HT version 1.0 của Mr.Duc - 4/2011

HT version 1.0 của Mr.Duc - 4/2011( Update máy chiếu)

Chào tất cả các bác. Đến bây giờ e biết đến diễn dàn Hdvietnam này cũng được 2 năm rồi. Và cũng từ ngày biết đến diễn đàn cũng là ngày e bị nhiễm cái vius được mọi người gọi là HD. E bắt đầu tìm hiểu học hỏi, mỗi ngày đều lên diễn đàn này để học hỏi. Tinh tới tính lui, e quyết định hoãn cái sự sung sướng lại và nhà nghiên cứu và tìm cách kiếm thêm tiền chơi luôn 1 bộ tương đối đỡ cái khoản học phí khi nâng cấp này nọ. Cho đến hôm nay thì e đã hoàn thành xong giai đoạn 1 của dự án HT của e.
Giai đoạn 1:
HT pana 46x20v( E này ngon bổ rẻ nha, các bác tham khảo thêm trên diễn đàn e này khá nổi tiếng rồi, e khuyên bác nào đầu tư tầm trên 10tr mà muốn có màn to để xem phim cứ e nó mà phang ;))), Dune D1, Denon 4310ci :x, B&W 683+HTM61+686, sub yamaha 515, Matanrz CD 5004.
Dây dợ: Front: Nordost Flatline Gold MK II, Center: Y-108FS Yarbo, Sr: Chợ trời Phố Huế 10k/m ;)), dây tín hiệu AudioQuest Alpha-Snake
Giai đoạn 2( E đúng là sụp vào hố vôi to đùng, chẳng biết giai đoạn 2 này khi nào mới thực hiện được [-O<)
Máy chiếu: Epson 8350 + Pow rotel 1582
Do loa e mới mua được mấy ngày nên giờ e thấy nghe có vẻ hơi cưng, chưa được mềm cho lắm. Mặc dù theo cảm nhận của e thì nghe với 4310 cũng được được, nghe nhạc vang, Đàm VĨnh HƯng hay Lệ Quyên cũng được. Muốn trị e 683 này ra hết chất chắc tốn thêm nhiều thóc nữa. Còn về xem phim khỏi nói, Hix từ ngày vác e nó về đúng là "tan nát tình làng nghĩa xóm" luôn. Nhà e ở chung cư, mà mấy bữa nay nghe bảo vệ nó nói lai mấy tầng trên dưới đang phản ánh, con viết đơn lên công an bảo nhà e là tụ điểm bay lắc???????.......~X(. Đây là vài hình ảnh bộ nhà e. Các bác cho e ý kiến đóng góp nhé.
E mới update máy chiếu Mit Hc4000 và màn chiếu Grandview.

Toàn cảnh mặt trước

Ke moi:

dây loa

dây loa center Y-108FS Yarbo

E chụp băng điện thoại nên hình hơi mờ các bác thông cảm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: HT version 1.0 của Mr.Duc - 4/2011

Đẹp quá bác ơi! Thât đáng ngưỡng mộ!^^. E thik cai VAIo của bác nhất!

sevenup

Member

Phông nền sọc trắng đen theo mình ít nhiều làm rối mắt và phân tán sự tập trung vào màn hình TV. Trơn đẹp hơn.

Dorillin

Member

Dàn quá ngon mà phòng hơi nhỏ nghe k đã

new_baby

Member

bác nên thay cái kệ như ý định là good đó, kệ hiện tại to quá, 2 em 683 để cao không thẩm mỹ, mặt đá kệ cũng thấy như ... nhà bếp. :D

Connardo

Active Member

khoái cái vụ CEC quá, tiếc là miền Nam chưa có.

Bộ xem phim của bác chuẩn không cần chỉnh (*)

locnp

Well-Known Member

Dàn toàn B&W chỉ có sub là không phải B&W, đúng là vũ khí hạng nặng.

Ip4 chụp cũng khá, kết ip4 quá đi mất!

roughsoul

Member

Bác nên để 2 loa xuống sàn, đừng cho lên kệ trông mất thẩm mỹ lắm. Tường đằng sau nên dán giấy một màu thôi, em nhìn hoa hết cả mắt. Bác chắc kết đội juventus à. Nếu tiện bác cho anh em biết thêm về chi phí xây dựng bộ HT của bác. Ví dụ: LCD = ?, âm ly = ?. Cảm ơn bác

myozuka

Member

Nhà đẹp, dàn đẹp, mỗi cái nền tường sọc đen trắng em nhìn một tí mà chóng hết cả mặt...
Chúc mừng bác!

leepham

Well-Known Member

Dự định lúc đầu 40t giờ thì....:D:D sụp hố sâu quá rồi hehe . Dàn đẹp lắm bác ơi đóng cái kệ khác là 9 xác . Mà cái CD e nghĩ đừng nên để lên con Denon 4310 , bác bày sang 1 bên với con Dune ấy :D
Để lên thế e nghĩ 4310 hoạt động 1 lúc sẽ tỏa nhiệt khá nhiều cũng ko tốt đâu

Nghia_PMT

Well-Known Member

Cùng ý kiến hạ thổ cho con 683 :D, sút thằng 515 và 686 đi bác rinh về con Vel và cặp Klipsch RS-52 II là tên bay đạn bắn kính vỡ đang kiếm loảng xoảng nghe thôi rồi :))

Phông nền sọc trắng đen theo mình ít nhiều làm rối mắt và phân tán sự tập trung vào màn hình TV. Trơn đẹp hơn.

Bác nên để 2 loa xuống sàn, đừng cho lên kệ trông mất thẩm mỹ lắm. Tường đằng sau nên dán giấy một màu thôi, em nhìn hoa hết cả mắt. Bác chắc kết đội juventus à. Nếu tiện bác cho anh em biết thêm về chi phí xây dựng bộ HT của bác. Ví dụ: LCD = ?, âm ly = ?. Cảm ơn bác

Nhà đẹp, dàn đẹp, mỗi cái nền tường sọc đen trắng em nhìn một tí mà chóng hết cả mặt...
Chúc mừng bác!
Đúng là cái tường lúc đầu nhìn hơi bi hoa mắt chóng mặt thật nhưng giờ e nhìn cung quen rồi nên cũng thấy bt, với lai khi xem phim e toàn tắt hết điện, nhà tối om nên cũng không sao.
Con pana e đợt e mua là mười mấy tr e cũng không rõ.
4310ci Bích Vân: 1550$
loa b&w lấy bên hoàng hải, hôm đấy e mặc cả được giảm 15% so với giá niêm yết.

Dự định lúc đầu 40t giờ thì....:D:D sụp hố sâu quá rồi hehe . Dàn đẹp lắm bác ơi đóng cái kệ khác là 9 xác . Mà cái CD e nghĩ đừng nên để lên con Denon 4310 , bác bày sang 1 bên với con Dune ấy :D
Để lên thế e nghĩ 4310 hoạt động 1 lúc sẽ tỏa nhiệt khá nhiều cũng ko tốt đâu
Cảm ơn bác đã góp ý, e đang kê tạm đấy thôi, chờ khi nào cái kệ đóng xong thì chuyển hết.

Cùng ý kiến hạ thổ cho con 683 :D, sút thằng 515 và 686 đi bác rinh về con Vel và cặp Klipsch RS-52 II là tên bay đạn bắn kính vỡ đang kiếm loảng xoảng nghe thôi rồi :))

Hix, sau khi lấy bộ này e đang bị viêm màng túi bác ah. E cũng khoái con sub Vel lắm nhưng hiện tại e chỉ xem phim bằng sub thôi mà con 515 này thể hiện cũng khá. Chờ thời gian nữa tai e lên đô rồi tính sau ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

Các bác chỉ e cách cắt tần cho từng loa với. E tìm mãi trong menu mà nó không thấy có đâu cả????

Em thấy bác chủ nên đặt 1 tấm kính chỗ rèm và ban thờ (chỗ có chai vodka nhỏ nhỏ ấy, ko biết có phải ko), chứ để sát đó em thấy nguy hiểm lắm(*)

leepham

Well-Known Member

Các bác chỉ e cách cắt tần cho từng loa với. E tìm mãi trong menu mà nó không thấy có đâu cả????

Front 40
Cen 60->80
Sur 90->100
Bác có thể hạ tần số cắt của Sur xuống tùy theo ý mình :D càng thấp thì e nó đánh càng nhiều nhưng e nghĩ thấp lắm thì cũng phải 80

Nghia_PMT

Well-Known Member

Phòng nhỏ có thể cho con 683 đánh 60Hz thôi cũng ổn, Cen cho đánh 60 đi bác 80 hơi hụt, Surr 80 chuẩn, vol 683 chỉnh thấp hơn vol Cen để Cen nó thể hiện chứ ko bị Main lấp

Bên trên