Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Em dùng 10.4 làm the hướng dẫn nhưng ko tắt mở tiengs ca sĩ đc. ko biết tại sao.

của mình thì tắt tiếng ca sĩ ok ngon lành, làm theo hướng dẫn, chỉ thấy tội tội con lap vì nó nóng y chang khi mình cày game thôi =))

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

của mình thì tắt tiếng ca sĩ ok ngon lành, làm theo hướng dẫn, chỉ thấy tội tội con lap vì nó nóng y chang khi mình cày game thôi =))

đính chính, vừa tải thêm mấy chục GB nhạc trẻ karaoke thì mấy cái nhạc đó không tắt tiếng ca sĩ được ??? link tải ở đây

http://www.hdvietnam.com/diendan/77...cap-nhat-hang-ngay-format-nguyen-goc-vob.html

unchainmedoly

Active Member
Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Các bác cho em hỏi Walaoke Pro có chơi được MP4 không ạ? làm thế nào để chơi được? em đang dùng phiên bản Walaoke Pro 3.5.09. Cảm ơn các bác,

boss84

Member
Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Các bác chỉ giáo dùm e dùng con acer,chạy win xp.e cài walaoke chạy ngon lành trên pc mà khi đưa màn hình sang tivi thì k hiện hình ảnh như chơi trên pc,màn hình đen thui?.kéo màn hình về pc thì có.các bác rành vụ này hộ e với

tyfnmax

Active Member

Các bác cho em hỏi Walaoke Pro có chơi được MP4 không ạ? làm thế nào để chơi được? em đang dùng phiên bản Walaoke Pro 3.5.09. Cảm ơn các bác,

Chơi được MP4 bình thường. Do không chơi được hay do không add được vào list vì không thấy xuất hiện khi add.
Nếu không xuất hiện khi add Trong filename đánh thêm *.mp4 thì các file mp4 xuất hiện để add.

tangvanthang

Well-Known Member

e kéo cái vol 19 về add vào nhưng hình như âm thanh hơi kém đặc biệt tiếng bass thùm thùm và bị hơi rè ở cuối tiếng bass ???

Chương trình Walaoke này không chon bài được theo tên ca sỹ ah các bác. Mà em ko làm hiện được ở màn hành thứ 2 và máy tính thì chọn được bài. Ti vi nó hiện như máy tính [-( . Mình dùng Laptop Vaio

intexhai

Well-Known Member

Chương trình Walaoke này không chon bài được theo tên ca sỹ ah các bác. Mà em ko làm hiện được ở màn hành thứ 2 và máy tính thì chọn được bài. Ti vi nó hiện như máy tính [-( . Mình dùng Laptop Vaio

Tên ca sỹ gắn luôn vào bài hát, khi chon tên ca sỹ nó sẽ hiện lên danh sách bài hát có ca sỹ đó. Bạn chọn ti vi là extend thì nó không hiện giống nhau nữa.

intexhai

Well-Known Member

e kéo cái vol 19 về add vào nhưng hình như âm thanh hơi kém đặc biệt tiếng bass thùm thùm và bị hơi rè ở cuối tiếng bass ???
Của mình tiếng vẫn bình thường có thể các thiết bị (Card sound máy tính, amply, loa) của bạn không chuẩn và máy tính phải cài win 7 trở lên.

tamyeutham

Well-Known Member

Chào các bạn, màn hình của mình trở về chế độ Screen Saver khi hát Karaoke bằng Walaoke, có cách nào khắc phục không vậy ? Thông thường khi Play Video thì đâu có trường hợp này đâu nhỉ, sao Walaoke lại bị ?

thanhyk

Well-Known Member

Cho em hỏi hiện giờ phần mềm kok nào cho pc ngon ạ. Trước em cài walaoke pro bị treo máy không biết bản walaoke trơn có bị không ạ.

Cho em hỏi hiện giờ phần mềm kok nào cho pc ngon ạ. Trước em cài walaoke pro bị treo máy không biết bản walaoke trơn có bị không ạ.
Phần mềm nào cũng ngon khi bạn tách sẵn lời cho các file karaoke của bạn .. khi đó phần mềm chỉ có chức năng chọn bài và xuất ra màn hình để hát ...

truongsoncb

Member

Theo mình các Bác lên dùng walaoke bản quyền, mọi người cứ kêu đơ, với ăn ram..gì gì đó nhưng mình dùng thực sự thấy chạy rất mượt mà ổn định mặc dù máy mình chỉ dạng cùi main945, duo2, ram 4Gb. mình đã đã dùng rất nhiều phần mềm kể cả karaoke4pro bản quyền forever (mua xong bỏ không), dùng walaoke vẫn đơn giản và hiệu quả.
Phí có 190.000 các Bác lên ủng hộ tác giả.

truongsoncb

Member

Phần mềm nào cũng ngon khi bạn tách sẵn lời cho các file karaoke của bạn .. khi đó phần mềm chỉ có chức năng chọn bài và xuất ra màn hình để hát ...

Bác lại đang chuẩn bị tiếp thị..đã là karaoke thì file phải tách lời chứ Bác, phần mềm karaoke nào thì tối chiểu cũng phải chọn bài và xuất ra màn hình để hát..không thì hát bằng cái gì..

Bác lại đang chuẩn bị tiếp thị..đã là karaoke thì file phải tách lời chứ Bác, phần mềm karaoke nào thì tối chiểu cũng phải chọn bài và xuất ra màn hình để hát..không thì hát bằng cái gì..
Thay vì bắt phần mềm phải tách lời thì sao bạn không tách sẵn để phần mềm chỉ việc chon bài và phát nhạc Stereo ? Việc này giống như bạn tải các file karaoke đã tách lời từ youtube .. (chất lượng file khi upload lên youtube đã bị giảm đáng kể so với file gốc)

truongsoncb

Member

Em thì lại có tính ham học hỏi..bài nào mới hay mà chưa biết thì có lời để mình học chứ Bác và đôi khi.. cần làm việc khác thì mình để ca sỹ hát cho mình nghe..

Em thì lại có tính ham học hỏi..bài nào mới hay mà chưa biết thì có lời để mình học chứ Bác và đôi khi.. cần làm việc khác thì mình để ca sỹ hát cho mình nghe..
Vậy chưa có phần mềm nào đạt yêu cầu tách VOB, AVI, MKV tốt và đều chạy mượt đâu ..

truongsoncb

Member

Mình thấy walaoke dùng đã đáp ứng được rất tốt, thậm chí song ca cùng ca sỹ tách lời không vấp luôn mặc dù máy tính mình chỉ là máy còi thôi (walaoke bản quyền nhé)

gtdu1973

Bác ấy vẫn mấy bài cũ nói đi nói lại hoài nghe phát chán.

thanhyk

Well-Known Member

Mình thấy walaoke dùng đã đáp ứng được rất tốt, thậm chí song ca cùng ca sỹ tách lời không vấp luôn mặc dù máy tính mình chỉ là máy còi thôi (walaoke bản quyền nhé)

Nơi nào bán vậy bác. Có phải walaoke thì free còn walaoke pro thì 190k ạ. Bác cho mình xin số đt nơi bán nhé.

Bên trên