Hội những người xài Nex trên HDVN ^^

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Nex trên HDVN ^^

Em mới lấy cái LCD Viewer thấy chụp cũng đỡ rung nhiều do có thêm được 1 điểm tì. Lấy nét chuẩn hơn mà không phải zoom điểm lấy nét lên nữa. Tuy nhiên chụp 1 lúc là hoa mắt (có lẽ chưa quen) :D
Lạ 1 điều là tuy chỉ ngắm bằng 1 mắt nhưng khi xem lại ảnh đã chụp bằng cái Viewer này rất có cảm giác ...3D. Nhất là những ảnh xóa phông càng mạnh thì đối tượng chụp càng có độ nổi. Lạ quá :))

gửi luôn cho em trải nghiệm nào =))

hellomoto

Active Member
Ðề: Hội những người xài Nex trên HDVN ^^

Hạaa lên cái hình xem nào, vụ này chưa thấy à

jumpy

Well-Known Member

Hạaa lên cái hình xem nào, vụ này chưa thấy à

Đây bác

hellomoto

Active Member

lão nào đi ngang ban dùm em cái thằng quảng cáo em xoá bài cái đi, em đang online bằng đt sao ko vào được

phunghuutuyen

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Nex trên HDVN ^^

10 tấm / giây không xót mới lạ :D

Theo ngâm cứu của em, dân chơi máy ảnh hiện nay thì:

1/ 95% chán bán máy lên đời trước khi máy nó chưa kịp trầy xước, chứ chưa nói đến chuyện nó hỏng hóc.

2/ 4% chơi khoảng 50K shots< đã vội vàng tẩu tán vì sợ bán không ai chịu mua ^^.

3/ 1% ít chụp, hoặc gặp cái máy trâu bò bền quá đến mức lúc muốn thanh lý nó, thì giá trị rẻ xình nên vất vào 1 xó cho con em nó nghiên cứu khoa học chụp côn trùng, giun dế.

Điển hình nguyên box ta, duy nhất chỉ có cu Trung ăn ở sao í, hay chụp nhầm cái giề=)), nên mới banh màn chập cái bánh chưng huyền thoại.

Túm lại máy có bi nhiêu đồ chơi các bác cứ phang thẳng cánh.

oldfriend

Moderator
báo cáo là cái LCD Viewer đúng là tạo cảm giác mới lạ cho người dùng Nex như em :D, nhưng lăn tăn một vấn đề là nó lại dùng nam châm hít vào khung sắt, gắn lên màn LCD của Nex em sợ tèo cái màn LCD quá, nên hok dám xài , hix hix

jumpy

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội những người xài Nex trên HDVN ^^

báo cáo là cái LCD Viewer đúng là tạo cảm giác mới lạ cho người dùng Nex như em :D, nhưng lăn tăn một vấn đề là nó lại dùng nam châm hít vào khung sắt, gắn lên màn LCD của Nex em sợ tèo cái màn LCD quá, nên hok dám xài , hix hix

Không biết có ảnh hưởng thật sự không nhưng em chưa thấy ai complain lại là bị hư màn LCD do cái này. Mà trong LCD cũng vẫn có nam châm mà bác.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Hội những người xài Nex trên HDVN ^^

Không biết có ảnh hưởng thật sự không nhưng em chưa thấy ai complain lại là bị hư màn LCD do cái này. Mà trong LCD cũng vẫn có nam châm mà bác.

nam châm để sát vô màn LCD em sợ lệch màu màn LCD vì hồi trước có nghịch dại toàn lấy nam châm để vô màn LCD cho nó lệch màu tùm lum bảy sắc cầu vồng :D.

Cơ mà hư thì thay, lo gì ^^

jumpy

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Nex trên HDVN ^^

nam châm để sát vô màn LCD em sợ lệch màu màn LCD vì hồi trước có nghịch dại toàn lấy nam châm để vô màn LCD cho nó lệch màu tùm lum bảy sắc cầu vồng :D.

Cơ mà hư thì thay, lo gì ^^

Lỡ có hư em mod luôn cái màn hình iPad vào cho nó máu :)) :))

hellomoto

Active Member

Ngày xưa tv màu bị đốm màu toàn lấy nam châm hơ hơ phía trước đấy thôi, cứ lo xốn cả lên lão già kia

phunghuutuyen

Hay hội NEX nhà mình chung vốn đập hộp em này cho máu, thẩm xong cho mí lão Ca, Ni, ... hưởng xoáy thêm ~O).

Multi Finder UNI - VARAVON

Khỏi lo bảy sắc cầu vồng, hay rớt mất tiêu hồi nào không biết=D>

nguyenvantrung2410

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Nex trên HDVN ^^

Theo ngâm cứu của em, dân chơi máy ảnh hiện nay thì:

1/ 95% chán bán máy lên đời trước khi máy nó chưa kịp trầy xước, chứ chưa nói đến chuyện nó hỏng hóc.

2/ 4% chơi khoảng 50K shots< đã vội vàng tẩu tán vì sợ bán không ai chịu mua ^^.

3/ 1% ít chụp, hoặc gặp cái máy trâu bò bền quá đến mức lúc muốn thanh lý nó, thì giá trị rẻ xình nên vất vào 1 xó cho con em nó nghiên cứu khoa học chụp côn trùng, giun dế.

Điển hình nguyên box ta, duy nhất chỉ có cu Trung ăn ở sao í, hay chụp nhầm cái giề=)), nên mới banh màn chập cái bánh chưng huyền thoại.

Túm lại máy có bi nhiêu đồ chơi các bác cứ phang thẳng cánh.

cái vụ màn trập đó e cũng đau xót lắm, chính xác thì nó bị rách 1 đường ở 1 lá màn trập, nên mới hở sáng theo kiểu đó, thay xong giờ bắn ầm ầm lại, thời gian phơi sáng của sensor con 1D đó chưa bằng con nex bật trong 30p nữa, hic

lamphuonghoang

Active Member
Ðề: Re: Hội những người xài Nex trên HDVN ^^

Em cũng thấy cái vụ nam châm này sao sao ấy, nhưng em cứ dùng đã, khi nào hư em báo bác biết nhá. :p

Bên trên