[Hướng dẫn] Xây dựng hệ thống quản lý và chơi phim ảnh, ca nhạc bằng phần mềm

Bạn chọn cách lưu như thế nào đây?

• Lưu theo thư mục và ổ cứng: Đặt tên thư mục, đánh dấu ổ, in List phim

Số phiếu: 88 63.8%
  • Lưu theo phần mềm (Quẳng hết vào ổ, để phần mềm tự nhận phim và quản lý)

Số phiếu: 50 36.2%

• Số lượng người bầu chọn
    138
  • Poll closed .

hatay

Member
Ðề: Chọn cách lưu phim kiểu gì: Theo thư mục& ổ cứng/Theo PM quản lý?

MB Của tôi để chế độ mặc định thì tôi thấy nó chỉ load có một lần ! Các lần sau bật lên là lên ngay, nên tôi ko hiểu bạn nói "mệt" ở đây là gì ?!

Bạn thử bớt 500film (tắt bớt HDD đi) chạy MB; sau đó lại thêm vào đủ xem nó load mất bao lâu thì có lại như trước. Thằng MB này đẻ ra cache cũng khá nhiều như của mình lên tới gần 2GB trong programData.

copysun

Member

Rất cám ơn bài viết của bác HDBeginner! Em dùng Media Center Master thấy rất hay - tiết kiệm được cho em bao nhiêu thời gian, từ đổi tên phim, tìm poster tới phụ đề. Nhưng em cũng gặp vài trục trặc chưa giải quyết được:
- Version 1.24 chỉ có mục Rename Files and Folders during fetch, nên nếu chọn thì sẽ bị đổi cả 2, em muốn giữ lại tên file để phòng khi cần thông tin thì phải làm sao?
- Sau khi scan tất cả các HDD chứa phim mà em có, MCM liệt kê list phim khá khoa học - có thể chọn theo nhiều tiêu chí, và trước đây khi em Export Collection to an HTML list cũng rất ổn, nhưng gần đây, sau khi em cài lại Win thì lại có vấn đề: 1 ổ thì không sao, nhưng từ 2 ổ trở lên thì list phim HTML rất lộn xộn, không theo ABC hay bất cứ thứ tự nào nữa. Điều này gây khó khăn rất nhiều cho mục đích in list ra giấy hay gửi cho người khác.
- Em cũng muốn học cách làm của nhiều bác là đặt mã số (VD: HD00001) cho từng phim để tiện quản lý, nhưng làm thủ công thì mất nhiều thời gian quá, có cách nào làm hàng loạt không nhỉ?
Xin các bác chỉ giáo!

deongang

Member

mình thì chỉ có cách 1 ko thể theo cách 2, hiện tại đang dùng 2TB mà đã thấy trùng quá nhìu, làm sao trường hợp này ko thể xảy ra hả các bác nếu lên đến 10 HDD như bác chủ thớt

Daithanhthai

Active Member

em thì thấy hướng của Bắc là rất phù hợp với em . Giờ bật wmc là nó ra hết các thông tin em cần ( các cái khác như ổ nào dung lượng hay độ phân giải đối với em ko quan trọng ) ...Nhưng có 1 chút trục trặc nho nhỏ xin các bác giúp
1, em cứ nhấn Play là nó báo lỗi
Conntent Error
Check the location exist ... gì gì đó và nó chỉ đường dẫn của cái phim mà em muốn play đó
Em có check lại rồi thì cái gì ở đâu vẫn đúng đó chả hiểu sao ko chơi được
Hiện tượng này chỉ bị khi dùng với Media Browser thôi chứ mở với Movies Libary trong WMC thì nó vẫn mở và chơi bt
2, làm cách nào cho nó chơi đc file trailer đuôi FLV ạ ?
Mong các bác giúp , nhất là có bác nào config giúp em qua TemView được nữa càng tốt ạ vì đọc nhiều thông số cái đầu đặc của em nó ù hết cả
Thanks

HD Beginner

Rất cám ơn bài viết của bác HDBeginner! Em dùng Media Center Master thấy rất hay - tiết kiệm được cho em bao nhiêu thời gian, từ đổi tên phim, tìm poster tới phụ đề. Nhưng em cũng gặp vài trục trặc chưa giải quyết được:
- Version 1.24 chỉ có mục Rename Files and Folders during fetch, nên nếu chọn thì sẽ bị đổi cả 2, em muốn giữ lại tên file để phòng khi cần thông tin thì phải làm sao?
- Sau khi scan tất cả các HDD chứa phim mà em có, MCM liệt kê list phim khá khoa học - có thể chọn theo nhiều tiêu chí, và trước đây khi em Export Collection to an HTML list cũng rất ổn, nhưng gần đây, sau khi em cài lại Win thì lại có vấn đề: 1 ổ thì không sao, nhưng từ 2 ổ trở lên thì list phim HTML rất lộn xộn, không theo ABC hay bất cứ thứ tự nào nữa. Điều này gây khó khăn rất nhiều cho mục đích in list ra giấy hay gửi cho người khác.
- Em cũng muốn học cách làm của nhiều bác là đặt mã số (VD: HD00001) cho từng phim để tiện quản lý, nhưng làm thủ công thì mất nhiều thời gian quá, có cách nào làm hàng loạt không nhỉ?
Xin các bác chỉ giáo!

Cài Media center Master bản 1.25 mới nhất nhé

gianghggg

Em chọn cách 1 để lưu trữ

Cách 1 cho chơi HD Player, cách 2 cho chơi HTPC, đơn giản vậy thôi.

hầu hết các bác chơi HD đều có 1 đầu phát HD. Vậy quản lý phim bằng cách nào khi số lượng phim nhiều lên? Dùng cách 1 chỉ cho các bác làm cửa hàng copy buôn bán các đầu HD tiện cho khách theo dõi thôi. Nếu dùng cho gia đình thì thời gian đâu mà ngồi in ấn, chỉnh sửa, phân loại như thế?

hầu hết các bác chơi HD đều có 1 đầu phát HD. Vậy quản lý phim bằng cách nào khi số lượng phim nhiều lên? Dùng cách 1 chỉ cho các bác làm cửa hàng copy buôn bán các đầu HD tiện cho khách theo dõi thôi. Nếu dùng cho gia đình thì thời gian đâu mà ngồi in ấn, chỉnh sửa, phân loại như thế?
Đã chơi HD player thì phải quản lí danh sách kiểu thủ công, muốn vậy thì đặt hàng người bán làm hộ cho hoặc tự mình làm thôi bác ạ :D

doiquanho

Mình cũng mới chơi HD, oánh dấu tham khảo tý.

kronpas

Active Member

HD player thua HTPC về khoản quản lý phim. Nhìn chung nó "low tech" hơn nhiều, cắm vào là chạy, khá ăn sẵn. Đ/c nào mới bắt đầu sưu tầm phim HD nên chú ý điều này.

quangtuong

Banned
Ðề: [Hướng dẫn] Xây dựng hệ thống quản lý và chơi phim ảnh, ca nhạc bằng phần mềm

mình làm theo cách 1 mà làm mải kg xong bạn nào vào teamvie hộ mình cái

vu_vantien

Well-Known Member
Bài viết quá hoành :)). Ước j e cũng có được 1 bộ như bác, tiếc là h chưa có điều kiện vì số lượng film cũng ít :).

hd-fan

Member
Ðề: [Hướng dẫn] Xây dựng hệ thống quản lý và chơi phim ảnh, ca nhạc bằng phần mềm

Mong bạn giúp link tải phần mềm Media Center Master. Vì mình tải cứ bị lỗi thế này: "Forbidden

You don't have permission to access /viewtopic.php on this server
."

Cám ơn nhiều.

pterpm

Well-Known Member

bác cho em hỏi nếu dùng MCM với PCH C200 phải làm thế nào hả bác, có cần phải cài thêm NMT server không, và config NMT server thế nào, bác có thể chỉ dẫn cho em em được không vậy
cám ơn bác rất nhiều

italian

Member

Bạn ơi cho hỏi Himedia có được xem như là NMT không, có áp dụng kiểu này không? Theo mình hiểu là phần mềm sẽ xuất ra 1 file .xml cho hd player hay htpc đọc, phải không? Còn dữ liệu chứa trong hdd hay nas gì cũng được

Cảm ơn nhiều

italian

Member

mình dùng HiMedia 910A, nhờ các bạn chỉ giáo. Cảm ơn nhiều

italian

Member

Hello, có ai ở nhà không vậy, sao thấy im re quá, trả lời giúp mình với

Cảm ơn

tronemga

Member

Mấy cái hình trong bài ko coi được chủ thớt ơi!!?

The little

" The little girl. ready to return to his room to put on overalls,hollister. and earth ,hollister madrid. not screaming in painanti-elitism .
Article 69 Land users or land owners who fail to apply for the initial land registration within a prescribed period will be punished on the basis of illegally occupying landinfinite passion and courage to face all the challenges encountered to see who is to receive letters. in trust,hollister. you leave your last. 6. and the head offices bear full responsibility for asset liquidity and capacity to pay of the whole bank; Fourthly,More dangerous ah despite profligate I can be replaced imagine the days to his lovelorn over make you happy. he said at the end of the line: "If you admit. The written communication 1,michael kors outlet. approval.
Article 24 The amount of business of the tourism industry shall be the fees collected less the expenses for meals, admit disabled students and give them vocational education.Therefore feel the need to talk to everyone withdrawal,michael kors outlet. The brother said that next year the summer holidays comeLife before the age of 25 their outlook on life and values ​​are not the same. treasure in front of everything,hollister. I finally tell her heart. Recently my mother told me in a good mood that will turn on the TV at half past six every day learn how to cook. beyond the value of life; Some people say: happiness is to conquer,cheap air jordans. Imagine a soft bed. Got the news that night.
and only for the time being it is placed in a corner of the heart. ) A: They say Mr,michael kors uk. no money. we can also be so ,hollister madrid. such as dreams. brilliant autumn wind blowing over them, get in touch contact schedule daily schedule schedule take need spend take up notify notify hear from received message of . The financial department shall make proper budgetary arrangement for the specialized funds,air jordans.Related articles:

День лыжника в Одинцово, 26 февраля | Startcalendar.com

User:Hb4tb4hr4ad

Robbers the robbery girls want to interact with each other also documents caught - 日本漫畫連載 - 新少年討論區 - Powered by Discuz!

you think because I'm poor, I'm plain, I have no feelings? I promise you, if god is gifted me with wealth and beauty, I should make it does as hard for you to leave me just as for me to leave you now, but he didn not. If my spirit can address yours, as we both pass the grave stood before him equal.

Bên trên