HOT HOT Gói VTV Cab+ sẽ áp dụng vào ngày 1/ 6/ 2013

Pioneer

Member
Ðề: HOT HOT Gói VTV Cab+ sẽ áp dụng vào ngày 1/ 6/ 2013

Các Bác có nghĩ là AVG sẽ bỏ 2 kênh thể thao của Thạ trên DTT để tăng lượng thuê bao gói này, cũng có 2 kênh thể thao không?

Khi công ty có chính sách hay gói cước gì mới thì mình cập nhật thông tin để các bác đang sử dụng truyền hình An Viên cập nhật thông tin. Đây cũng là 1 hình thức chăm sóc khách hàng. Chuyện My TV có gói kênh này rồi, thì là chuyện của My TV.
Còn chuyện tăng kênh, tăng chất lượng, dẫn đến tăng phí cũng là chuyện bình thường. Vấn đề ở chỗ là chi phí hợp lý, vừa túi tiền của đông đảo khách hàng. Cứ miễn phí nhiều thì đào đâu ra tiền để mà có thể phục vụ trở lại cho khách hàng.
Xem thử vài ngày trước khi đăng ký cũng là một ý tưởng hay, để mình đưa lên xem có nên "cơm cháo" gì hok nhé. Ngại là còn liên quan đến hợp đồng giữa AVG với đối tác nữa. Hix
Khi có thông tin cụ thể gì liên quan đến topic này, mình sẽ cập nhật ngay. Mong các bác tiếp tục theo dõi nhé.

dhpaul

Well-Known Member

Hỏi thật nhiều bác cứ muốn AVG tăng kênh được gọi là hay, thế rốt cuộc bây giờ các bác muốn tăng kênh quái nào? Phim Tàu Hàn Nhật thì mấy kênh quảng bá kiểu HTV2, THVL1 còn nhiều và mới hơn đống kênh trả tiền, phim Mỹ thì các bác xem HBO STAR Movies AXN cả ngày chưa chán hay sao, chưa kể ở đây chắc đầy bác cũng down đến chật cả ổ cứng? Khoa học giáo dục thì các kênh trong và ngoài nước cũng đều đã có, tin tức cũng vậy. Thể thao thì gần như động đến cái nào là bị độc quyền cái đấy, thế thì chỉ có nước đi mua kênh của thằng khác, em có thể khẳng định đến 100% rằng kể cả AVG có nỗ lực khai thác thêm nhiều môn thể thao khác để đưa vào NCM (những môn như võ thuật, thể dục dụng cụ, v.v... hay môn thể thao giải trí biểu diễn) thì các bác ở đây cũng sẽ kêu ca.
Em nói rồi, bây giờ AVG hay bất kỳ đơn vị THTT nào khác có tăng thì tăng hộ em Pờ Lây Boi, Hút Lơ thì may ra mới đáp ứng được cái yêu cầu "hay" của nhiều người mất =))

manhtrunghd02

Khi công ty có chính sách hay gói cước gì mới thì mình cập nhật thông tin để các bác đang sử dụng truyền hình An Viên cập nhật thông tin. Đây cũng là 1 hình thức chăm sóc khách hàng. Chuyện My TV có gói kênh này rồi, thì là chuyện của My TV.
Còn chuyện tăng kênh, tăng chất lượng, dẫn đến tăng phí cũng là chuyện bình thường. Vấn đề ở chỗ là chi phí hợp lý, vừa túi tiền của đông đảo khách hàng. Cứ miễn phí nhiều thì đào đâu ra tiền để mà có thể phục vụ trở lại cho khách hàng.
Xem thử vài ngày trước khi đăng ký cũng là một ý tưởng hay, để mình đưa lên xem có nên "cơm cháo" gì hok nhé. Ngại là còn liên quan đến hợp đồng giữa AVG với đối tác nữa. Hix
Khi có thông tin cụ thể gì liên quan đến topic này, mình sẽ cập nhật ngay. Mong các bác tiếp tục theo dõi nhé.

Mình đồng ý với ý kiến của bác, tăng gói kênh thêm tiền là chuyện bình thường. Tuy nhiên nhà đài không nên khóa các kênh VTC phát free qua sóng mặt đất.
Mình có điện lên tổng đài thì CSKH nói phía VTC khóa sóng, nhưng thực tế đâu có phải những đầu thu số khác vần bắt bình thường( Kể cả đầu Trung Quốc)
Với đầu thu Anvien tại hà nội khi chỉnh tần số sóng về hai kênh sóng 26, 34 ( Đây là hai băng tần mà VTC đang phát mặt đât) thì tín hiệu vẫn có và vẫn xem được bình thường tuy nhiên khi lưu kênh vào đầu thu thì lại không lưu được dẫn đến đầu thu không bắt được các kênh này mặc dù vẫn có tín hiệu.
Liệu có sự trùng hợp ngẫu nhiên khi mà ANVIEN triển khai gói VTVCAP và đồng thời VTC khóa sóng không ?

genzo1984

Well-Known Member

bây giờ BongdaTV và TTTV chưa có thông báo rộng rãi là mùa bóng 2013-2014 sẽ trực tiếp giải gì để khách hàng biêt mà đăng ký
k có bóng bánh thì chả ai tốn tiền làm gì

dhpaul

Well-Known Member

bây giờ BongdaTV và TTTV chưa có thông báo rộng rãi là mùa bóng 2013-2014 sẽ trực tiếp giải gì để khách hàng biêt mà đăng ký
k có bóng bánh thì chả ai tốn tiền làm gì

Từ giờ đến 2015: La Liga có 8 trận/vòng, Serie A có 8 trận/vòng (K+ độc quyền mất mã trận 1 và 3), Bundesliga 5 trận/vòng, Ligue 1 là 4 trận/vòng, ngoài ra còn có cúp liên đoàn Anh, hạng nhất, nhì, ba Anh, giải VĐQG Braxin, giải nhà nghề Mỹ (hình như mới phát) và 1 số giải lẻ tẻ khác.
Chưa kể hiện tại VCTV vẫn có bản quyền các giải quần vợt ATP 500 & 1000, WTA, giải quần vợt Pháp, Mỹ mở rộng, hệ thống cầu lông BWF Super Series và một số giải thể thao trong nước và quốc tế khác.

keobeond

Member

Rất vui vì bác có tinh thần cầu thị ! Còn vấn đề hợp đồng với đối tác thì theo mình nghĩ là AVG cũng nên đầu tư ít tiền dành cho quảng cáo (xem thử vài ngày ),có quảng cáo thì mới thu đc chứ nhỉ ???

Ðề: Re: HOT HOT Gói VTV Cab+ sẽ áp dụng vào ngày 1/ 6/ 2013

Rất vui vì bác có tinh thần cầu thị ! Còn vấn đề hợp đồng với đối tác thì theo mình nghĩ là AVG cũng nên đầu tư ít tiền dành cho quảng cáo (xem thử vài ngày ),có quảng cáo thì mới thu đc chứ nhỉ ???

xem thử thì khách hàng có thể đến các đại lý của AVG xem thử sản phẩm, chứ vấn đề bản quyền nó khắc khe lắm, không thể mở tràn lang được.
ở đời có ai đòi xem thử HBO,ESPN....rồi mới bỏ tiền ra đâu?

Thêm 33k để coi các kênh của vctv cũng khá ngon.2 kênh thethaotv và bongdatv là đáng tiền gạo rồi.chỉ cần nhịn 2 ly cafe là có thêm 14 kênh rồi.nếu mà các đài phát chéo kênh của nhau giá cả hợp lý là ok. thằng k+ bán 2 kênh k+1 và k+ns cho 1 số nhà đài là 130k/tháng,nhưng nếu nó hạ giá 50k thì nhà nhà đăng ký gói kênh k+,nhà nhà xem super sunday.
Em nghĩ giá 130k k+ bán cho viettel,fpt...chắc khoảng 10.000 thuê bao(chắc là cao lắm r).giá 50k chắc gần 1 triệu thuê boa đăng ký ^^

Mình đồng ý với ý kiến của bác, tăng gói kênh thêm tiền là chuyện bình thường. Tuy nhiên nhà đài không nên khóa các kênh VTC phát free qua sóng mặt đất.
Mình có điện lên tổng đài thì CSKH nói phía VTC khóa sóng, nhưng thực tế đâu có phải những đầu thu số khác vần bắt bình thường( Kể cả đầu Trung Quốc)
Với đầu thu Anvien tại hà nội khi chỉnh tần số sóng về hai kênh sóng 26, 34 ( Đây là hai băng tần mà VTC đang phát mặt đât) thì tín hiệu vẫn có và vẫn xem được bình thường tuy nhiên khi lưu kênh vào đầu thu thì lại không lưu được dẫn đến đầu thu không bắt được các kênh này mặc dù vẫn có tín hiệu.
Liệu có sự trùng hợp ngẫu nhiên khi mà ANVIEN triển khai gói VTVCAP và đồng thời VTC khóa sóng không ?
Cái này bác nên gọi trực tiếp cho kỹ thuật đến xem đầu của nhà Bác như thế nào!!! Chứ nhà mình các kênh VTC free vẫn bình thường mà!!

tan_huy_93

Well-Known Member
Free thì vẫn free (nhà mình cũng vẫn còn), nhưng ở đây bạn dò được hay không mới là chuyện để nói.
Cái này bác nên gọi trực tiếp cho kỹ thuật đến xem đầu của nhà Bác như thế nào!!! Chứ nhà mình các kênh VTC free vẫn bình thường mà!!

Free thì vẫn free (nhà mình cũng vẫn còn), nhưng ở đây bạn dò được hay không mới là chuyện để nói.
Tất nhiên là còn nó ở vị trí kênh 800-815 của đầu AVG. Còn bạn hỏi có dò được hay không thì: nếu ta dò bằng tay và chỉnh đến kênh 26 và 34 và bấm dò thì không dò được. Cái mà mình muốn nói là: Các bác cứ than phiền là AVG từ ngày tăng kênh thì các kênh Free của VTC trên đầu AVG ở vị trí kênh 8xx bị mất ( mình ở HN) nhưng nhà mình vẫn có bình thường.

064852029

Member

Tất nhiên là còn nó ở vị trí kênh 800-815 của đầu AVG. Còn bạn hỏi có dò được hay không thì: nếu ta dò bằng tay và chỉnh đến kênh 26 và 34 và bấm dò thì không dò được. Cái mà mình muốn nói là: Các bác cứ than phiền là AVG từ ngày tăng kênh thì các kênh Free của VTC trên đầu AVG ở vị trí kênh 8xx bị mất ( mình ở HN) nhưng nhà mình vẫn có bình thường.

bạn thử vào dò tự động đi rồi biết còn hay mất nhé

tan_huy_93

Well-Known Member
Chỉnh đến tần số dò không được thì đúng rồi, trước giờ vẫn thế.

Bạn thử vào dò bằng tay rồi dò thử xem được không thì biết, ở đó mà xoắn.

Bấm vào tần số để 57 thì nó sẽ dò luôn tần số của VTC, nhưng AVG đã khóa nên dò xong tần số kênh 59 sẽ...hoàn thành dò kênh, chứ không dò tần số 55 và 56 như trước.

Re: Ðề: Re: HOT HOT Gói VTV Cab+ sẽ áp dụng vào ngày 1/ 6/ 2013

bạn thử vào dò tự động đi rồi biết còn hay mất nhé
Nếu dò bằng tay từ các kênh của AVG và bấm dò mà vẫn ra các kênh của VTC thì dò tự động cũng vậy!!! Từ Hôm AVG cập nhật kênh đến giờ mình cũng ko dò lại làm gì. vì nếu có sự thay đổi kênh thì AVG sẽ tự động cập nhật.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: HOT HOT Gói VTV Cab sẽ áp dụng vào ngày 1/ 6/ 2013

Từ hôm tăng kênh chưa dò lần nào mà dám nói các kênh VTC vẫn còn, AVG không có khóa, cái bác nói cái đó là trước khi AVG tại kênh, còn bây giờ bác dò đi rồi có còn dò được tần số kênh của VTC không thì biết.
Nếu dò bằng tay từ các kênh của AVG và bấm dò mà vẫn ra các kênh của VTC thì dò tự động cũng vậy!!! Từ Hôm AVG cập nhật kênh đến giờ mình cũng ko dò lại làm gì. vì nếu có sự thay đổi kênh thì AVG sẽ tự động cập nhật.

Jay Miz

Member
các bác bom thư lên bảo mở kháo tần số của VTC đi, cái này cũng đâu có gì hại đến AVG gì đâu mà

dhpaul

Well-Known Member

các bác bom thư lên bảo mở kháo tần số của VTC đi, cái này cũng đâu có gì hại đến AVG gì đâu mà

Em nghĩ nói chính xác phải là đề nghị AVG mở chức năng dò kênh cho DTT, DTH thì do đang ở NSS-6 thì thôi khóa cũng được, chứ DTT mà khóa thì đúng là lẩn thẩn, chỉ cần đẩy ra 1 vùng kênh nào đó AVG quy định là "kênh ngoài luồng" hay "kênh không phải của AVG" là ai cũng biết.

tan_huy_93

Well-Known Member
Kênh CNN treo bản 2 ngày, xong đã phát lại nhưng không biết lấy nguồn khác ở đâu mà ôi thôi xấu kinh khủng, xấu đến nỗi hết muốn xem luôn.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: HOT HOT Gói VTV Cab sẽ áp dụng vào ngày 1/ 6/ 2013

Nếu mua cái TV mới (smartTV)c ó sẵn DVB-T2 là hết lo vụ này, mặc cho AVG mở hay khóa tuỳ thích (ta éo cần).
Em nghĩ nói chính xác phải là đề nghị AVG mở chức năng dò kênh cho DTT, DTH thì do đang ở NSS-6 thì thôi khóa cũng được, chứ DTT mà khóa thì đúng là lẩn thẩn, chỉ cần đẩy ra 1 vùng kênh nào đó AVG quy định là "kênh ngoài luồng" hay "kênh không phải của AVG" là ai cũng biết.

Bên trên