Hỏi về xuất âm optical qua soundcard rời và qua onboard!

hdhn09

Member
Mình đang nghe nhạc qua DAC rời (Teac 25xs), lấy đường tín hiệu qua cổng quang của Main.
Main mình đang dùng là ASUS_P8Z68-M_Pro

Các bác cho hỏi nếu xuất âm cổng Optical thì qua onboard và soundcard rời có sự khác nhau không, nếu có sự khác biệt thì e sẽ mua card rời.

Các bác tư vấn giúp luôn là mua soundcard chỉ cần xuất bằng Optical và Coaxial thì nên mua loại nào trong tầm 3tr

Thanks các bác nhiều!

gaoi

Active Member
Ðề: Hỏi về xuất âm optical qua soundcard rời và qua onboard!

theo mình thấy thì cái DAC của bạn sẽ giải mã âm thanh nên thay cạc âm thanh rời chắc cũng không cải thiện thêm được đâu.

Cái vụ này mình đã có nói một lần rồi, nếu bạn search lòng vòng chắc là sẽ gặp lại.
Ngắn gọn là dùng cổng optical qua board hay card rời đều ... tệ như nhau! Nếu không nhiều tiền thì cứ dùng onboard tạm, rủng rỉnh rồi thì gom tiền mua bộ chuyển đổi usb to spdif có cấp nguồn riêng cho usb. Cách này có vẻ triệt để và đang là giải pháp (mốt) thời thượng tại box âm thanh ít nhất là trong giai đoạn hiện nay.

hdhn09

Member

thanks bác. EM sẽ nghiên cứu vụ này. Được cụ nào đang dùng cho đấu trực tiếp để có so sánh cụ thể thì hay quá~
Bác Thanksforsharing có đường links thông tin gì vụ này cho e xin với nhé, thanks!

thanks bác. EM sẽ nghiên cứu vụ này. Được cụ nào đang dùng cho đấu trực tiếp để có so sánh cụ thể thì hay quá~
Bác Thanksforsharing có đường links thông tin gì vụ này cho e xin với nhé, thanks!

Link mà mọi người đang bàn về con Singxer F1 chuyển đổi usb to spdif tại đây.

Bên trên