Kết nối qua cổng eSata, FireWire 400 ra 1394

O2S2006

Member
Nhờ các bác giúp đỡ hớng dẫn cách kết nối HDD rời có cổng ESata, FireWire 400 với cổng ESata và Cổng IEEE 1394 của máy tính xách tay.

Ðề: Kết nối qua cổng eSata, FireWire 400 ra 1394

Nhờ các bác giúp đỡ hớng dẫn cách kết nối HDD rời có cổng ESata, FireWire 400 với cổng ESata và Cổng IEEE 1394 của máy tính xách tay.

Không rõ ổ rời của bro là ổ cứng di động có đủ cổng eSATA và Firewire hay không? nếu đã có đủ thì bro chỉ việc cắm cable eSATA to eSATA or cable Firewire vào 2 thiết bị trên là xong có gì đâu (nhớ cắm nguồn và bật lên nhé :)) ).

O2S2006

Member

Nhờ Bác Hoàng HDmedia giúp dùm mình: Ổ HDD mình có 1 ổ WD có cổng eSata nhưng nối vào cổng eSata máy tính thì không thấy lên nên không biết có phải cài đặt gì không (không thấy có driver đi kèm ), còn một ổ HDD extrenal có cổng FireWire 400 (ổ Verbatine 2"5 - 500 Gb) nối vào cổng IEEE 1394 máy xách tay Sony SZ680 vẫn không thấy lên ? luôn. Không hiểu cần phải cài đặt gì thêm để xài được các cổng này không khi kết nối vậy Bác Hoàng HD Media.

Nhờ Bác Hoàng HDmedia giúp dùm mình: Ổ HDD mình có 1 ổ WD có cổng eSata nhưng nối vào cổng eSata máy tính thì không thấy lên nên không biết có phải cài đặt gì không (không thấy có driver đi kèm ), còn một ổ HDD extrenal có cổng FireWire 400 (ổ Verbatine 2"5 - 500 Gb) nối vào cổng IEEE 1394 máy xách tay Sony SZ680 vẫn không thấy lên ? luôn. Không hiểu cần phải cài đặt gì thêm để xài được các cổng này không khi kết nối vậy Bác Hoàng HD Media.

Với cổng eSATA thì bạn không cần cài đặt driver, tuy nhiên phải vào BIOS setup kích hoạt cổng eSATA ở chế độ Auto hoặc Enable lên trước và bạn cắm ổ, bật nguồn rồi mới boot máy. Để có thể Hot plug được bạn tham khảo thêm topic này:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=13138

Với ổ Verbatine 2"5 bạn cần cài driver theo đĩa kèm theo ổ hoặc search trên mạng.
Chúc thành công :D

Bên trên