Home Theater - Em theo chân các bác.

dminh2004

Member
Ðề: Home Theater - Em theo chân các bác.

Đẹp thấp, cái giá máy chiếu bác làm thế nào thế?

kid8820

Member

Bác chủ pót lun hình quá trình thi công đi. Em cũng đang làm phòng mún học hỏi cách đi dây và ánh sáng cuả bác. Dây HDMI vào máy chiếu dài bao nhiêu thì được ah?

ck77

Member

phòng bác mà tự thiết kế vậy là đẹp rồi, chúc mừng chủ thớt nha

hoc_hoi

Chỉ biết xem và thèm thôi, ko biết bao giờ em mới có xiền để có những con hàng như bác chủ thớt, chúc mừng bác.

minhdangkt

Well-Known Member

Quá đẹp luôn, y như rạp thật. Hâm mộ bác thiệt

tieuthieugia

Well-Known Member

hum nào qua tham quan và học hỏi chút về decor
post hình từng giai đoạn lên trang đầu cho anh em xem đi bác

tomahock17

ghen tị quá,ghen tị quá...ước gì mình cũng setup được 1 cái cinema nhu vậy nhỉ....hxhx chúc mừng bác chủ...

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Dây HDMI tận 10m thì hình ảnh có bị nhiễu ko bác chủ? :D

fairstar

Member

Chào các bác, hôm nay em up tiếp một số hình ảnh khi thi công. Em chụp bằng điện thoại và máy ảnh còi, mong các bác thông cảm.

Trước đây căn phong này là phòng ngủ, nhưng từ ngày xây nhà đến giờ được mấy năm rồi mà chưa sử dụng, nên em mới chỉnh sửa thành Home Theater.

Đầu tiên em thay đổi vị trí lắp điều hòa. Phía trước không được còn phía bên phải là ban công, nên chỉ có thể lắp điều hòa ở phía bên trái. Phía này giáp nhà hàng xóm. Em đi mua ống đồng (10m) cùng với ống bảo ôn, băng quấn...sau đó bắt đầu đục tường để đặt ống.

...tiếp...

Sau đó bắt đầu đến phần trước mặt (em gọi là sân khấu cho nó máu).

Dùng gạch lỗ và xi măng cát để xây (lúc đầu dự định làm xương gỗ, nhưng thấy lâu hơn, nên xây cho nó nhanh). Phía trong lòng em xây thêm những trụ đỡ.

Chát nhẵn xong xuôi, em đi mua 2 tấm gỗ dán, loại 1mx2m và dầy 1cm về đặt lên.

Dùng bút dạ viền theo phần tường mới xây để dánh dấu, sau đó bắt đầu cưa...

Cưa xong xuôi thì được thế này...

Tiếp theo em khoét lỗ để luồn dây và đặt ổ cắm. Sau đó lật tấm gỗ lên, cắt nhiều vòng tròn đường kính 2cm bằng tôn mỏng và lắp vào phía dưới tấm gỗ, mỗi vòng cách nhau 30cm, mục đích để treo đèn LED dây.

Phần sân khấu trước mặt đã xong, tiếp đến phần đóng hộp thạch cao. Nhà em ở gần tổng kho chuyên giao tấm thạch cao cho các đại lý, em vào đó mua 6 tấm thạch cao (1,2m x 2,4m), một bó thanh sắt chữ U và V, cùng với 2kg vít. Phần hộp em làm theo hình chữ U, dầy 11cm.

Bên trái.

Bên phải.

Trước mặt.

…và toàn bộ.

Hôm nay tạm thời thế đã các bác nhé, bây giờ em phải đi rồi.

fairstar

Member

Phòng cinema của bác đẹp quá, khi nào có phòng riêng em cung sẽ học hỏi theo bác. Tổng kinh phí cho cái phòng này hết bi nhiêu vậy bác (ko tính phần thiết bị nghe nhìn)?

Tổng kinh phí cho việc chỉnh sửa phòng hết bao nhiêu em cũng chưa tính toán, tự đi mua vật tư rồi làm nên hết cũng không nhiều bác ạ.

leepham

Well-Known Member

Buồn bác chủ quá xem đang hay mà bác tiếp đi xem thích thật mà cái này 1 tay bác làm hay nhờ thợ nữa ạh :) nếu 1 tay bác thi quả là rất khéo và rất sáng tạo :) Tiếp đi nhé bác em refresh liên tục theo giỏi bác đấy :-J

MTAM

Member

Bác chủ có phòng xem phim phải nói là đẹp quá ah!

fairstar

Member

Buồn bác chủ quá xem đang hay mà bác tiếp đi xem thích thật mà cái này 1 tay bác làm hay nhờ thợ nữa ạh :) nếu 1 tay bác thi quả là rất khéo và rất sáng tạo :) Tiếp đi nhé bác em refresh liên tục theo giỏi bác đấy :-J

Tất cả đều 1 tay em làm, không có thợ nào đâu bác ạ. Toàn làm tranh thủ thời gian, buổi trưa và buổi tối. Những thứ nặng, vd như bê tấm thạch cao để làm trần 2 lớp thì em phải nhờ ông hàng xóm sang bê hộ, còn lại tự chiến hết.

Mai em sẽ tranh thủ up tiếp, bây giờ bọn trẻ con nó đang nhiễu quá.

leepham

Well-Known Member

Tất cả đều 1 tay em làm, không có thợ nào đâu bác ạ. Toàn làm tranh thủ thời gian, buổi trưa và buổi tối. Những thứ nặng, vd như bê tấm thạch cao để làm trần 2 lớp thì em phải nhờ ông hàng xóm sang bê hộ, còn lại tự chiến hết.

Mai em sẽ tranh thủ up tiếp, bây giờ bọn trẻ con nó đang nhiễu quá.

Hì , bác khéo thật đấy mà ý tưởng của bác cũng hay nữa . Bác tự design nghĩ sao làm vậy hả hay là vẽ trước rồi mới thi công .
Bác tranh thủ up hình cho ae ném đá nhé ;)) thích wá rồi :)) đơn giản mà đẹp kinh

Cho hỏi là bác làm nghề gì ạ :D.
Có lẽ phải nhờ mod cho bài này lên phần chú ý , và khi nào xong up hết ảnh quá trình làm từ A đến Z vào trang 1 8->.

linhlinh88

Well-Known Member

16m2 mà rộng vậy á bác :O,fai nói là rất đẹp hay là bác đổi tên title thành HT PRO :D(em vui tý)

Bên trên