[Hỏi] Phần mềm tra cứu list nhạc cho Ios hay Android dùng trên karaoke PC

thanhyk

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi hiện nay đã có app (Ios hay Androie) nào cài trên ĐT hoặc Máy tính bảng để chọn bài hát từ các phần mềm karaoke trong PC như walaoke, NT-Karaoke, TKaraoke, Vinakaraoke ... chưa ạ. Trước em chỉ thấy dùng cho đầu Midi... gì đó thôi.

Bây giờ đã có data karaoke, đã cài các phần mềm karaoke trong PC nhưng việc chọn bài vẫn chưa 'ngon' bằng dùng ĐT hay MTB.

Bác nào biết chỉ em với. Đa tạ.

hataigiang

Active Member
Ðề: [Hỏi] Phần mềm tra cứu list nhạc cho Ios hay Android dùng trên karaoke PC

Hiiii, bạn có tham gia vào vấn đềnày của tôi đưa ra rồi mà "Chọn bài hát Karaoke trên di động-xuất vào danh sách chờ của phần mềm chơi Karaoke trên PC ko?". Cái này bạn dùng splash_pro nhé!nó giống Temview nhưng sử dụng dễ và nhanh hơn nhiều!

thanhyk

Well-Known Member
Mình muốn nói danh sách sẽ nằm trong ĐT hoặc MTB (giống như MTB của Hanet), mình không muốn danh sách hiện trên lcd vì chữ nhỏ đứng xa 3m khó xem...

hataigiang

Active Member

Ẹc, thế bạn ko xuất KOK ra màn hình riêng ah? Video thì cho ra tivi. danh sách thì ở máy tính. bạn dùng MTB cài splash_pro mà điều khiển cái danh sách đó chứ!

thanhyk

Well-Known Member
Mình để chung 1 màn hình tivi, khi chọn bài thì bấm chuột phải cho hiện ra. Vậy có cách nào dùng MTB làm màn hình thứ hai như bạn nói không. Theo mình nghĩ thì app phải phù hợp với phần mềm kok, nghĩa là có nhiều phần mềm kok thì có thể cũng bấy nhiêu app điều khiển. Nhưng mà không biết hiện nay có app nào cho các phần mềm kok cho pc chưa.
Nói dễ hiểu là giống MTB của Hanet.

HTPC Supporter

Nếu bạn playback các file karaoke trên HTPC bằng 1 phần mềm đơn giản nhất là windows media player thì có nhiều ứng dụng ios/android chọn list và ra lệnh cho htpc phát
Ví dụ phần mềm này nhé:
Na Remote Control for WMP - Android

This is an intuitive Remote Control for "Windows Media Player".

Sit back and operate from your android smartphone or tablet in a relax posture without tiring your arm.
Capable of switching between multiple devices within the same Wi-Fi LAN.
Na Remote Control for Windows Media Player allows you
- remotely start/shutdown Windows Media Player.
- remotely browse/search and play audio, video and image files on your PC,
- remotely manage Windows Media Player list(s)
- remotely control playback of Windows Media Player
- remotely control volume.

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: [Hỏi] Phần mềm tra cứu list nhạc cho Ios hay Android dùng trên karaoke PC

........... Vậy có cách nào dùng MTB làm màn hình thứ hai như bạn nói không.........
Có! nếu bạn dùng Ipad. Còn MTB dùng Android hình như là chưa! nếu bạn có MTB chạy androi thì bạn mua thêm cái card màn hình rẻ rẻ nữa(đối với máy PC bàn-Laptop thì có sẵn rồi chỉ cần Windows+P rồi chọn Extend thôi)

thanhyk

Well-Known Member
Thì mình dùng ipad nè, bạn hataigiang hướng dẫn cụ thể cho mình nhé. Thanks

hataigiang

Active Member

Bạn đọc và làm theo nhé. Mình ko có Ipad nên ko biết dc! Mình chỉ thử dùng trên điện thoại Android thôi!

http://www.cafef1.com/san-pham/may-...ien-ipad-thanh-man-hinh-thu-hai-cho-may-tinh/

Và cái này nữa (Mình đề cử cái này vì cái kia mình chưa thử. Mình mới chỉ so cái này với temview thôi)

http://m.download.com.vn/splashtop-xdisplay-for-ipad/download

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên