Mê XXX nên làm giàn bedroom theater 9.1

sniper6868

Active Member

phía trước.

Loa Surround:

.

Yamaha Z9 : 7 chanel x 170w + 2 precense x 50w.
http://www.yamaha.com/yec/products/productdetail.html?CNTID=200001&CTID=5000300
Main : Polk LSi25 150w x 2 http://www.polkaudio.com/homeaudio/floorstanding.php#lsi
Centre : Polk LsiC 150W
http://www.polkaudio.com/homeaudio/center.php#lsi
Surround: 2 pairs Polk Fxi A6 150w x 4
http://www.polkaudio.com/homeaudio/rtia/index.php?s=fxia6
Supwoofer: Polk DWS MicroPro 4000 , 2400w
http://www.polkaudio.com/homeaudio/dsw/index.php?s=dswmicropro4000
Precense: Polk Fxi A4 150w x2
http://www.polkaudio.com/homeaudio/rtia/index.php?s=fxia4
HTPC : Core I7, Ram: 6G bus 1666, AGP: Asus : EHA 4890 full HD 1G , Sound Creative X-fi Champion.

Ae nào muốn thưởng thức âm thanh 9.1, cứ mang XXX đến thử thoải mái <:p

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Mê XXX nên làm giàn bedroom theater 9.1

-Chúc mừng bác chủ,dân polk chính gốc.Bác kê cái giường xem mà ko có chỗ dựa đau lưng chết,nhất là xem phim XXXX

newhire

Member

ban co the tinh toan so so gia tien cai dan cua ban ko??

toannh

Sao cái HTPC và Receiver không kiếm cái kệ dài tầm 1m, cao 50cm kê nó lên

tuankts

Active Member

Hàng hóa thì ngon mà cách sắp xếp,bài trí và phòng ốc nhìn hơi chán nhỉ,bác cần nghiên cứu thêm

sniper6868

Active Member

Hàng hóa thì ngon mà cách sắp xếp,bài trí và phòng ốc nhìn hơi chán nhỉ,bác cần nghiên cứu thêm

Vì chủ yếu là xem XXX nên chưa chú tâm lắm cho hình thức . . . . chất lượng là chính, lương tháng 13 sẽ giành cho phần trang trí :-&

sniper6868

Active Member

Chỉ có LCD và HTPC là mua ở Sài gòn, tầm 30 triệu cho LCD và 30 triệu cho HTPC.
Toàn bộ speaker và receiver mua bên Mỹ rồi ship về.
Yamaha RX-Z9 lúc trước mua khoảng hơn 3000 usd (Bây giờ giá này mua được con Z11). Con Z9 này công suất 1290W, có thể set là 9.2. Nhờ 2 cái kênh presence mà soundtrack ghe rộng hơn xa hơn 7.1 nhiều. Cho đến thời điểm này Yamaha z9 vẫn được đánh giá là cho âm thanh hay hơn nhiều giàn rời Power/pre. Oãi cái là thiếu mất cổng HDMI.

sniper6868

Active Member

Cặp main Polk Lsi25 4ohm, 150W, giá tầm 2600 usd (chưa thuế + ship) qua rẻ
Ở VN sẽ rất nhiều người chọn B&W với giá tiền này. Mình một lần sang nhà người bạn ở Toronto được nghe cặp Polk này thì hết ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác, sau đó thì mỗi tuần đều ghé lại lần thì nghe pop, lần thì rock ... rồi đến classic. Sau tìm hiểu thì được biết chất liệu làm loa Tweeter cho em này thường được sử dụng cho dòng loa > 10000 usd. Build in 10" sub điện. Ngoại hình đẹp, âm thanh lung linh, giá cả thì trên cả tuyệt vời. Oãi cái là ngốn qua' nhiều power (4ohm), nếu không có power rời hay Flagship receiver thi không nên rờ em này.

boyintel

Well-Known Member

theo em nghĩ thì, cái giường đặt không đúng chỗ lắm /:)
Sao mà nắm xem được chứ, mỏi cổ, mơi lưng chết được :-O
Bác nên kiếm cái giường nào cao cao, nắm đối diện với nó là cái TV LCD thì tuyệt. Đó là í kiến cá nhân của em thôi nghen >:D<
Dú sao bác có cái giàn cũng được lắm đó :D

bác chơi đến tầm này rồi em nghĩ bác nên đặt 1 cái giường điện có thể nâng lên hạ xuống tiện cho nằm xem và ngồi xem khi xem XXX >:)

THICANTHI

Member

Đẹp quá, bộ dàn này để trong phòng hometheater chắc nhìn phê hơn nửa

xewieduas

vì những người mê XXX như bác này nên bj jo` người ta mới làm phim XXX 1080 đầy ra (_ _ )"
sau này đi làm chắc phải sắm 1 dàn ~.~ Sv nghèo quá , chỉ biết chơi HD trên CP - lappy thoy T.T

vkc

Well-Known Member

Em nghĩ bác nên trải thảm và bố trí lại căn phòng để cho tương xứng với bộ dàn mà bác đã đầu tư:D

chimenfr

Member

bác chơi đến tầm này rồi em nghĩ bác nên đặt 1 cái giường điện có thể nâng lên hạ xuống tiện cho nằm xem và ngồi xem khi xem XXX >:)

cần gì giường đó hả bác. Bác chủ thớt xem phim XXX xong leo lên giường với gấu thì tự động " nâng lên hạ xuống" ấy mà. Nhưng em xem 1 số lời khuyên phong thủy thì trong phòng ngủ ko nên bố trí bộ âm thanh giải trí, vì đây là nơi cần sự yên tĩnh

Các thiết bị KTS thuộc Kim , còn phòng ngủ thuộc Mộc, Kim khắc Mộc

Việc bố trí vật dụng phải đi sau việc phân chia chức năng cho toàn nhà. Các không gian cụ thể được bố trí thế nào còn tuỳ thuộc vào hướng đất, mệnh trạch của gia chủ, đặc tính sử dụng của ngôi nhà (dùng để ở hay kinh doanh, nhà trệt hay nhà cao tầng). Do đó, đặt TV và máy tính ở đâu tùy thuộc vào từng ngôi nhà cụ thể.

Các thiết bị này thuộc kim nên để ở phòng khách, phòng sinh hoạt (thuộc thổ), phòng làm việc (thuộc kim) sẽ phù hợp hơn là trong phòng ngủ (vốn thuộc mộc, bị kim khắc). Mặt khác, khí phòng ngủ thiên về âm và tĩnh, trong khi máy tính, TV lại dương và động, dễ gây xáo trộn, ảnh hưởng giấc ngủ.

Các không gian khác thuộc mộc trong nhà như phòng trẻ em, người già cũng nên hạn chế bố trí TV mà nên đặt ra khoảng bên ngoài, để khi xem xong về phòng là chỉ có nghỉ ngơi yên tĩnh. Phòng ăn (hay bàn ăn) là không gian vừa thuộc mộc vừa thuộc hoả, đều tương khắc với kim, cũng không nên bố trí TV hay máy tính, dễ gây mất tập trung khi ăn uống. Một số quán cà phê, quầy bar có bố trí TV nhưng đó chỉ là nơi ghé qua chốc lát, không phải là ngôi nhà ở thường xuyên.

xem kĩ hơn về phong thủy ở đây
http://nhadat.thanhnien.com.vn/TinTuc/ChiTiet/9/13534/nen-dat-may-tinh-tivi-o-dau-trong-nha/

tuanaiai

Active Member

cần gì giường đó hả bác. Bác chủ thớt xem phim XXX xong leo lên giường với gấu thì tự động " nâng lên hạ xuống" ấy mà. Nhưng em xem 1 số lời khuyên phong thủy thì trong phòng ngủ ko nên bố trí bộ âm thanh giải trí, vì đây là nơi cần sự yên tĩnh

Các thiết bị KTS thuộc Kim , còn phòng ngủ thuộc Mộc, Kim khắc Mộc

Chuẩn không cần chỉnh <:p, lúc trước mình cũng thích để dàn nhạc, trưng bày nhiều thứ đồ công nghệ trọng phòng,nhưng đã giác ngộ rằng, các vật dụng đó chỉ mang tính chất giải trí, thì nên để nơi phòng HT,còn giấc ngủ là sự yên tỉnh,trong lành và êm ái nhất khi gian phòng mình đầy đủ các yếu tố đó để đi vào giấc ngủ sâu hơn :D:)>-

Pm: chủ thớt, bộ dàn của bác hoành tráng quá.

nokia6681

Member

Em tò mò hỏi bác chủ topic, 9.1 thì có khác gì ko so với 7.1 ko, 2 loa đằng trước thêm vào sẽ phát ra âm thanh gì vậy hả bác.

vkc

Well-Known Member

Em tò mò hỏi bác chủ topic, 9.1 thì có khác gì ko so với 7.1 ko, 2 loa đằng trước thêm vào sẽ phát ra âm thanh gì vậy hả bác.

Chẳng khác gì...bởi vì cho dù có system đúng nghĩa 9.1 nhưng âm thanh cao nhất hiện tại trong đĩa Blu-ray chỉ tối đa 8 đường tiếng ( 7.1 ) thôi...~:>

abchen

Xin phép góp ý cho bác chủ thớt một chút:

Tôi mà là bác thì thay LCD bằng một cái projector chiếu lên trần, trang bị thêm live-cam thì càng tuyệt...

May quá, tôi không phải là bác!

Bên trên