làm thế nào phân biệt amply Boston xịn và fake ?

thocon872007

Ðề: làm thế nào phân biệt amply Boston xịn và fake ?

em mua 1100II ở Nguyễn Kim (cuối 11/2011 tại HN), cũng có thẻ bảo hành đàng hoàng, lúc đi lấy máy mới bung thùng, mọi thứ đều nguyên seal. Nhưng khi về nhà đọc điều kiện bảo hành thì có 1 câu cuối cùng thế này:

SẢN PHẨM BNAUDIO&BOSTON AUDIO DO CÔNG TY B.N.A PHÂN PHỐI ĐỀU CÓ PHIẾU BẢO HÀNH TRÊN VỎ THÙNG VÀ TEM NIÊM PHONG TRÊN VỎ MÁY.

Trường em của em thì có phiếu bảo hành nhưng tuyệt nhiên ko có tem niêm phong trên vỏ máy. Hic, nhưng em là người bung thung ra nhé, điều đó có nghĩa là tem niêm phong phải được dán trc khi đóng thùng chứ.

Các bác buôn hàng BOSTON giúp em giải thích với.

Máy em mua tại Trương Nghĩa 1100SVII cũng chẳng có tem gì ráo . Mà em thấy các bác toàn xài 1100II, của em sao lại có chữ SV nhỉ, mà search mạng cũng chả thấy cái nào giống như của mình. Có bác nào giống em ko ạ?

megaultima

Active Member

Up cho mấy Bác giải thích dùm :)

thocon872007

Quote by: thocon872007 "Máy em mua tại Trương Nghĩa 1100SVII cũng chẳng có tem gì ráo . Mà em thấy các bác toàn xài 1100II, của em sao lại có chữ SV nhỉ, mà search mạng cũng chả thấy cái nào giống như của mình. Có bác nào giống em ko ạ?"

Đúng là hàng của em ít người dùng thế nhỉ#:-S

megaultima

Active Member

Quote by: thocon872007 "Máy em mua tại Trương Nghĩa 1100SVII cũng chẳng có tem gì ráo . Mà em thấy các bác toàn xài 1100II, của em sao lại có chữ SV nhỉ, mà search mạng cũng chả thấy cái nào giống như của mình. Có bác nào giống em ko ạ?"

Đúng là hàng của em ít người dùng thế nhỉ#:-S

Bác nào biết vụ này trả lời dùm Bác thocon872007 đi . Tội bác ấy cứ quote lại hoài ! :( (chắc có lẽ có liên quan đến cửa hàng nên nhiều bác ngại đụng chạm nên không giải thích ) . Tốt nhất là Bác Van_loc giải thích là ổn thỏa nhất :-bd

leo6love

Lăn tăn làm gì Boston, nếu sợ hàng nhái thì cứ Jarguar có tem Sóng Nhạc mà chiến thôi, theo mình biết thì mua hàng Boston ở cửa hàng nào thì cửa hàng ấy BH, không có đại lý chính thức? Bác nào biết về Boston vô giải thích hộ bà con chút.

leo6love

Em cũng đang lăn tăn nên up lên nhờ các bác giúp đỡ.

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác nào biết vụ này trả lời dùm Bác thocon872007 đi . Tội bác ấy cứ quote lại hoài ! :( (chắc có lẽ có liên quan đến cửa hàng nên nhiều bác ngại đụng chạm nên không giải thích ) . Tốt nhất là Bác Van_loc giải thích là ổn thỏa nhất :-bd

Boston PA 1100SV II là Amply đời trước . Đời sau chuyển tên BnAudio PA 1100 SII . Tất cả đều của Boston Made in Korea do Cty TNHH TM Điện Tử B.N.A nhập khẩu và phân phối sản phẩm KOK BostonAudio ở VN. showroom và bảo hành 57 Huỳnh Thúc Kháng, Q1 .

Đơn giản nhất là amli kok sịn ko bao giờ có nút 3S ở tầng điều khiển music,và amli Boston thì phải có núm balance ở tầng điều chỉnh music.phần điều chỉnh master phải có đủ 4 nút volume,lo mid hi.Trên nóc máy có mộc tròn dập chìm chữ Bna.Có cty phân phối ở miền Bắc là cty HMT ở số 11 Hai Bà Trưng,Q Hoàn Kiếm,HN.Tốt nhất bạn nên chọn serie BN-PA 1100SII(màu bạc) hoặc Boston-PA 1100II(đen),họ có 2 logo song song với nhau,để tránh làm giả,theo chủ quan của mình thì duy nhất serie này thiết kế kỹ và toàn bộ jack đc mạ vàng chất lượng cao.
SSeesn thời điểm này thì logo BN-PA 1100II chưa có hàng nhái.

có người đăng bán cái amply Boston Audio PA 1300, định mua về karaoke nhưng mình không biết là đúng hàng xịn hay không nữa? nhờ các cao thủ chỉ cách nhận biết hàng nhái để khỏi phải mua lầm. thanks.

Cách giản nhất là bạn xem ở tầng MUSIC xem có núm balance không nhé,nếu chỉ có 4 núm vặn mà không có núm chỉnh balance thì là nhái nhé,chhuaarn phải có volum,balance,lo mid và hi.
Ví dụ như ở trong hình là hàng fake đấy bạn ạ,mà hàng chính hãng nói chung là không có núm chỉnh 3S đâu nhé,trên nóc máy phải có chữ boston audio hoặc Bn audio dập chìm nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

bác mua con này ỏ đâu, giá bao nhiêu? có ổn ko e cũng muon mua con ntn, xem ra có vẻ dễ gép loa
Con này 100% là fake ạ,phần chỉnh music không có núm balance các bác ạ,hàng sịn chính hãng có núm đó nhé

anhhung0917

Member
Re: Ðề: làm thế nào phân biệt amply Boston xịn và fake ?

Cho em hỏi anh vinagoh mua amly đó ở đâu? ạ anh inbox cho em được không em cám ơn anh nhiều lắm

Ðề: Re: Ðề: làm thế nào phân biệt amply Boston xịn và fake ?

May quá có cái thớt này!!!
Các Bác kiểm tra dùm xem amp Boston này có phải hàng nháy không nhé:

Sách hướng dẫn và phiếu BH:

Con này 100% là fake ạ,phần chỉnh music không có núm balance các bác ạ,hàng sịn chính hãng có núm đó nhé

Cho em hỏi anh vinagoh mua amly đó ở đâu? ạ anh inbox cho em được không em cám ơn anh nhiều lắm

Chủ đề hơi lâu nhưng có người hỏi nên mạn phép có chút ý kiến nhé

Nếu chỉ dựa vào cái núm Balane thì hiện nay không còn chính xác nữa ạ vì hàng TQ hiện nay giống hàng xịn tới 99%. Chỉ khác Logo phía trước và trên nắp không có dập nổi logo BNA

Còn cái có nút 3s mà ko có núm Balane thì ko phải TQ mà là hàng....Nhật ạ

Đây là hàng Trung Quốc, tầng music vẫn có balane nhé

Đây là hàng Nhật....

Còn đây là hàng xịn, tùy theo đợt hàng mà Logo có thể thay đổi là BN Audio hoặc Boston Audio

May quá có cái thớt này!!!
Các Bác kiểm tra dùm xem amp Boston này có phải hàng nháy không nhé:

Sách hướng dẫn và phiếu BH:

Toàn bộ phiếu bảo hành và sản phẩm trong ảnh là hàng nhái 100%,hàng Boston sịn thì phải có núm Balance ở tầng điều chỉnh âm sắc.Mătj sau máy các jack mạ vàng sắc nét nữa.Logo có chữ Bn Audio hoặc Boston Audio,nhưng Boston Audio hay bị làm nhái nên hãng đổi sang BN Audio

Chỉnh sửa lần cuối:

tyfnmax

Active Member

Boston này là của hãng nào bên Hàn. Vào mấy cái web Hàn hình như không có mấy cái loại này. Mặc dù cái của Hưng anh thấy rất hay nhưng hình như Boston này không phải của hãng nào của Hàn thì phải ?

Bên trên