Kiến nghị AVG phát HD chuẩn các kênh quan trọng dịp World Cup và sau đó

AVG nên làm thế nào để phát được World Cup HD

• Thay 2 hoặc 3 kênh nhạc tiếng bất kì bằng VTV HD

Số phiếu: 10 38.5%
  • Tiếp sóng trận đấu chuẩn HD trên kênh nhạc tiếng

Số phiếu: 4 15.4%
  • Mở khóa đầu thu để thu đủ VTV1, 3, 6 HD do VTV phát

Số phiếu: 12 46.2%

• Số lượng người bầu chọn
    26

giahoi

Ðề: Re: Kiến nghị AVG phát HD chuẩn các kênh quan trọng dịp World Cup và sau đó

Tôi thì có một ý kiến khác, đó là chất lượng kênh nhạc của AV chán quá, chỉnh stereo, mono, trái, phải chẳng thấy có sự khác biệt gì cả.

vietnam999

Ðề: Kiến nghị AVG phát HD chuẩn các kênh quan trọng dịp World Cup và sau đó

AVG nên chỉ để 1 kênh nhạc tiếng tổng hơp (hoăc cắt bỏ hoàn toàn) bởi vì trên hệ thống đã có kênh Viêtteen kênh này nên đổi thành NhạcViệt tổng hợp ( nhạc trẻ , trữ tình nhạc… nhẹ) Sam ( thiếunhi) NCM ( thểthao-giảití) Phimhay ( phim tổng hợp)Miêntây ( giảiti tổng hợp) Anviên ( giải trí tổnghơp thiên về phật giáo).

Chưa bao giờ em thấy người dùng dịch vụ truyền hình nào đòi giảm kênh như với AVG ^:)^
Em cũng vừa hỏi AVG trên Facebook thì được trả lời thế này ạ

Kể ra thì AVG có khi là đơn vị khổ nhất bây giờ... ;))

nexus9x

Well-Known Member

em cũng vừa đọc được xong ;)) kêu phát HD thì chỉ mang cái SD cao hơn bình thường ra để lấn tới :| nản quá đi

vnmaths

Member
Ðề: Re: Ðề: Kiến nghị AVG phát HD chuẩn các kênh quan trọng dịp World Cup và sau đó

Mọi người có TV mới thích vậy..... :-B
Em cũng muốn mua cái đầu DVB-T2 để xem VTV HD dịp này, nhưng nghĩ kĩ thấy phí phạm nên lại thôi.
Đầu DVB-T2 có mấy trăm k, xem cả đời được chứ có phải 1 tháng là tịt đâu :)
Các bác kiến nghị lên AVG (hoặc bất kỳ nhà cung cấp nào khác) thì cũng chẳng có tác dụng gì đâu :) Họ nắm đằng chuôi mà.

tan_huy_93

Well-Known Member

Chưa bao giờ em thấy người dùng dịch vụ truyền hình nào đòi giảm kênh như với AVG ^:)^
Em cũng vừa hỏi AVG trên Facebook thì được trả lời thế này ạ

Kể ra thì AVG có khi là đơn vị khổ nhất bây giờ... ;))

Các kênh SD của AVG có ĐỘ PHÂN GIẢI CAO nên họ không tăng HD đâu :D :D :D

P/s: 720x576p thôi chứ nhiêu mà bô bô, bitrate còn thua VTC1 số mặt đất, thua xa VTV SD số mặt đất.

vnmaths

Member

Các kênh SD của AVG có ĐỘ PHÂN GIẢI CAO nên họ không tăng HD đâu :D :D :D

P/s: 720x576p thôi chứ nhiêu mà bô bô, bitrate còn thua VTC1 số mặt đất, thua xa VTV SD số mặt đất.
Sao mình ghét cái kiểu bô bô khoe hàng của bọn AVG thế. Độ phân giải chỉ đạt 640x512, bitrate chỉ có 0,8-1Mbps, audio thì nén 48 hoặc 52kbps mà kêu "độ phân giải cao hơn chuẩn SD bình thường". Đúng là lời nói không mất thuế :))

kudo1908

Active Member

ai ko thích xem AVG cứ cắt hết đi.lên đây toàn nghe chê bai chán !

vnmaths

Member

Hiển nhiên mình chả dại dùng AVG :)) Đưa ra bằng chứng để trị cái thói khoe khoang, đánh lừa người tiêu dùng thiếu hiểu biết.

bkboy

Member

Đến thằng free nó còn được coi vtv3 hd trong khi mình trả tiền lại không được coi. Đúng là biến thái.

Thỉnh thoảng phải tạo một chút áp lực như thế này thì họ mới chóng tiến bộ được bác ạ.

DanielTran

Well-Known Member

Hu hu, mình chẳng dùng AVG mà còn thấy ngứa mắt. Giờ này là thời buổi nào mà còn chạy theo số lượng, ôm đồm những kênh rác rưởi, chỉ tổ bấm remote mỏi tay chứ ích gì. Mấy kênh đó thì mở free để mà dồn chất cho những kênh quan trọng. Hay là có quy định nào mà nó không được làm như vậy à các bác?

sokita

Member

Hi, đã làm 1 box trên diễn đàn thì đó là điều bình thường thôi bác ạ
lượn qua tất cả các box đều có tình trạng chung như thế này thôi. hi

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác cũng thâm quá, lựa đúng kênh độ phân giải cùi mà chê :)) :))
Chỉ có 1 vài kênh nó cùi như VTV2 thôi, còn lại là 720x576.

Cơ mà trước nó có 640x480 thôi nay lên được 32px nữa :)) :))

Mà AVG nó phát 720x576 là SD chuẩn cao thật, do nó nén giảm bitrate quá mức nên xấu :))
Sao mình ghét cái kiểu bô bô khoe hàng của bọn AVG thế. Độ phân giải chỉ đạt 640x512, bitrate chỉ có 0,8-1Mbps, audio thì nén 48 hoặc 52kbps mà kêu "độ phân giải cao hơn chuẩn SD bình thường". Đúng là lời nói không mất thuế :))

Em xin đưa lại hình có bác comment trên Facebook chứng minh cho độ nét của AVG, kẻo về sau khó tìm lại ạ.

Mà em hơi thắc mắc là tại sao khi bác ý đo trên phần mềm này thì nhìn kênh VTV1 với VTV2 xấu thế, mà em xem ở TV nhà em, là Samsung 50 inch, trông cũng khá được nếu nhìn theo quan điểm chuẩn SD nhỉ?

Công nhận AVG rẻ mà xem cũng ổn, có điều là lỡ chọn rồi nên không thích đổi vì điều kiện không cho phép. Nên là các bác đừng phê phán nhiều người ở forum hay chê nhé, vì ai cũng muốn tốt hơn mà :-bd

Trích nguyên văn bình luận của bác này: "Bạn thích có bằng chứng thì có liền thôi. VTV2 của VTV phát cũng đúng chuẩn SD là 720x576 nhé. Còn dưới đây là VTV1 của AVG (đúng độ phân giải nhưng độ nén cực cao để giảm đường truyền, chỉ còn 1Mbps, âm thanh thì nén còn 46kbps. Hình thì bệt, màu thì tối xỉn, âm thanh thì như ngạt mũi mà kêu ngang ngửa HD) Tội nghiệp cho ai cố gắng ca ngợi AVG. Hãy nhìn sang các nhà cung cấp khác nhé (kênh SD ít nhất là 3mbps nếu nén mpeg2, 2mbps nếu nén mpeg4). Và muốn xem bitrate của các kênh HD dòng họ AVG thì xem bên dưới (Kênh HD mà chỉ 2,23Mbps thì tương đương với SD của hãng khác thôi)"

Trích nguyên văn bình luận: "Mình dùng thiết bị thu DVB-T2 trên máy tính nên mới đọc được thông số đầy đủ như vậy. Dưới đây là các thông số của VTV và VTC để các bạn so sánh với "AVG hơn 100 kênh siêu nét" :))"

vnmaths

Member

Em xin đưa lại hình có bác comment trên Facebook chứng minh cho độ nét của AVG, kẻo về sau khó tìm lại ạ.

Mà em hơi thắc mắc là tại sao khi bác ý đo trên phần mềm này thì nhìn kênh VTV1 với VTV2 xấu thế, mà em xem ở TV nhà em, là Samsung 50 inch, trông cũng khá được nếu nhìn theo quan điểm chuẩn SD nhỉ?

Công nhận AVG rẻ mà xem cũng ổn, có điều là lỡ chọn rồi nên không thích đổi vì điều kiện không cho phép. Nên là các bác đừng phê phán nhiều người ở forum hay chê nhé, vì ai cũng muốn tốt hơn mà :-bd

Hì, cái comment đó là của mình. Thật ra không có ý phê phán các bác dùng AVG, chỉ là ghét thằng admin ở đó suốt ngày bô bô khoe hàng thôi.
Nói về rẻ thì AVG chưa chắc đã là rẻ nhất. Nếu các bác không có ý dùng gói VTVcab thì sao ko dùng VTC nhỉ? Thỉnh thoảng VTC khuyến mãi, hiện tại nạp tiền 1 năm (1200k) được tặng thêm 3 tháng (gồm cả gói VTC và HTV), gói bảo hành gì đó trị giá 400k nữa. Tính ra cũng chỉ chưa đến 80k/tháng. Mà gói HD của VTC nhiều kênh HD phong phú hơn AVG, đặc biệt là có VTV3HD và VTV6HD :) (mình dùng nhiều hãng 1 lúc nên không phải cổ vũ cho VTC nhé).

Hôm trước lắp cho bố vợ gói cao cấp nhưng thấy mấy kênh HD hình không được đẹp lắm. Được cái là thuyết minh nên các cụ có thể theo dõi đc.

Nói chung mỗi nhà cung cấp THTT có ưu nhược điểm riêng được cái này thì mất cái kia các bác trên không phải chê mà chỉ là góp ý thôi chứ cái đà này người dùng sẽ quay lưng với AVG

Bên trên