Khi nào AVG nâng cấp cổng Loop Out ?

petiteLoan

Dear toàn thể anh em AVG, các anh em kinh doanh cũng như kỹ thuật và các lãnh đạo đang-ẩn-danh trên diễn đàn này :D,

Mình chỉ mới vào làm AVG một thời gian và khi "dấn thân" đi lắp đặt mình có mấy ý kiến như sau:

Mình mong muốn AVG có thể nâng cấp tính năng cổng loop out sao cho có thể nối qua trực tiếp TV khác mà ko thông qua đầu thu. Hiện K+ VTC và các đầu giải mã của các hãng khác HTVC, SCTV... đều làm dc điều đó rồi. Chỉ cần cắm sợi cáp từ đầu thu đến cổng cáp của TV là xong. Với đầu thu hiện giờ của AVG chỉ có thể nối 2 TV coi củng lúc với điều kiện CRT-LCD hoặc LCD-LCD, nhà nào có 2 CRT thì pó tay !

Mình cũng hy vọng AVG có cách nào giảm thiểu số lượng đầu thu xuất hiện trong nhà khi nhà đó có nhiều TV được ko ? Cho dù đầu thu phụ sắp triển khai chính thức có thể làm giảm chi phí cho khách nhưng cũng chỉ thỏa đáng 1 phần, ví dụ nhà có 6-7 cái TV cứ thế mà nối nối nối ra tốn 1 cục dây ah, chưa nói khi lắp đặt cũng phải xét đến cách đi dây thẩm mỹ. Chưa kể 1 ăngten đặt ở vị trí đó cũng chưa chắc đáp ứng sóng cho tất cả TV cùng lúc như vậy.

Là vì mình đã gặp 1 trường hợp khách sạn nọ cỡ 20 phòng, ở 1 khu dân cư mới nổi truyền hình cáp hữu tuyến chưa kéo tới: Giải pháp 1: vẫn kéo cáp hữu tuyến đi dây cáp chính vào cổng KS rồi tỏa ra các phòng, thêm khuếch đại đầu nguồn cuối nguồn mất cả chục triệu chưa kể phần hòa mạng tín hiệu của đài đi vô tốn thêm 1 mớ, và vẫn hạn chế bởi độ dài dây cáp chính chỉ dc 300 mét thôi. Giải pháp 2: kéo cáp quang thì vướng tìm source quang & xin phép đài truyền hình tỉnh. Giải pháp 3: 20 bộ đầu thu AVG (hốt hàng :D) thì lại gặp những vướng mắc như mình nói ở trên.

Xét về tổng thể, giải pháp 3 vẫn là OK nhất vì ưu thế nhỏ gọn của bộ đầu thu AVG \:D/, nhưng mình vẫn mong nó cải thiện hơn để có thể giải quyết hết mọi tình huống & nhu cầu của khách (nhất là để mình hốt hàng lun mấy ca như thế này, hehe :D)

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Khi nào AVG nâng cấp cổng Loop Out ?

Ý bác chắc nói đến DTT? Em không hiểu ý bác lắm, việc cắm cổng Loop Out của đầu thu thẳng ra TV chỉ giúp các TV khác xem được truyền hình analog của đường tín hiệu đang có hoặc cùng lắm là xem các kênh TH số mặt đất phát miễn phí không khóa mã khác, chứ không thể nào giúp các TV khác xem được các kênh khác của AVG, vì không có đồ giải mã tương ứng (có thể có bộ giải mã DVB-T2 đấy nhưng làm gì có hỗ trợ khóa mã và thẻ giải mã của AVG?). Còn nếu muốn nhiều TV xem các kênh khác nhau của dịch vụ AVG thì bắt buộc phải có ngần đấy đầu thu của AVG.

petiteLoan

nếu muốn nhiều TV xem các kênh khác nhau của dịch vụ AVG thì bắt buộc phải có ngần đấy đầu thu của AVG.

Ừ, DTT đó. "Ngần ấy đầu thu" nghe là phê thiệt, nó có thể đáp ứng cho đối tượng hộ gia đình nhưng khi đi dự án và công trình lớn ở những nơi heo hút, KDC mới nổi, ngầm hóa,... thì làm sao? 1 ăngten thì đáp ứng làm sao? mong chờ AVG có cách

Ý kiến bác này rất hay. Nhà nhà bây giờ rất nhiều TV chưa nói đến nhà nghỉ, khách sạn, văn phòng.
Nếu muốn góp ý với AVG thì còn nhiều lắm. Nhưng chẳng biết họ có nghe không?

nhocti007

Member

Đây không phải là cổng Loop out mà là cổng RF, phát giống truyền hình tương tự, loop out là cổng chuyển cái tín hiệu vệ tinh kia ra để đầu thu khác giải mã thôi. Mà nếu có cổng này thì bác cũng cần gần 100 cái đầu để trộn gần 100 kênh của AVG :D

Bên trên