KhacTuyen's Home Theater!

khactuyen

Banned
Ðề: KhacTuyen's Home Theater!

Dual sub:

lu05

Member

Mấy tấm tiêu âm nhìn đẹp quá,bộ giàn cũng ngon lành nữa.Tổng thiệt hại bao nhiêu hả bác?

hainam1982

Well-Known Member

em tưởng bác về một em PB và một em SB chứ. hôm nay lại thấy 2 em SB.bác cho ý kiến nhận xét so với PSA như thế nào nhé

khactuyen

Banned

Mấy tấm tiêu âm nhìn đẹp quá,bộ giàn cũng ngon lành nữa.Tổng thiệt hại bao nhiêu hả bác?
Thanks bác, mình cũng chưa ngồi cộng lại chi phí.
em tưởng bác về một em PB và một em SB chứ. hôm nay lại thấy 2 em SB.bác cho ý kiến nhận xét so với PSA như thế nào nhé
Mình mang 2 con về so sánh thôi bác ạ, PB13 quá to với phòng mình nền chơi SB.
Xem film mình đánh giá PSA (XS30SE) cao hơn (10: PSA - 9: SB13); Music thì SVS: 10 - PSA: 8.
/// PB13u xem film cực kỳ đã (ở tần số 16-35hz cho output lớn hơn con SB13U và PSA XS30SE) nên film PB13 mạnh mẽ hơn so với 2 thằng kia nhưng thùng loa quá to và nặng. 1 PB13U = 4 con SB13U ở dải 16-35hz và = 3 XS30se.
sb13 cho âm bass nhanh và chính xác, gọn hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

winterfell101

Well-Known Member

bác vã 2 quả Sub kinh quá :D, có rung sàn nhà ko bác? con xs30 e set +5db xem phim rung cả sàn, cảm giác như có kiến bò khắp người bác ạh :)),

saridf

Member

Bác đi dây và gắn giá treo cho cặp Sur thế nào mà nhìn gọn đẹp thế?

khactuyen

Banned

bác vã 2 quả Sub kinh quá :D, có rung sàn nhà ko bác? con xs30 e set +5db xem phim rung cả sàn, cảm giác như có kiến bò khắp người bác ạh :)),
ko ăn được XS30SE khoản movies em ơi, nhạc thì hơn kha khá.
Bác đi dây và gắn giá treo cho cặp Sur thế nào mà nhìn gọn đẹp thế?
dây mình đi nổi trong ống ghen (đi sát với gạch chân tường nên ko bị lộ nhiều), loa treo bằng ốc vít bình thường mà bác.

khactuyen

Banned

Trong một dàn âm thanh, sự liên kết, hỗ trợ giữa các thiết bị với nhau để tạo ra một âm thanh hoàn hảo ảnh hưởng của các thiết bị đến chất lượng âm thanh là điều mà chúng ta đã biết từ lâu. Đa số các yếu tố như dải tần số, độ méo tiếng, dải động… đều phụ thuộc vào chúng. Tuy nhiên bên cạnh các thiết bị âm thanh, ảnh hưởng của dây cáp kết nối đến chất âm của bộ dàn thì không phải ai cũng biết. Thiết kế, chất liệu và kết cấu của cáp kết nối có ảnh hưởng như thế nào đến tín hiệu âm thanh?

Bác có thể diễn giải chi tiết được ko?

Bên trên