Hỏi về dàn Samsung Bluray HT-H5530HK.

buikhacthinh

Mình nuốn hỏi ae là nếu mình dùng ổ cứng di động rồi download film Bluray thì có thể xem qua ngõ USB được không?Cảm ơn ae.

nghia2012

Active Member
Ðề: Hỏi về dàn Samsung Bluray HT-H5530HK.

Bác xem phim bluray có đuôi m2ts, mkv... thì ok. Không xem được đuôi iso nhé.

vumanhtri

Chỉ trừ file iso thì không nói, còn lại thì nói chung các loại khác đều chạy tốt.
Mình làm cái ổ cứng 2Tb rồi đến cơ quan kéo phim nhạc bằng cable quang, cuối tuần mang ổ cứng đến copy về xem, nghe xả láng luôn (cắm dây USB ngay mặt trước máy). Đợt hè vừa rồi mấy đứa em, cháu đêm xem đá bóng xong thì ngày đóng cửa phòng mình lại, bật điều hòa, nghiền phim xong bảo là chả thua gì ở rạp, mà lại được nằm ngồi ngả ngốn thoải mái.

72thudo

máy tui xem phim m2ts - remux bị đứng... tại file hay tại máy , Bạn?

nghia2012

Active Member

Bác thử down file khác về xem sao.

72thudo

các video ca nhac ngắn thì chạy tốt, hết file. c̣ác phim dài thì bị đứng từng thời điểm cụ thể nhất định. Bạn đã xem các phim m2ts dài trên dàn HT-H5530K chưa?
Tui dùng HD KIWI thì xem tốt các file m2ts, và cả file iso nhưng hình ảnh của KIWI không thể bằng hình ảnh của H5530K phát ra. Hơn nữa nối Optical out của KIWI với optical in của dàn HT_H5530K nghe âm thanh của không hay. Vì thế cố hết sức để có thể xem phim Bluray bằng USB của dàn HT-H5530...

Chỉnh sửa lần cuối:

72thudo

Có chuyên gia nào crack firmware cho các dàn máy Samsung mà support các định dạng mkv, m2ts, iso bluray ... loại bỏ cinavia.. không?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên