HỎI VỀ CHẢO VỆ TINH XEM ĐƯỢC THỂ THAO QUỐC TẾ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

quangtrunghui

Active Member
Chào mọi người ạ, em muốn hỏi về việc lắp chảo vệ tinh xem được một số môn thể thao như bóng rổ Mỹ (NBA), bóng đá Mỹ (MLS) hay bóng chày, vì em thấy một số quán bar pử TPHCM và Hà Nội có dịch vụ xem bóng rổ, em chỉ thắc mắc là không biết họ lắp dịch vụ nào, mọi người ai biết có thể tư vấn giúp em được ko ạ? Em định gắn 1 cái tết này ở nhà xem bóng rổ. Cảm ơn và chúc sức khỏe mọi người!

rua bo

Well-Known Member
Ðề: HỎI VỀ CHẢO VỆ TINH XEM ĐƯỢC THỂ THAO QUỐC TẾ

Cái này, bác chủ "mật thư" bác Mí hoặc thím Điêu chỉ cho, chứ hỏi ở đây, ko ai dám chỉ đâu.

Có chảo vệ tinh nào xem free bóng đá k :3

quangtrunghui

Active Member

Cái này, bác chủ "mật thư" bác Mí hoặc thím Điêu chỉ cho, chứ hỏi ở đây, ko ai dám chỉ đâu.

Em tham gia diễn đàn cũng khá lâu, nhưng chưa biết 2 bác này, bác nói rõ giúp em được không ạ, em đội ơn bác nhiều! :p

rua bo

Well-Known Member

Em tham gia diễn đàn cũng khá lâu, nhưng chưa biết 2 bác này, bác nói rõ giúp em được không ạ, em đội ơn bác nhiều! :p

Ối trời! Thím Điêu (ThầnĐiêu) hay "lượn lờ" trong thớt này hoài, còn bác Mí (Đô rê mi) "chủ xị" box này mà bác ko biết.

Vando

Well-Known Member

Một số bác có cam thái, mi an ma, Trung Quốc xem cũng được nhiều giải.

Xin thần điêu đại hiệp chỉ giáo,chi xin 1 đường link :)

Thanks bác chym điêu,diendanvetinh đó e có biết,nhưng xin bác giúp chi tiết,cái chảo nào thu đc các kênh bóng đá free với

Thanks bác chym điêu,diendanvetinh đó e có biết,nhưng xin bác giúp chi tiết,cái chảo nào thu đc các kênh bóng đá free với

hỏi các đại ca khác nha, nữ nhi này hỏng rành ba cái vụ chảo hay thuốc gì gì đó.

music123

Member
Chào mọi người ạ, em muốn hỏi về việc lắp chảo vệ tinh xem được một số môn thể thao như bóng rổ Mỹ (NBA), bóng đá Mỹ (MLS) hay bóng chày, vì em thấy một số quán bar pử TPHCM và Hà Nội có dịch vụ xem bóng rổ, em chỉ thắc mắc là không biết họ lắp dịch vụ nào, mọi người ai biết có thể tư vấn giúp em được ko ạ? Em định gắn 1 cái tết này ở nhà xem bóng rổ. Cảm ơn và chúc sức khỏe mọi người!
Theo mình biết thì muốn xem mấy kênh thể thao nước ngoài như bạn nói thì cần phải lắp chảo thu vệ tinh (chảo nhỏ hay lớn tùy nhà cung cấp). Điều kiện cần là phải xin giấy phép sử dụng (trừ các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình trả tiền trong nước) và mua thiết bị giải mã (đầu thu và thẻ giải mã).

music123

Member
Re: Ðề: HỎI VỀ CHẢO VỆ TINH XEM ĐƯỢC THỂ THAO QUỐC TẾ

Các môn thể thao được nhiều người ưa thích thì hầu như trên vệ tinh đều khóa mã. Bạn phải mua bản quyền hoặc bộ giải mã của nhà cung cấp.

Tại vì hiện mình đang dùng android box xem bóng đá qua mạng,thi thoảng thì xem Dvb T2 nữa,vì cái Android box của mình tích hợp luôn DvbT2.
Đọc topic này thấy bác điêu nói chảo vệ tinh cũng xem đc bóng đá quốc tế free nên tính mua lắp thêm ý mà,chứ mua thẻ giải mã thì thôi,mình cứ dùng Android box xem qua mạng cáp quang cũng ok

DVB-T2 cũng xem bóng rổ chuyên nghiệp được mà.

DVB T2 có bóng rổ nữa á +_+ kênh nào vậy ?
Cơ mà mình xem bóng đá là chính,bóng rổ là của bác quangtrungbui trên kia cơ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên