Home Theater Thread

nck

Ðề: Home Theater Thread

:-< chắc vậy rùi.......hic...cảm ơn bác nhé
Tiếc nhỉ, con laptop của bác cũng khủng mà lại thiếu mấy cái cổng linh tinh ấy, :))
Cái bác cần chắc là cái dock này, nhớ lúc trc có bác bán hàng new 25$ thỉ phải, :)

quat_3_tieu

Tiếc nhỉ, con laptop của bác cũng khủng mà lại thiếu mấy cái cổng linh tinh ấy, :))
Cái bác cần chắc là cái dock này, nhớ lúc trc có bác bán hàng new 25$ thỉ phải, :)

đúng vây..laptop mình cân dock HP.........lại phải tìm nưa rùi.......Mình xem kỹ phân SPDIF out có ghi (Digital out via HP dock):confused:

kenny_t

Member

Cái HP dock này bán ở đâu vậy bạn, bạn có địa chỉ ko?

ck77

Member

thích dàn của bác quá, đơn giản, kinh tế và rất đẹp, mục tiêu của e đó nha,tks

Đầu tiên là HTPC, tớ dùng chính laptop làm HTPC. Laptop dùng CPU Dothan 1.73 GHz và ram 1 GB có thể handle tốt HD 720p. Laptop out TV qua cổng VGA 15 pin và support độ phân giải native của TV là 1360x768. Còn về âm thanh, laptop có cổng SPDIF out nên tớ pass-through tất cả âm thanh qua cổng optical out của laptop cho Receiver giải mã.

:)>-

em thấy bác dùng laptop ma lại có thể xuất tín hiệu qua công Quang được. em không hiểu là cắm như thế nào ? . EM hiện tại dùng con hp DV4 P8400
Đây là hình của em nó

cấu hình :
HP DV4T-1200 Special Edition
CPU : Intel Core 2 Duo P8400 (2x 2.26GHz)Bus 1066MHz Cache 3MB
Memory : 2GB DDR2
HDD : 250GB - Sata (HP ProtectSmart)
VGA : Nvidia Geforce 9200M GS 512MB (Upto 1790MB)
Display : 14.1 inches WXGA Brightview INFINITY
Wireless : Intel 5100AGN
Optical : DVDRW±DL
Card Reader : 5.1 SD/MMC/xD/MS/MS Pro
LAN : 10/100/1000
Battery : 6 cell Option pin 12 cell cộng thêm 70$
Weight : 2.2kg
Color : Xanh với hoa văn sóng biển
Warranty : 12 tháng
Thông tin thêm : Built-in Webcam & Microphone, Bluetooth
Memorystick5.1, Remote, HDMI Port, IEEE1394Expansion Port 3,eSATA port

Bác xem giúp em có thể cắm được như máy bác không. Đỡ phải mua HTPC

Chỉnh sửa lần cuối:

minhthao0711

Trong tầm tiền dưới 10tr đúng là kết nhất dàn S606 của Jamo, nhất là cặp front :)

vinagoh

Well-Known Member

Bác chủ thớt cho hỏi thảm trải nền bác mua chổ nào thế? Giá cả em nó thế nào nhỉ?
Thanks

THICANTHI

Member

Em chỉ mong được cái plasma như Bác ! đẹp và hoành tráng quá

nhavy

Em là lính mới, xin mạn phép hỏi, giờ em muốn làm 1em LCD hay plasma, tầm cỡ 15 t, các bác tư vấn là chọn em nào để coi full HD, đặt biệt là SONY, uhh càng lớn càng tốt

poly

Banned

Em là lính mới, xin mạn phép hỏi, giờ em muốn làm 1em LCD hay plasma, tầm cỡ 15 t, các bác tư vấn là chọn em nào để coi full HD, đặt biệt là SONY, uhh càng lớn càng tốt

bắc thang lên hỏi ông trời đi bạn

Singum

Plasma thì chọn Panasonic
LCD thì chọn Samsung

2010 rồi, ko nên hâm mộ Sony Trinitron mãi nữa :p

quynhnet

Banned

Các bạn xem giúp, muốn đầu tư như bộ này thì hết bao nhiêu. Tất nhiên là thay CRT bằng LCD.

toannh

Các bạn xem giúp, muốn đầu tư như bộ này thì hết bao nhiêu. Tất nhiên là thay CRT bằng LCD.

Bộ này riêng phần Kara tách riêng ra không nói, chủ nhân đã đầu tư khá vô 2-ch (SACD Marantz, Amp Tube, Amp BT). Bộ này vài 000 rùi (gần 10'000$?).

Phần xem phim nhìn không rõ Receiver gì, hình như có cái Processor khá gấu nữa thì phải. Nhưng có vẻ còn thiếu loa front, loa center cũng chỉ loại thường, loa sub chưa có, loa surround nữa.

quynhnet

Banned

Bộ này riêng phần Kara tách riêng ra không nói, chủ nhân đã đầu tư khá vô 2-ch (SACD Marantz, Amp Tube, Amp BT). Bộ này vài 000 rùi (gần 10'000$?).

Phần xem phim nhìn không rõ Receiver gì, hình như có cái Processor khá gấu nữa thì phải. Nhưng có vẻ còn thiếu loa front, loa center cũng chỉ loại thường, loa sub chưa có, loa surround nữa.

Thks bạn, mình muốn bít chính xác bộ này khoảng bao nhiêu? Có bạn nào đã có bộ tương đương không?

dicklau

Các lọai Receiver của Denon từ 17xx trở lên đều có support đấu bi-amp cho 2 loa Front.
Muốn biết chi tiết về bi-amp hay bi-wire như thế nào thì bạn nên tham khảo Google. Còn nếu nói vắn tắt, có nghĩa là khi bạn nhìn phía sau 2 loa Front, bạn sẽ thấy 4 đường vào. 2 đường đen đỏ cho High-frequency và 2 đường đen đỏ cho Low-frequency. Bình thường, 1 channel của Receiver sẽ quản lý cả low và high frequency. Cho nên bạn mới thấy có 2 thanh kim loại nối 2 đầu low + high lại thành 1.
Những Receiver đời mới, như của Denon các model từ 17xx trở lên đều cho phép đấu bi-amp. Có nghĩa là thay vì dùng hết 7.1, bạn chỉ dùng 5.1 thôi. Còn 2 channel dư ra là của Surround Back, bạn nối với luôn với 2 loa Front để 2 channel đó handle riêng Low-frequency, còn 2 channel cho 2 loa Front thì dung để handle riêng High-frequency. Lúc đó sẽ không cần 2 thanh kim lọai nữa. Trên nguyên tắc, để mỗi channel handle High và Low frequency riêng biệt, âm thanh sẽ tách bạch và hay hơn.
Hy vọng giúp được bạn

Hội HD đâu rồi, show hàng đi nàooo :D
Xin lỗi vì em khai quật cái bài này của bác,nhưng em mới tham gia và mới đọc được bài này.Mai em đi mua đây loa và thí nghiệm ngay cái bộ loa của em rồi báo cáo cho bác biết kết quả.:))

P&H

bác ơi cho hỏi cộng dây optical out gắn từ laptop ra amply mua ở đâu và giá nhiêu vậy,thanks bác

phucanhd

mình là newbie nên có nhiều cái không hiểu: receiver và ampli có phải là một không vì có bài viết vừa có receiver lại vừa có ampli. Mình đã có laptop core 2 duo 2.0Hz, Ram 3Gb + LCD samsung 32B530 full HD, loa vitính 5.1, cáp HDMI vậy muốn xem phim HD phải làmm như thế nào

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Theo như cái hình ở post 1 thì anh nói dùng bộ Jamo S606 5.1 mà em kiếm hoài ko thấy thùng sub của anh đâu nhỉ :D

Bên trên