Home Theatre của chucuoigia

TNHH

Member
Ðề: Home Theatre của chucuoigia

bộ lưu trữ của bác làm em choáng quá......

DHN_HD

Member

Em thích nhất cái niềm đam mê của bác :) Thank bác chủ thớt đã cho anh em chiêm ngưỡng, Nhà bác đẹp, phòng ốc thoáng mát, em dự bộ trong phòng ngủ chắc bác chỉ để nghe nhạc với xem xxx thôi :)) Có gì ko phải bác đừng trách em nhá.

huymax

Bác làm nganh liên quan đến thiết kế hay sao mà làm fong co dự tính từ trc chạy dây gọn quá=D>. E cũng đang chuẩn bi sửa fong nhg đang đau đầu vụ dây dợ. Tính chạy ống nc âm tường,trần rồi luồn dây sau k biết có ổn k. bác cho e tí kinh nghiệm fong bác nhé

chucuoigia

Member

Bác làm nganh liên quan đến thiết kế hay sao mà làm fong co dự tính từ trc chạy dây gọn quá=D>. E cũng đang chuẩn bi sửa fong nhg đang đau đầu vụ dây dợ. Tính chạy ống nc âm tường,trần rồi luồn dây sau k biết có ổn k. bác cho e tí kinh nghiệm fong bác nhé

Bác nên chạy ống điện âm sàn trước khi lát gạch, chạy ống nhựa cứng để sau này dễ rút dây. Tuyệt đối không nên chạy ống ruột gà vì dễ gập gãy ống dẫn đến khó rút dây về sau.
Em cũng là fan Audio nên lúc xây nhà đã bảo thợ điện chạy ống trước thôi bác.

huymax

E cũng tính chạy âm sàn nhg phòng ở tầng âm nên sợ ẩm thấp nhất là nhg ngày nồm lâu ngày sợ a hưởng đến dây nên mới tính kế cho chạy lên trần. e định lay ống nc ( nhựa cứng) về chạy trên trần(để lên khung xương thạch cao trong khi làm trần) phần còn lại chạy âm tường chứ k dám làm dây ruột gà đâu , khó luồn dây lắm. Cố gắng đc gọn gàng như của bác thì tốt quá :)

roughsoul

Member

Bác chủ có gout thẩm mỹ quá! Bác chọn đồ nội thất rất đẹp. Chỗ em muốn mua đồ đẹp cũng khó híc...

Transformer

Member
Dàn gọn, đẹp, phòng ốc sạch sẽ. Em kết cái tủ đựng đĩa và cái khay HDD của bác. Tổng quan phải nói là... HOÀN HẢO

thytruong

Member

Phòng đẹp dàn đẹp nhà khá giả ...hiihi ,topic lâu rồi nay đào lên vẫn thấy đẹp ....kaka

cuoi

rất đơn giản mà hiệu quả cao, thích cái chai rượu của bác trên bàn

khactuyen

Banned
Bác chủ mua khay đựng nhiều HDD ở đâu đấy ạ? em đang cần loại như bác. Thanks.

minhhanb

Member

Chê mỗi cách đi dây của bác.
Xin góp ý: Bộ phòng khách bác làm quả Carpet chất thô (hoặc hơi cứng) tùy chất liệu, đo cắt đúng diềm bao quanh kệ, tủ đĩa, chân Front, Surround, Sub, dấu toàn bộ dây xuống dưới đó, đến ổ cắm kê một chậu cảnh che cái phần thòng xuống thì nhìn không còn điểm gì chê được,

theaminh81

Well-Known Member

tuyệt vời, nhìn cái ổ cứng của bác mà em mới hư cái ổ 1,5T mà tiếc quá, bác có điều kiện quá đi, nhưng thiếu mỗi cái màn chiếu và máy chiếu cho đủ bộ bác ạ

buithaihai

Active Member

Nể hộp đựng HDD của bạn. Nhưng tivi bé quá, nâng cấp lên thôi.

Bên trên