Liều mình show bộ HD hợp chủng quốc của em

nghiabm

Member
nín thở bóp cò, oánh liều show bộ HD lẩu thập cẩm nhà em. Phòng em chừng 18m, khoảng cách xem tầm 3m7, tiêu tán âm bằng mành rèm, thảm, thú bông của bé bi nhà em :D

Cấu hình
TV Pana 42 inch
Receiver Denon 4308CI
Front: Jamo D590
Center: JBL S Center II
Surr: Wharfedale WH-2
HDP EGreat R300 + HDD 2TB x 2

EM không dùng Sub vì phòng nhỏ, Sub của D590 oánh thấy phê rồi (em đã dùng qua Sub Ya 515, Polk PSW 125, Polk Pro 660)

EM xin show mấy tấm hình, các bác chém em nhẹ nhẹ thôi ạ ~O)~O)~O)

[/url] [/IMG]

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Liều mình show bộ HD hợp chủng quốc của em

Chúc mừng bác có bộ dàn gọn ,đẹp
Con denon 4308 là nhất rồi còn gỉ nữa bác :)

minhtuantkh

Bác bóp cò thế này AE chết hết. Hệ thống quá ngon rồi, chơi AVR cổ đó mà không Sub thì quả là tiếc và uổng quá. Phòng em có 20m2 chỉ có 2311 thôi mà em quất 2 sub luôn. Bác chơi surr đa hướng quá chuẩn, nhưng với khoảng cách ngồi đến tường sau như vậy em nghĩ bác chơi SurB sẽ lê tê phê hơn đấy ạ.

nghiabm

Member

Dạ vâng, em cũng đang kiếm con sub, trước có sài mấy con sub mà thấy con polk pro 660 cũng ok, mà em nó lại màu đen và hơi to, ko hợp với tone màu nên em mới đẩy em nó đi, đang kiếm em sub nào cùng màu cherry và thay cái cent sang HTM61 nữa cho cùng màu luôn.

EM cũng tính làm thêm surr back, đặt trên cái giá sách luôn. còn đang săn hàng 2nd cùng màu cherry mà chưa thấy bác ạ :D

Cảm ơn các bác!

m1984

Member

Dàn đẹp, chúc mừng bác :)

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Bộ dàn, gọn gàng, đẹp, nhưng cái TV và cái kệ hông nằm chính giữa cái FW nên thấy hơi sao sao ấy. Chúc bác vui.

nghiabm

Member

Vâng, bác góp ý quá chuẩn, em cũng thấy vậy khi làm xong, đang tính có time sẽ chỉnh sửa lại chút cho nó cân đối hơn. tks bác.

leepham

Well-Known Member

Vâng, bác góp ý quá chuẩn, em cũng thấy vậy khi làm xong, đang tính có time sẽ chỉnh sửa lại chút cho nó cân đối hơn. tks bác.

Ok hết chỉnh cái FW lại là chuẩn :D:D nhìn hơi mất cân đối xíu...chúc mừng bác

0joro0

Huyền Thoại

Khoái con Sheep đu trên cục SR. :))

AIKIBI

Hi sinh thêm 1 tấc, kéo cái Floating Wall phủ luôn mặt cột cho nó cân đối là đẹp luôn =D>

fostina

Well-Known Member

Dàn đẹp quá bác hả, mau thêm Sub nữa là hoàn hảo rồi bác, chúc bác luôn vui với dàn đẹp nhe.

tinhte

Well-Known Member

Nhà mình cũng có cặp Jamo D590 nhưng đang để nghe nhạc, sau này nâng cấp bộ 2 kênh có thể sẽ để em D590 làm front như của bác. Bác cho mình biết D590 đánh front xem film như thế nào nhé ?

nghiabm

Member

Nhà mình cũng có cặp Jamo D590 nhưng đang để nghe nhạc, sau này nâng cấp bộ 2 kênh có thể sẽ để em D590 làm front như của bác. Bác cho mình biết D590 đánh front xem film như thế nào nhé ?

Theo cảm nhận của em thì D590 dùng làm Front hay bác ạ, đặc biệt Sub của em nó quá tốt, hiện em ko dùng Sub rời mà Sub của D590 đánh vẫn rung nhà luôn (em đã dùng qua Sub ya 515, Polk psw 125 cùng bộ dàn này nhưng thấy ko khác khi dùng sub của D590, sau em dùng lên Polk Pro 660 thì mới thấy hay hơn, mà em nó màu đen và hơi to nên em cho ra đi rồi, đang kiếm em Sub màu cherry cho nó đồng bộ, thích optimum 10 màu cherry mà chưa đủ thóc bác ạ :(( ).

nghiabm

Member

Cảm ơn bác, em này thuộc dạng ngon bổ rẻ đấy bác, theo đánh giá của em thì kém em HTM61 chút, còn HTM62 thì ko có cửa với em nó (chỉ là cảm nhận cá nhân em thôi ạ)

thuphuongan

dàn đẹp, bác mua thêm decal vân gỗ cùng màu dán vào tường thì khỏi phải làm lại tấm FW chi mất công.

nghiabm

Member

dàn đẹp, bác mua thêm decal vân gỗ cùng màu dán vào tường thì khỏi phải làm lại tấm FW chi mất công.

Vâng, em cũng dịnh vậy cho đỡ lách cách mà chưa có time đi mua decal về dán. tks bác ~O)

nghiabm

Member

Tks bác, em còn ít kinh nghiệm trong con đường HD này lắm, còn phải học hỏi nhiều bác ạ ~O)~O)~O)

nghiabm

Member

Tình hình là nghe lời các bác, em đã order 1 em Jamo Sub650, sang tuần có hàng về lại up ảnh lên hầu các bác.
mà em thấy khoai tây cũng nhiều đánh giá về em này (khoai tây đánh giá khá good), nhưng khoai ta thì ít ý kiến về em này quá, các bác thấy em này ghép với bộ hiện tại của em có OK ko ạ? bác nào biết cho em xin tý nhận xét nhé. Em cảm ơn nhiều.

Bên trên