Lại thay máu quý 4/2011 toàn tập - Lần này là HTPC và Floating wall

Ðề: Lại thay máu quý 4/2011 toàn tập - Lần này là HTPC và Floating wall

Kết mỗi quả hình Bonus của bác, hehe!

Nghia_PMT

Well-Known Member

Có mỗi quả hình là ngon còn lại lỡm hết hả bác :((

Nghia_PMT

Well-Known Member

Các bác tập trung chuyên môn ngoài HD quá =))

tienlequoc

Well-Known Member

Con remote sau khi mày mò config thì bây h nếu dùng chỉ để xem film thì ko cần sờ tới chuột và bàn phím luôn :)), chỉ 2 cú bấm trên remote 1./ khởi động máy; 2./ khởi động XBMC sau đó thì play film ;)).
Máy tính bảng sao cho ra âm thanh DTS-HD đc bác, DTS đã là khó rồi đấy.
DTS thì có. Như con Acer A100. Có hdmi, hỗ trợ dual monitor, chơi được file mkv 1080p.

sieudinh

Bonus tấm cuối, đố các bác e đang play film gì nhé
Sex and zen :D :D :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Báo cáo các bác, tập tiếp theo sẽ là Epson 8350 nhé :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chủ đề máu thì ai mà chẳng sướng hả bác ơiiiii! Bác Nghĩa cứ phải gọi là quá ác hiểm :D

Hôm vừa rồi có bác nào post Maria Ozawa lên e chụp lấy down liền xong vài phút sau MOD del ngay mất tiêu may là e nhanh tay :)), mà công nhận e ấy bây h tàn thật

kid212

Member

Đừng có mà bôi xấu idol 1 thời sinh viên của mình nhá :( .

Nghia_PMT

Well-Known Member

Có con TT như Avatar chưa kid?

Nghia_PMT

Well-Known Member

thế thôi chứ sao bì đc con R8 của bác :)

duchieubui

thế thôi chứ sao bì đc con R8 của bác :)

về mọi mặt thì Em không nói, nhưng về sức mạnh thì TT RS máy xăng thì có mấy cấp đó là loại 340 mã lực,loại 410 mã lực,và chỉ kém R8 của Em 10 ngựa, nói chung là TT RS cũng kinh khủng lắm đấy bác à. :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đúng là 4.2 mạnh thật hôm đi công tác với ông xếp mình, ổng chạy con A8L 4.2 đi cao tốc Trung Lương đạp phăng phăng lên 150km/h nhẹ như ko X_X

duchieubui

Đúng là 4.2 mạnh thật hôm đi công tác với ông xếp mình, ổng chạy con A8L 4.2 đi cao tốc Trung Lương đạp phăng phăng lên 150km/h nhẹ như ko X_X

A8Long là dòng Sedan hạng sang có trọng lượng xe trên 2 tấn nên gia tốc ban đầu sẽ chậm hơn dòng thể thao là đương nhiên,ở vn nhà mình ko có đường chứ A8L vút tầm 230 đến 240 vẫn nhẹ nhàng :D ,bên này Em cũng đang đi BMW 740D và hàng ngày từ nhà đến chỗ làm việc Em đi ở tốc độ 170 bt "đây là thi thoảng thôi vì đg này ko phải cao tốc nên chỉ giới hạn ở mức đoạn đường thì 70,đoạn thì 80'' nhưng chẳng ai đi đúng tốc độ cả trừ khi trên đg có Công An :D,với A8L thường là trang bị loại động cơ V8,V10 và V12 loại V12 có công suất cực đại 450 ngựa,tuy sức ngựa nhiều hơn xe của Em nhưng khi xuất phát thì gia tốc ban đầu vẫn chậm hơn xe của Em . Xe R8 của Em đc trang bị động cơ V8FSI công suất 420 ngựa.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Dàn tập cuối của bác Nghĩa nhìn đẹp, gon gàng, chất lượng quá, kết cái con HTPC của bác.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hihi, e còn đang kết con máy chiếu Ep 8350 và quả Optimum 10 nữa bác ơi

Nghia_PMT

Well-Known Member

A8Long là dòng Sedan hạng sang có trọng lượng xe trên 2 tấn nên gia tốc ban đầu sẽ chậm hơn dòng thể thao là đương nhiên,ở vn nhà mình ko có đường chứ A8L vút tầm 230 đến 240 vẫn nhẹ nhàng :D ,bên này Em cũng đang đi BMW 740D và hàng ngày từ nhà đến chỗ làm việc Em đi ở tốc độ 170 bt "đây là thi thoảng thôi vì đg này ko phải cao tốc nên chỉ giới hạn ở mức đoạn đường thì 70,đoạn thì 80'' nhưng chẳng ai đi đúng tốc độ cả trừ khi trên đg có Công An :D,với A8L thường là trang bị loại động cơ V8,V10 và V12 loại V12 có công suất cực đại 450 ngựa,tuy sức ngựa nhiều hơn xe của Em nhưng khi xuất phát thì gia tốc ban đầu vẫn chậm hơn xe của Em . Xe R8 của Em đc trang bị động cơ V8FSI công suất 420 ngựa.

Vâng bác nhận xét rất chính xác, đúng là người đã và đang sử dụng chính xác chứ ko như bọn hãng Audi VN chỉ toàn nói phét vẽ vời. Mà VN chạy A8 V8 4.2 nghe ông xếp mình than quá xá, đang tính đổi xuống 3.6 đời 2011 cho đỡ tốn xăng.

khoitt

Member

Phải chi cái case HTPC Silverstone của bác màu đen nữa thì đẹp (cho hợp với cái Antec Multimedia Elite)

Hôm bữa thấy bác nói, mình cũng nhờ ship về cái Antec Multimedia Elite, nhưng kiếm cái case Antec HTPC NSK2480 màu đen ở TP.HCM đỏ mắt cũng ko ra, nên giờ vẫn đang lắp tạm vào con CM HAF X.

Phải công nhận cái Antec Multimedia Elite dùng rất tiện, màn hình công nghệ VFD màu xanh lá cây rất đẹp và rõ ( không như con Antec Multimedia Premier-loại chiếm 2 khe 5.25" nó dùng màn hình LCD thì góc nhìn rất mờ, thấy các forums nước ngoài chê rất nhiều). Nó tự động show thông tin OS, CPU, RAM, HDD, thông tin thời tiết, e-mail, tin tức,... luôn. Cái remote của nó cũng hay, dùng thay thế chuột luôn, on/off PC trên remote luôn.

Giờ kiếm cái case HTPC ưng ý sao khó quá.

Bên trên