Khu vực trao đổi vật dụng liên quan đến nhiếp ảnh của anh em

dangnham

Ðề: Khu vực trao đổi vật dụng liên quan đến nhiếp ảnh của anh em

ok em... vào đây và mang tiền theo nhé.. chán vụ sory airline của chú và kiukiu

Thằng ku doc_khach đang có ý định đầu tháng vào đó đấy, em cũng máu đi cùng lắm, nhưng khổ nỗi Obama với Bác Hồ toàn nhìn thấy trên TV thôi =))

ah... em sắp đi lung tung vài ngày... mà cái chân máy của em có cùi và dài quá...
bác nào Sài Thành có loại nào chịu được 1-2kg [5DII+24-105], ngắn hơn 450mm khi xếp cho em thuê nhé. Tks

Em có cái Fotomate cùi đây anh ơi, phơi đêm vô tư :))

conan2901

Active Member

Thằng ku doc_khach đang có ý định đầu tháng vào đó đấy, em cũng máu đi cùng lắm, nhưng khổ nỗi Obama với Bác Hồ toàn nhìn thấy trên TV thôi =))

hôm rồi đi công trường, có vác đc cái này, không biết ship vô cho lão ý kiểu gì :p

tieuthieugia

Well-Known Member

hết giờ ship rùi... tks

dangnhuquynh

hehe... flash thi em có 2 cái .. khoe chút... 580 II và 430 II :p

ok em... vào đây và mang tiền theo nhé.. chán vụ sory airline của chú và kiukiu
lão cần gì mà phải dùng hai cái flash xịn thế. bán bớt một cái đi

dangnhuquynh

Không đi được đừng có hứa hẹn làm gì. không lại mang tiếng là so rỳ e lai

Có cải chân lởm mà cứ quảng cáo suốt

tinhte

Well-Known Member

Em đã chuyển quyền sử dụng xong ạ. Tks.

Chỉnh sửa lần cuối:

dh201hy

Well-Known Member

Em có PM cho bác Tinhte rồi. Bác check rồi hồi âm lại cho em nhé.

HD Lover

Member

Em cũng có một số đồ rất ít dùng (hoặc thật sự chỉ test và chưa mang ra ngoài dùng) cần trao đổi:

Cần ra đi:

1. Cặp filter CPL + ND 08 - Hoya (made in Japan - hộp) - 58mm. Mua mới tại KL, tình trạng như mới vì em đổi kit 18-55mm chưa đầy tháng.: đã chuyển nhượng

2. Chân Manfrotto 055 CXPRO 4 (carbon) + Ball head Manfortto 498 CR2 + bao Manfrotto (authentic), như mới (em dùng đúng 01 lần off HD), hộp đầy đủ và còn bảo hành 7 tháng tại Lê Đức.: đã chuyển nhượng

Combo rất tiện cho chụp panorama, macro và bỏ vừa vali cở trung.
3. Ống 85mm F/1.8 LBM (còn BH 18 tháng) + Hood ET65III (authentic - japan - hộp) + filter Marumi DHG 58mm (Hoằng Quân). Như mới, nhưng có 01 hạt bụi rất nhỏ (nhìn thật kỹ mới thấy) và ko ảnh hưởng đến ảnh.: đã chuyển nhượng

4. 17 - 40 F/4 L - UY - hộp, cáp, hood, túi đầy đủ, series trên hộp và ống cùng số. Mua mới tại VH, đã hết BH. Tình trạng như mới, không lỗi lầm.: đã chuyển nhượng

5. 70 - 200 F/4 L IS LBM - UY (còn BH 18 tháng) - hộp, cáp, hood, túi đầy đủ. chỉ test và chưa mang ra ngoài dùng bao giờ.: đã chuyển nhượng

Cần nhập:
1. một máy Canon 550D hoặc 600D hoặc 60D. Mới - nếu còn bảo hành càng thích.

Chỉnh sửa lần cuối:

tinhte

Well-Known Member

Đổi bộ của em với 70 - 200 F/4 L IS LBM - UY đi bác.

dangnhuquynh

Em cũng có một số đồ rất ít dùng (hoặc thật sự chỉ test và chưa mang ra ngoài dùng) cần trao đổi:

Cần ra đi:

1. Cặp filter CPL + ND 08 - Hoya (made in Japan - hộp) - 58mm. Mua mới tại KL, tình trạng như mới vì em đổi kit 18-55mm chưa đầy tháng.
2. Chân Manfrotto 055 CXPRO 4 (carbon) + Ball head Manfortto 498 CR2 + bao Manfrotto (authentic), như mới (em dùng đúng 01 lần off HD), hộp đầy đủ và còn bảo hành 7 tháng tại Lê Đức.
3. Ống 85mm F/1.8 LBM (còn BH 18 tháng) + Hood (authentic - japan - hộp) + filter Marumi DHG 58mm (Hoằng Quân). Như mới, nhưng có 01 hạt bụi rất nhỏ (nhìn thật kỹ mới thấy) và ko ảnh hưởng đến ảnh.
4. 17 - 40 F/4 L - UY - hộp, cáp, hood, túi đầy đủ. Mua mới tại VH, đã hết BH. Tình trạng như mới, không lỗi lầm.
5. 70 - 200 F/4 L IS LBM - UY (còn BH 18 tháng) - hộp, cáp, hood, túi đầy đủ. chỉ test và chưa mang ra ngoài dùng bao giờ.

Cần nhập:
1. một máy Canon 550D hoặc 600D hoặc 60D. Mới - nếu còn bảo hành càng thích.

bác báo chi tiết các thứ ở trên đi để em cho nó đi cho nó nhanh. quan tâm nhất bộ tripod

HD Lover

Member

Đổi bộ của em với 70 - 200 F/4 L IS LBM - UY đi bác.
Em định mua máy nhỏ cho con gái và bà xã chụp. Nếu ko mua được và tuần sau máy bác vẫn còn. Em xin sẽ liên lạc bác.

bác báo chi tiết các thứ ở trên đi để em cho nó đi cho nó nhanh. quan tâm nhất bộ tripod
Vừa nhắn PM giá đến bác. Nếu lấy cả bộ, em xin tặng thêm dây đeo mềm Lowepro Voyager C để đeo vai cây tripod này hoặc treo vật dụng bên dưới để tăng trọng (dây này em cũng mua mới cùng lúc với cây tripod trên).

dangnham

Lão nào dư 24-105 không nhỉ :D

hellomoto

Active Member

Em định mua máy nhỏ cho con gái và bà xã chụp. Nếu ko mua được và tuần sau máy bác vẫn còn. Em xin sẽ liên lạc bác.

thế mua PnS chứ lão nhập 600, 500 làm gì nữa, mà dạo này bận bịu quá hay sao ít xuất hiện thế bác ?

HD Lover

Member

thế mua PnS chứ lão nhập 600, 500 làm gì nữa, mà dạo này bận bịu quá hay sao ít xuất hiện thế bác ?

nhà có nhưng mà đời cũ nên không ai chịu dùng :(, chỉ khoái xxxD nhỏ gọn chụp đêm tốt, nên bác nào lên đời để lại cho em nhen...

Năm nay em còn rãnh hơn năm ngoái, đi công tác nhiều hơn, đi chơi cũng nhiều hơn...chỉ là tinh thần ko có thôi.

TQN

Đang dư mấy cái mount convert, cụ thể:

- M42 -> m4/3 (2 cái)
- Leica M -> m4/3 (1 cái)
- Leica R -> 4/3 (1 cái)

Hàng không bán, chỉ đổi, hoặc quy ra: mỗi món = 1 ly cafe

Đang cần vài món, cụ thể:

- Summilux M 24mm f/1.4 ASPH
- Elmarit R 24mm hoặc 28mm
- Summilux R 80mm

Cụ nào có những món trên mà dư không dùng thì ới em nhé.

Thanks all!

Bên trên