Màn đêm huyền diệu...

duongbaba

Active Member
Ðề: Màn đêm huyền diệu...

Tranh thủ lúc các bác nhà ta bị vợ quản thúc kg cho ra đường ban đêm, em xin múa thêm vài đường nữa. Mời các bác :D

01. Nghi lễ trước nhà thờ Đức Bà.

02. Bắp trước khi biến thành cùi bắp:

03. Khuôn mặt bác IVAN xanh lè vì phát hiện ra chân bị méo =))
Xem nguyên nhân click here :D

04. Chợ đêm Bình Tây:

05. Khách đêm:

Chỉnh sửa lần cuối:

hellomoto

Active Member

đẹp quá anh D à, nhìn phê thật, các tấm hình chỉ cần để ý đến bố cục cho nó chặt chẽ hơn chút nữa là đạt yêu cầu rồi, thèm quá

duongbaba

Active Member

đẹp quá anh D à, nhìn phê thật, các tấm hình chỉ cần để ý đến bố cục cho nó chặt chẽ hơn chút nữa là đạt yêu cầu rồi, thèm quá

Đẹp quá trời ta, đêm qua bác rủ rê mà bận quá hem theo chân bác được, bác này có khiếu với giờ âm ta khẹc khẹc.

Tấm số 5 bắt khoảnh khắc tự nhiên hay quá.

Nói thật vẫn mê nước ảnh thật ít có sự can thiệp sâu vào PS, da con người phải như thế nhìn mới đã chứ láng o sạch hết lỗ chân lông nhìn nó sao sao ấy^^. Thân.

Cám ơn hai bác đã góp ý động viên em rất nhiều. Đúng là em rất thích chụp ban đêm, nhưng tất cả đều bị dư sáng rất nặng và kg được trong. Em toàn để Tv rồi sút, tiếp đến là pre-post cẩu thả :D lần tới em sẽ chuẩn bị kỹ hơn.

Sorry bác Tuyến, tất cả hình gốc đều đỏ như tôm luộc nên em phải "bùa" qua rất nhiều công đoạn, riêng tấm số 4 chỉ có sharpen :D

Tấm số 5 thì càng tệ hơn, em phải dùng plugin thay đổi màu da của bà mẹ xinh đẹp kia, rồi làm mịn rồi sharpen đủ cả :))

Các bác khen chắc trình PS em lên tay chứ nhìn hình gốc em vẫn cùi bắp như xưa :)):)):D

[IVAN]

............Các bác khen chắc trình PS em lên tay chứ nhìn hình gốc em vẫn cùi bắp như xưa :)):)):D

Thấy hình ai chụp về cũng phải retouch lại thì mới "sạch sẽ" bác ơi
Em nghĩ ăn thua là góc chụp đẹp, cân chỉnh hợp lý thì về "bùa" lại là ảnh ok liền. hehe

hellomoto

Active Member

[IVAN];332634 đã viết:
Thấy hình ai chụp về cũng phải retouch lại thì mới "sạch sẽ" bác ơi
Em nghĩ ăn thua là góc chụp đẹp, cân chỉnh hợp lý thì về "bùa" lại là ảnh ok liền. hehe

chính xác ! nói thật ra ngay cả các thợ được trang bị tận răng mark này mark nọ còn phải tút lại huống gì mình vác mỗi con máy đi "tác nghiệp":)), dĩ nhiên đừng lạm dụng PTS quá. nói gì thì nói sao thấy bác ít post hình quá8->

duongbaba

Active Member

chính xác ! nói thật ra ngay cả các thợ được trang bị tận răng mark này mark nọ còn phải tút lại huống gì mình vác mỗi con máy đi "tác nghiệp":)), dĩ nhiên đừng lạm dụng PTS quá. nói gì thì nói sao thấy bác ít post hình quá8->

Chắc bác ấy ém hàng rùi tung album ra đấy mà. Em shot gần 10k mà chỉ có 3 tấm kg cần retouch :(:)(:)((

[IVAN]

"Đâm" cũng kha khá nhiều người rồi, bây giờ post hình lên xấu quá thì em không còn mặt mũi nhìn các bác, hehe, nói chơi chứ hình em chụp xấu thiệt, hic

duongbaba

Active Member

[IVAN];332883 đã viết:
"Đâm" cũng kha khá nhiều người rồi, bây giờ post hình lên xấu quá thì em không còn mặt mũi nhìn các bác, hehe, nói chơi chứ hình em chụp xấu thiệt, hic

Bác đưa hàng cho em xem xấu cỡ nào. Em chưa đâm ai bao giờ, hy vọng lần này có cơ hội :)):)):D

duongbaba

Active Member

èo bác bắn ghê vậy ko sợ hết đạn à, máy em có 8k5 mà cả năm trời rồi

Bắn lia lịa vậy mà chả thấy chuột to ra chút nào, chán ghê... Cứ đà này bắn thêm 3 tháng nữa chắc thanh lý súng luôn quá :D ;;)

duongbaba

Active Member

Hôm nay thứ 7 ế độ nằm nhà, chợt nghĩ ra cách ghi điểm với mẹ con tiểu thư nhà ta:

Bộ lịch 2010 đây: ;;);)):D

Quí I

Quí II

Quí III

Quí IV

Chúc mừng Giáng Sinh và đón chào Năm mới 2010 :x:x:x ;;)

dinhvannam

Em chơi nghiệp dư thì hài lòng với 500D của em lắm rùi. Giờ bỗng dưng xài 5D thì hỏng hết mấy ống kính của em vì dải tiêu cự bị thay đổi, em xài hổng quen :)) ;;) ;))

Thế này nhá:

50 f1.4 thì phải lên 85 f1.2L 8-X
100 f2.8 ---> 180 f3.5 L @-)
17-40 f4 L ---> 24-70 f2.8 L :((

Lên thế thì bay luôn cái nóc nhà em mất :(:)((

Bác caynam có bảo con đường nào cũng phải tới phun-phem và phích, bác duongbaba nghĩ seo nèo ? :-t:-t

duongbaba

Active Member

chỉ em làm lịch với...

Bác chịu khó đi off gặp em chỉ cho, chứ bác nằm nhà nghe nhạc sao em giúp bác được ? :D

Bác caynam có bảo con đường nào cũng phải tới phun-phem và phích, bác duongbaba nghĩ seo nèo ? :-t:-t

Phích em có lủ khủ, phun phờ rem thì em hẻm màng vì thấy mấy bác bạn xài 5D bên cà nông tụi em chụp chả hơn gì em ;));;):))

... Nhưng mà ai bán D700 rẻ rẻ thì em cũng ráng nhịn ăn sáng tậu về xem nó thế nào...

duongbaba

Active Member

Qua xomnhiepanh.com kiếm mấy em dòng EOS 650 hay rebel hàng mới leng keng tầm 700K- 1 chai, còn trầy trụa thì tầm 1/2 giá nêu trên thì về chụp phà phà có ngay cảm giác FF, nhưng xin lưu ý mấy ống kit hay có kỳ hiệu EF-S hem xài được nha đen thui lui 4 góc, còn L hay mấy cái marco, normal 50 bác và bác duong đang sở hũu thì vô tư. Thân.

Em còn cái EOS 1000F + Kit nằm mốc meo trong tủ. Bác nào có ghiền em cũng kg gả đâu, em chuẩn bị lên "Full Film" mà ;;);))

Bên trên