Khui thùng JARGUAR 203N

Zor

Hàng 203N của Komi với 303XG của Sóng Nhạc các bác có ai đã test thử chưa, các quán karaoke thấy ít dùng hàng của Sóng Nhạc :-?

HTPC Supporter

Hàng 203N của Komi với 303XG của Sóng Nhạc các bác có ai đã test thử chưa, các quán karaoke thấy ít dùng hàng của Sóng Nhạc :-?

Hàng ở quán phải dễ dùng, chạy ổn định, dễ sửa chữa khi hỏng hóc, để tối ưu đầu tư thì Amply chỉ cần hàng bãi tầm 1-2 củ và 1 thằng thợ sửa ruột để nó sửa nhanh cho mỗi lần cháy sò. 1 chỗ hát có khoảng 5 phòng thì cứ xác định là hàn lại sò thường xuyên 2 tháng lần bạn à. Đầu tư quán xá phòng ốc cho đẹp và nhiều bài thôi còn chất lượng âm thanh chỉ vừa tầm là được. Đến quán 1 là đã bia, rượu vào nhiều, 2 là có tay vịn, ai quan tâm kỹ tới chất lượng âm thanh làm chi.

Zor

Hàng ở quán phải dễ dùng, chạy ổn định, dễ sửa chữa khi hỏng hóc, để tối ưu đầu tư thì Amply chỉ cần hàng bãi tầm 1-2 củ và 1 thằng thợ sửa ruột để nó sửa nhanh cho mỗi lần cháy sò. 1 chỗ hát có khoảng 5 phòng thì cứ xác định là hàn lại sò thường xuyên 2 tháng lần bạn à. Đầu tư quán xá phòng ốc cho đẹp và nhiều bài thôi còn chất lượng âm thanh chỉ vừa tầm là được. Đến quán 1 là đã bia, rượu vào nhiều, 2 là có tay vịn, ai quan tâm kỹ tới chất lượng âm thanh làm chi.

Bây giờ quán họ cũng đầu tư cho âm thanh rất nhiều và không tiếc tiền, chứ đâu phải loại văn nghệ sân vườn nữa, các quán kararaoke có tiếng thậm chí cao cấp cũng hiếm dùng ampli Sóng Nhạc. Theo tôi ampli phải test thử nghiệm xem hát hay thế nào thì mới chính xác nhất, chứ nếu không thì chỉ là cảm tính thôi !

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangminhhien

Well-Known Member
Ðề: Khui thùng JARGUAR 203N

Em đang dùng 604D của sóng Nhạc đây, theo cảm nhận của em thì cũng bình thường. Theo em Sóng nhạc nên làm việc với đối tác bên Trung... hay Hàn Quốc đầu tư kỹ hơn một chút: Hình thức quá lòe loẹt, cọc loa như hàng chợ. Em đã lăn tăn so sánh gữa 604D và Boston PA1100II thì thấy thằng PA1100II hình thức pro hơn hẳn nhưng cuối cùng cũng theo tâm lý đám đông bê em 604D. Về hát thấy cũng tạm ổn được cái công suất khỏe, bảo hành 3 năm nên cũng yên tâm gào thét.

phuong_chep kok

Sản phẩm cho số đông giải trí thì giá phải thấp, nếu làm pro thì mần lúa bao nhiêu năm mới được hát kok bây giờ...

Ðề: Re: Khui thùng JARGUAR 203N

Con này hàng thật đấy, không phải hàng fake đâu, bác chủ yên tâm hét hò nhé. Chúc bác luyện thanh thật tốt!

nóng quá mổ bụng em nó cho các bác xem, cho em ý kiến...

Đã mua rồi thì bác chủ không nên băn khoăn nữa. Bác cứ hát hò thoải mái, miễn là echo hay, âm thanh mạnh mẽ, rõ ràng từng giải tần là được rồi bác ạ!

Nó dùng 4 sò loại gì mà nhỏ nhỉ?Biến áp loại vuông chứ không phải hình xuyến...Tản nhiệt có vẻ khá...

ruanshifu

thế bác không biết rồi, 203N ngừng sản xuất từ 1994. theo hiểu biết của em. đây là dòng AL khởi nguồn năm 1986 là đời đầu, về tới 1994 là hết, sau này họ chuyển hết sang digital cụ ạ!. con của bác nếu ở hà nội có 4 củ thôi ạ!

mấy bữa nay hát thấy cũng ok, hay hơn nhiều so với con cali 2tr lúc trước đang xài, bữa trước mở ra quên chụp kỹ con sò, giờ lười mở lại...

Em còn thừa on JG 203A hàng xách tay từ HQ về, chạy 4 sò sắt, mạch bên trong nhìn mốc mốc như ampli 2nd của Nhật Bản. Bác nào cần call cho em, 4tr!

minhaudio

Member

con amply cua bac la hang nhai, sieu nhai! tu mau son,hinh thuc lan linh kien.. linh kien cung kha tot, bac de dung cung ok!

chobobo

Member

Ông chú em vừa dính 1 em như bác 6tr :)) ổng ở Bmt, ông anh em cột chèo mua cho 17tr gồm 1 cái amply như bác, 1 cặp loa hàng chợ đóng 2 tấc, 1 sub yahoo minh, 1 đầu ar 3600....em về nói bị thuốc, đời nào thằng cột chèo lừa tao :)) em lẳng lặng đi về...... :)) đó là cột chèo đó nha :))

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Re: Ðề: Khui thùng JARGUAR 203N

Ông chú em vừa dính 1 em như bác 6tr :)) ổng ở Bmt, ông anh em cột chèo mua cho 17tr gồm 1 cái amply như bác, 1 cặp loa hàng chợ đóng 2 tấc, 1 sub yahoo minh, 1 đầu ar 3600....em về nói bị thuốc, đời nào thằng cột chèo lừa tao :)) em lẳng lặng đi về...... :)) đó là cột chèo đó nha :))

không khen hay lần sau ghé ông chú không mời nhậu đâu b-(

tranthangub

con của bác là hàng oem. làm lại theo sơ đồ nguyên bản của 203N từ bo mạch . nguồn , tụ lọc . IC... con của bácgiống hệt của em

em trước kia sở hữu em như thế này sử dụng rất hài lòng

sau đó do nhu cầu chạy 2 cặp loa nâng cấp lên em 604D . cảm giác đầu tiên khi nâng cấp lên em 604D là ...hụt hẫng

vì theo cá nhân chất âm , echo ko thể bằng em 203N được . tiếng 604D quá sáng . hát rất chói. mặc dù căn chỉnh rất cổ gắng

ngoài ra ko có cầu nối như 203N muốn đấu thêm eq cũng bất tiện

qua tết lại thanh lý 604D để lại về với em 203N. nhịn ăn mua thêm em pow nữa để kéo 2 cặp :-*

bác chủ đừng lăn tăn

quan trọng . vừa lỗ tai mình là được ^^

show hàng 1 tý ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

ngdhieu

Well-Known Member

Tại sao cứ phải đâm đầu vô mấy con đồ HQ này chi cho nó khổ sở vậy trời?
1 cái Mixer + 1 cái AVR nhật cũ có jumper chữ U (tháo ra để dùng làm Power chuyên) là ăn đứt mấy cái đám này hết à.

không phải ai cũng đủ can đảm bỏ qua cái cố hữu để thay đổi, một cái amp nội địa với cái mixer cali nhật tảo là đánh bay hết.

ngán nhất là amp karaoke hàn hay airrang lâu ngày cứ rột rẹt hoài, vặn lớn nghe xì xì nhiễu tùm lum.

Bass ình ình. treble xẹt xẹt chứ có mềm mại đâu.

con của bác là hàng oem. làm lại theo sơ đồ nguyên bản của 203N từ bo mạch . nguồn , tụ lọc . IC... con của bácgiống hệt của em

em trước kia sở hữu em như thế này sử dụng rất hài lòng

sau đó do nhu cầu chạy 2 cặp loa nâng cấp lên em 604D . cảm giác đầu tiên khi nâng cấp lên em 604D là ...hụt hẫng

vì theo cá nhân chất âm , echo ko thể bằng em 203N được . tiếng 604D quá sáng . hát rất chói. mặc dù căn chỉnh rất cổ gắng

ngoài ra ko có cầu nối như 203N muốn đấu thêm eq cũng bất tiện

qua tết lại thanh lý 604D để lại về với em 203N. nhịn ăn mua thêm em pow nữa để kéo 2 cặp :-*

bác chủ đừng lăn tăn

quan trọng . vừa lỗ tai mình là được ^^

show hàng 1 tý ^^

Khi nào bác chán con PA203N này thì bác để lại em.

Bên trên