ơn bác, cách này hay nhưng cái nhà hàng bọn em có phải bọn nào cũng yêu cầu nhiều mic đâu, thỉnh thoảng thôi nên em cứ hỏi xem míc nào ko dây rẻ nhất thì em mua + em đang thắc mắc cái thằng âm thanh nó bảo là cắm mic đểu vào hỏng hết bộ dàn nên em cũng lo lo:D

quần_tà _lỏn

Active Member

Bác nói thằng âm thanh phương án của bác tula, cho nó bỏ vốn ra mua, đc chia 2! Bác khỏi bỏ vốn! Nếu sau này thằng âm thanh "xọc dưa" thì bác đề xuất mua cái micro y như của thằng âm thanh về xài!

vmtruong

Bác nói thằng âm thanh phương án của bác tula, cho nó bỏ vốn ra mua, đc chia 2! Bác khỏi bỏ vốn! Nếu sau này thằng âm thanh "xọc dưa" thì bác đề xuất mua cái micro y như của thằng âm thanh về xài!
lại post nhầm, hông thấy chỗ xóa :(

thanhyk

Well-Known Member
1. Thuyết phục mua thêm để dự phòng trong nhiều trường hợp hư mic, kiếm cái khá khá vì tiền nào của đó nếu vì rẻ mà mất khách hàng cũng dở
2. Kiếm chỗ thuê mic có chất lượng, có giá cao hơn chịu giao và nhận mic.
Hết

megaultima

Active Member

Nghe mấy Bác tư vấn mà cười muốn chết :))
Toàn tính bỏ túi riêng cho Bác chủ không hà ;))

Bên trên