Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

0000quan

Member
Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Xin nhờ các bác chỉ giúp khắc phục , không hiểu sao đợt vừa rồi chạy walaoke bản 1.0 mình bị tình trạng màn hình 2 không sang tivi mà xuất đè lên màn hình máy tính và hiện chữ xin mời bạn chọn bài hát và công còn làm gì được nữa. Đã thử xóa đi cài lại , kể cả cài lại k-lite codec và làm đủ theo hướng dẫn theo bác chủ threat và đã hiện icon khi chạy phầm mềm (lúc chỉ dùng 1 màn hình) nhưng tình trạng vẫn như vậy.

tyfnmax

Active Member

Dchắc do kéo chuột không dứt khoát. để chuột trên khung kéo qua phải rồi giật nhẹ về trái

danhthangvn

Member

Sao Avast Antivirus cứ delete mấy cái file WalaPro hoài nhỉ, bực mình ghê, bác nào biết cách thì chỉ giùm ạ.

vmtruong

Các bác cho em hỏi là chất lượng của karaoke trên máy tính so với chất lượng karaoke trên mấy bàn mixer rẻ tiền như Yamaha MG82CX thì sao vậy???
2 phần mềm trong topic này có trộn tiếng tốt như em mixer kia không và có thể chỉnh đủ thứ như em mixer kia không???
Em đang xài con sound Creative Zx nên cũng muốn thử xem hát karaoke trên máy tính nó thế nào.

2 cái này ko có mixer. karaoke4pro thì có. chất lượng ra sao thì fải tự bác cảm nhận mới biết dc.

tyfnmax

Active Member

Các mem pro cho mình hỏi chút: dữ liệu KOK tải trên mạng (do các pro cumg cấp) kênh tiếng thì vô cùng đa dạng (khi 1 khi 2, lúc A lúc B). Nhiều khi hát vô cùng bức xúc các bác ạ! bài trước hát ngon nghẻ, bài kế tiếp đang xuống tấn dương mic định hát thì bị thằng khác nó tranh mất, thế mới đau. Lọ mọ chuyển được sang kênh beat thì đã mất một phần bài rồi, tụt cả hứng. Có bác nào có biện pháp xử lý cái vụ này cho đồng bộ kênh beat của tất cả dữ liệu không không? xin chờ chỉ giáo.thank!

Nếu bác dùng Window Media Player thì có thể chuyển từ mặc định Music sang Karaoke.

Bác túm toàn bộ các File: Vob/ Mkv mà mặc định là Music vào một Folder và Convert sang MP4 (dùng phần mềm MKV2MP4 tại Karaoke for pro - Download). Mở 1 File MP4 vừa Convert và Chọn Play/ Audio and Language tracks/ Default : Audio Language và Lyrics, Captions and subtitle chọn Vietnamese => Bây giờ mở là nhảy ngay vào Karaoke mà không phải Music nữa.
Với các File: MP4 bạn cũng túm vào một Folder: dùng phần mềm Convert này và check vào Swap Track 1-2. Hoặc chuyển mặc định trực tiếp từng bài bằng: Play/ Audio and Language tracks/ Default : Audio Language và Lyrics, Captions and subtitle chọn English (United State).

boykenzy9x

Active Member

các bạn cho mình hỏi, phần mềm WalaKV có phải nó chỉ dùng được mỗi cổng VGA để kết nối lên tivi thì mí hiện được màn hình thứ 2, mình cũng có cắm cổng HDMI từ máy tính nối sang để nối sang tivi rùi mà vào phần mềm vẫn bảo là phải kết nối thêm màn hình thứ 2 nữa.

tranghoc

Bác nào giúp em với. Em cài phần mềm walaoke 3.5.09 đã crack. minh chạy add file vob, avi, mkv .. thì chạy bình thường, nhưng khi chay đĩa california Vol 19 thì chỉ chạy chữ nhưng không thấy có nhạc. Mình đã làm theo hướng dẫn. Ai biết chỉ giúp với.

Thanks

Em mới cài walaoKV 1.0 . Nhưng do em dùng HTPC làm nguồn phát nên chỉ có 1 màn hình là cái màn Tivi. Làm thế nào để phóng to full màn hình khi chỉ dùng 1 màn hình hả các Bác.
Mong các Bác hướng dẫn giùm

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Em mới cài walaoKV 1.0 . Nhưng do em dùng HTPC làm nguồn phát nên chỉ có 1 màn hình là cái màn Tivi. Làm thế nào để phóng to full màn hình khi chỉ dùng 1 màn hình hả các Bác.
Mong các Bác hướng dẫn giùm

WalaKV dùng 1 màn hình thì ko full dc. bắt buộc phải dùng 2 màn hình, còn nến chỉ có 1 màn hình thì chuyển sang dùng Walaoke pro hoặc vinakaraoke là full dc.

hayhay

Well-Known Member

Bác nào giúp em với. Em cài phần mềm walaoke 3.5.09 đã crack. minh chạy add file vob, avi, mkv .. thì chạy bình thường, nhưng khi chay đĩa california Vol 19 thì chỉ chạy chữ nhưng không thấy có nhạc. Mình đã làm theo hướng dẫn. Ai biết chỉ giúp với.

Thanks
Bác hãy dùng MPC của K-Lite để play thử 1 file file .mid xem có phát ra tiếng được hay không đã rồi mới xử đến Walaoke...

*- Các vụ trục trặc như thế này thì đều đã được mọi người trong topic này tận tình hướng dẫn khắc phục xong hết rồi...Nếu các bác chịu khó ngồi lật ra đọc lại các bí kíp thì sẽ làm được hết thôi và để nâng cao tay nghề luôn

Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

WalaKV dùng 1 màn hình thì ko full dc. bắt buộc phải dùng 2 màn hình, còn nến chỉ có 1 màn hình thì chuyển sang dùng Walaoke pro hoặc vinakaraoke là full dc.
Cảm ơn Bác nhiều. Em đã chuyển sang dùng Walaoke Pro. Nhưng giờ lại không có tiếng, tuy nhiên cuối bài thì nghe tiếng vỗ tay. Em thấy khó hiểu quá, các Bác tư vấn giúp em với

tranghoc

Bác hãy dùng MPC của K-Lite để play thử 1 file file .mid xem có phát ra tiếng được hay không đã rồi mới xử đến Walaoke...

*- Các vụ trục trặc như thế này thì đều đã được mọi người trong topic này tận tình hướng dẫn khắc phục xong hết rồi...Nếu các bác chịu khó ngồi lật ra đọc lại các bí kíp thì sẽ làm được hết thôi và để nâng cao tay nghề luôn

Chào bác. Em đã play thử bằng cái MPC của K-Lite. Nó vẫn chạy và có nhạc bình thường. Em đã đọc hết 76 pages của topic này nhưng không thấy ai gặp vấn đề như vậy.

PS: Bác nào biết cách chỉnh font chữ của phần báo Bài hát tiếp theo không? Hoặc là tắt nó đi. Chữ to quá không nhìn được lời bài đang hát. Cái này đã thử trong phần setup của nó mà không được.

Thanks

boykenzy9x

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Bác cho em hỏi, WalaKV có phải nó chỉ dùng được mỗi cổng VGA để kết nối lên tivi thì mí hiện được màn hình thứ 2, em dùng cổng HDMI nối lên tivi mà nó cứ báo mời bạn kết nối thêm màn hình thứ 2, hiện tại chỉ có 1 màn hình

thanhtam451

Tks, nhưng mình không tìm thấy file Crack ở đâu trong mục download về bạn ơi. Bạn cho mình xin lại file Crack nhé.

Trân trọng,

TearofBoy

cho mình hỏi vài vấn đề
1.) vấn đề 2 màn hình của walaoke: Đối với walakv thì ok xuất 2 màn hình đc, nhưng walaoke config theo từng bước y hệt như trên mà lúc kéo cái nền của walaoke sang màn hình thứ 2 rồi nháy đúp nó lại full ở màn thứ nhất mới điên (ngày trước mình làm nó full đc ở màn thứ 2, xóa win cài lại cài hệt như hình mà vẫn ko full đc)
2.) cũng ko tách lời đc các bác ạ, down mấy bài karaoke ở trên youtube về cài thì tách đc cái thì không :v, nhưng con hokaco thì lại tách ngon -_-
3.) Bác nào dùng hokaco rồi cho e xin tutorial làm thế nào để nó hiển thị 2 màn hình với, 1 màn để điều khiển còn màn kia cứ hát như ở ngoài quán thôi

em xin chân thành cảm ơn

xuannam121189

Cả nhà cho hỏi ?
mình có mở 4 phòng karaoke nhưng muốn thu âm ghi ra đĩa cho khách thì dùng công nghệ gì để làm được nếu cả 4 phòng đó hát cùng 1 lúc. nếu quản lý 4 phòng đó qua 1 PC thì có được không ? cả nhà giúp với thanks nhiều !

camranhhd

Active Member

bác ơi giúp dùm em !!! sao bài hát không hiện phong chữ tiếng việt!!!!

QNISTAMEQ

Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Bác nào giúp mình với: minh cài Walaoke như hướng dẫn, cóp cả font vào font của window rồi mà chữ chỉ được tên bài hát và chấm điểm. còn lời bài hát thì vẫn sai font chữ. và không mở được các ariang42, 48 dạng ISO (mặc dù đã làm đúng như hướng dẫn. thanks

Kienkeyboard

Active Member
WalaKV có chạy trên win 8 không các bác ? em thử chỉ chạy trên w7 thôi- có cách nào cho em nó chạy trên w8 không các pro. TKS

Bên trên