Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Home Cinema of fan's PIJAMA!!! :D

bộ giàn của bác RT toàn màu đen thui rất pro :D, bác RT dùng pi mới mà cũng lo ra cái FAN cho em nó nữa :D

bác vinagoh tranh thủ show hàng em nó đi nhá, bang chủ pijama mà ko làm gương gì ráo, cứ để phó bang chủ lên tiếng là sao :))

Sáng mai mới lấy máy hình về Bác à! Cơm kg ăn gạo còn đó mà. :))

fatboyblue

E góp vui tí...
[/IMG]

Bộ dàn rất có cá tính, nhìn hoành tráng quá!
Cho em thắc mắc chút, sub đánh úp bác kê thảm ngay bên dưới có lo nó hút bớt âm trầm không, hay bác kiếm miếng đá granit kê dưới sub sẽ ổn hơn. Hình như cái tivi hơi nhỏ so với mấy cái loa :D

vinagoh

Well-Known Member

..........................................

Chỉnh sửa lần cuối:

fatboyblue

Em ném trước nè @};-@};-@};-@};-@};-

Chúc mừng anh có căn phòng khang trang, em nghĩ kích thước phòng khá chuẩn, 2 cái surr treo vậy hiệu ứng như thế nào anh?
Anh đổi kệ gỗ nhìn sẽ ấm áp hơn và che đậy được dây nhợ.

whitevndragon

Active Member

Mình định ném trc ... ai dè bác Fatboyblu nhanh tay hơn mình...
Bang chủ có cái phòng thưởng thức HD thật lý tưởng...

AX10 mà bác còn thêm Power Technics ... loa nào chịu nổi:D:D:D ( Hay chuẩn bị nâng cấp loa nữa đây !!?? mệt đó nhe...)
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

whitevndragon

Active Member

Bộ dàn rất có cá tính, nhìn hoành tráng quá!
Cho em thắc mắc chút, sub đánh úp bác kê thảm ngay bên dưới có lo nó hút bớt âm trầm không, hay bác kiếm miếng đá granit kê dưới sub sẽ ổn hơn. Hình như cái tivi hơi nhỏ so với mấy cái loa :D

Cảm ơn bác dã quan tâm.\:D/
Kê thảm dưới sub cho nó đỡ rền hơn đó bác, mình thấy mọi người cũng lót thảm mà. Cái LCD mình có trc mấy món kia nên có sao xài vậy luôn........:D:D:D cũng hợp với cái phòng

qhuyqn

Member

Bộ dàn của em đây các Bác: ;))

Máy hình cùi bắp quá! :D
Ném nhẹ tay thôi các Bác nhé! >:D<

Bác Đ cho em hỏi, cái giá treo loa surr nó bắt theo kiểu gì ở sau lưng con loa thế bác?bao nhiêu thóc cho cặp giá thế? :D

vietrung

Active Member

bác vinagoh list tên các thiết bị cho ae tham khảo với, thấy nhiều món ko biết là gì :D
phòng bác vinagoh mình thấy hơi to, hiệu ứng âm thanh chưa dc gút cho lắm!!!

vinagoh

Well-Known Member

Bác Đ cho em hỏi, cái giá treo loa surr nó bắt theo kiểu gì ở sau lưng con loa thế bác?bao nhiêu thóc cho cặp giá thế? :D

Nó đây bác Q, cái này em thiết kế và nhờ mấy ae bên xưởng làm. :-bd
Giá thì vô giá vì có mua bán gì đâu. :))

À cái này chịu tải trọng khoảng 10kg đấy Bác. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member

Fan Pijama show hàng phong phú hoành tráng, fan DeBe lép xẹp luôn rồi :(

vietrung

Active Member

Fan Pijama show hàng phong phú hoành tráng, fan DeBe lép xẹp luôn rồi :(

ko những show hàng hoành tráng mà ọp ẹp cũng long trời lở đất :D, bác đứng ra làm chủ xị kêu gọi ae DeBe gầy dựng phong trào đi chứ :>

locnp

Well-Known Member

ko những show hàng hoành tráng mà ọp ẹp cũng long trời lở đất :D, bác đứng ra làm chủ xị kêu gọi ae DeBe gầy dựng phong trào đi chứ :>

Vụ này em không có khiếu, bác nào xách động phong trào thì em tham gia thui à :D

winfun

Member

Mình mới tập tành tham gia HD,cũng muốn lắp 1 dàn âm thanh HD 5.1 tầm khoảng 20tr, mong các đồng chí tư vấn cho,tks

xitrum8x

Active Member

Mình mới tập tành tham gia HD,cũng muốn lắp 1 dàn âm thanh HD 5.1 tầm khoảng 20tr, mong các đồng chí tư vấn cho,tks

Sao bác ko post bài này bên Box Âm thanh, bên đó nhiều cao thủ lắm đó bác, họ sẽ tư vấn cho bác nhiều chọn lựa, hay là bác muốn vào hội PIJAMA :D ????

bth8888

Member

Bác qhuyqn thử tham khảo cái giá treo camera này xem sao , xoay lung tung lên xuống được . Giá 60k / chiếc .

Còn đây là cái quạt máy tính đã có 1 lỗ để cắm điện 5V nên ko phải diy cái cắm điện như bác vietrung .

vinagoh

Well-Known Member

Em ném trước nè @};-@};-@};-@};-@};-

Chúc mừng anh có căn phòng khang trang, em nghĩ kích thước phòng khá chuẩn, 2 cái surr treo vậy hiệu ứng như thế nào anh?
Anh đổi kệ gỗ nhìn sẽ ấm áp hơn và che đậy được dây nhợ.

Thanks bác Khoa nhé!

Phòng mình R3,5m x D4,7m, có cái góc sau lồi ra 2m2 nữa tổng cộng khoảng 18m2. :)

Trong manual hướng dẫn kèm theo 2 loa surr nói treo trong khoảng 1,7m --> 2,3m so với nền nhà, phòng mình vì do cấn cái cửa ra vào nên treo khoảng 2,4m nên phải treo chúi xuống, tuy nhiên hiệu ứng nghe vẫn rỏ Bác ạ.

Cái kệ gỗ thì đang nguyên cứu xem cái nào hợp với kích thước phòng và phải "ngon bổ rẻ" nữa Bác ạ. :))

Mình định ném trc ... ai dè bác Fatboyblu nhanh tay hơn mình...
Bang chủ có cái phòng thưởng thức HD thật lý tưởng...

AX10 mà bác còn thêm Power Technics ... loa nào chịu nổi:D:D:D ( Hay chuẩn bị nâng cấp loa nữa đây !!?? mệt đó nhe...)
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Cái power cs 120wpc 8ohm đánh nghe tiếng "dày" lắm Bác ạ, giống như nghe qua amply stereo (Ax10 làm pre). :)

bác vinagoh list tên các thiết bị cho ae tham khảo với, thấy nhiều món ko biết là gì :D
phòng bác vinagoh mình thấy hơi to, hiệu ứng âm thanh chưa dc gút cho lắm!!!

List để chờ cuối năm "kiểm kê tài sản" mới có Bác ơi! :))
Chắc là do cân chỉnh chưa tối ưu nên mình sẻ mò tiếp. :D

locnp

Well-Known Member

Thấy anh em show hàng bass treo mình cũng show theo, bass em hơi ngắn vì loa cũng nhỏ:

xitrum8x

Active Member

Cái kệ gỗ thì đang nguyên cứu xem cái nào hợp với kích thước phòng và phải "ngon bổ rẻ" nữa Bác ạ. :))

Vừa mới đóng cho đứa em cái kệ để giàn máy phù hợp với diện tích phòng, trước đây em cũng tự đo đạc rồi ra ngòai nhờ thợ đóng. Rẻ hơn rất nhiều so với mua ở ngòai mà lại theo ý của mình.

Bên trên