Micro GUINNESS, thương hiệu và nỗi thất vọng.

lehoa82

Member
Kính chào tấ cả các bác, Rất lâu rồi em mới lên đây nói lời tâm sự cùng các bác. Thật ra nhận xét về người khác thì cũng chẳng hay ho gì. Nhưng vì tâm trạng bức xúc mà em xin lên đây để xõa với các bác. Bên cạnh đó cũng hy vọng rằng nhà sản xuất lắng nghe được ý kiến khách hàng từ đó mà phục vụ khách hàng được tốt hơn. Và một chút gì đó cho bạn nào có ý định kinh doanh thì cũng có chút kinh nghiệm.
Lời đầu tiên em muốn nòi là KỂ TỪ BÂY GIỜ EM TỪ BỎ THƯƠNG HIỆU GUINNESS và xin rút lại lời khen cách đây 2 năm về thương hiệu Guinness cũng trên diễn đàn này.
Ở đây em không nói thương hiệu nào tốt mà chỉ nói những khuyết điểm của Micro Guinness. Bao nhiêu năm trung thành cùng thương hiệu Guinness, bao nhiêu lần góp ý trên diễn đàn, bỏ ngoài tai bao lời tư vấn của bạn bè, nhưng bây giờ em phải chính thức từ bỏ, Em sẽ từ bỏ hàng loạt và sẽ thay thế toàn bộ hệ thống kinh doanh của em bằng một thương hiệu khác. Đọc được bài này chắc bác Cường Phan sẽ rất buồn, đã lâu rồi không nhậu với bác, nhưng sự thật mất lòng, em chỉ mong góp ý và luôn mong muốn công ty bác ngày càng làm ăn phát đạt.
Em là dân kinh doanh karaoke, nên tất nhiên hư hỏng sẽ nhiều hơn, và em cũng biết không nên đòi hỏi quá cao cho nhu cầu kinh doanh của mình. Nhưng vấn đề không nằm hoàn toàn ở chỗ chất lượng mà là BẢO HÀNH. Nói thật, Trung tâm bảo hành Guinness chỉ lập ra để làm cho khách hàng tốn thời gian. Em đã không biết bao nhiêu lần chuốc phải bực mình khi đi bảo hành. hầu như trên 50% micro đem đi sửa đều không dùng được. Đã có những cây đem đi đem lại đến 4, 5 lần vẫn không xong. đến tận em phải ghi lên thân cây micro:"Cây Micro này đã đem sửa 4 lần rồi, xin hay sửa chắc chắn dùm", thế là sửa xong đem về bỏ xọt rác. Mà dòng Guinness rất hay bị sóng chập chờn, nên khi đem sửa thì hình như thợ chỉ mở ra có sóng rồi lại trả về. Thử hỏi, một cây micro giá bán mới 750K. Đem đi sửa 4 lần, vậy là bốn ngày đi bốn ngày về, thì chi phí như thế nào khi em ở tỉnh xa. thà rằng nói là không sửa được để biết mà mua cây mới đem về. Thật tốn thời gian và công sức. Chưa kể biết bao nhiêu lần đem về sài chưa được 15 phút là bệnh cũ tái phát.
Sau khoảng thời gian khá dài sử dụng micro Guinness em xin tóm lượt lại một số vấn đề, chổ em chỉ sài Mu 300i, Mu890i, Mu1400 nên em chỉ nói khuyết điểm những loại micro đó thôi loại khác thì em không dùng không biết.

1. Mu 300i, mu890:
Tuy là hai dòng nhưng sài chung một loại sóng, nói chung giống nhau đến 90% từ bo mạch đến công tắc, màn hình, capsule. Chất lượng vỏ rất tệ, thân trong rất dễ gãy, đít bằng nhựa nên hứa hẹn cho bác nào kinh doanh sẽ mua sẳn một thùng nắp đít khi đi bảo hành để về sài dần. Lỗi BỊ NHIỄU SÓNG, cái này em nói trước đây rồi không nhớ là bao lâu, Sóng nhiễu từ phòng này qua phòng khác, đặc biệt với micro đã sử dụng lâu, cho dù có set channel như thế nào đi nữa, kênh 20 nhiễu qua kênh 80, 90 là chuyện thường. Bác nào cũng bị tình trạng tương tự thì khuyến cáo dùng pin Mavelion loại 2300Mah(Không nên dùng 2500Mah 2700Mah vì gắn không vừa) và mỗi ngày mỗi sạc, thay pin thường xuyên khi khách vào và để đầu trong mỗi phòng thì hạn chế được phần nào. Hai dòng micro này thì sóng rất chập chờn lúc có lúc không rất gây ức chế, mất hứng cho khách khó tính, quê lên là vô năn nỉ không kịp.

2. Mu 1400:
Dòng này thí sóng tốt hơn ít bị nhiễu hơn(ÍT chứ không phải là KHÔNG), chất lượng khung bằng gang hay nhôm gì đó rất chắc chắn. cầm nặng tay phê hơn. Nhưng vẩn hay bị lỗi mất sóng,nghĩa là mất luôn chứ không phải chập chờn như hai dòng trên. Nhưng đặc biệt KHÔNG BÁN CÂY MICRO RỜI. Các bác kinh doanh để ý nhé, lần đầu không biết nên làm cả chục bộ, bây giờ phải mua thêm hai bộ để dự phòng trong khi mình chẳng cần đầu thu. Và nếu sau này có hư nữa thì phải mua thêm cả bộ nữa và đầu thu dư ngày càng nhiều, toàn mới 100% nguyên zin, nguyên seal nhìn mà xót.
3. Bảo Hành:
Nói chung khâu tiếp xúc khách hàng rất tốt, nhanh nhẹn, thân thiện, hòa nhã... Nhưng cái cần là khâu sửa chữa, còn sửa chữa như thế nào thì như em đã nêu ở trên.
Sắp tới em sẽ thay thế toàn bộ cả hệ thống karaoke kinh doanh của em không phải vì tất cả đã hư hết mà vì không còn lòng tin vào Guinness nữa(Có nhờ ông Anh đăng thanh lý, chắc một số bác gạo cội ở đây cũng có biết), và em thấy lòng trung thành của mình bĩ lãng phí. Mong rằng sẽ giúp được Sóng Nhạc khắc phục trong thời gian tới và em vẫn luôn mong muốn Sóng Nhạc ngày càng vững mạnh và thịnh vượng. Bên cạnh đó cũng mong muốn đóng góp một số kinh nghiệm cho bạn nào bắt đầu bước vào con đường kinh doanh ngành nghề karaoke này. Chúc các bác trên diễn đàn sức khỏe và thành công trong mọi công việc. Cảm ơn các bác!

nghia303

Well-Known Member
Ðề: Micro GUINNESS, thương hiệu và nỗi thất vọng.

Đây cũng là một kinh nghiệm để nhà phân phối đúc kết và lắng nghe để phục vụ khách hàng ngày một tốt hơn !!

Trước cũng tính mua con mu300i dùng, cũng may là ko mua chứ ko giờ chắc cũng bị hành như bác chủ rồi.

Hình như thanh lý 10 bộ Guinness 300i thì phải ???

Xin chia buồn cùng Bác chủ thớt.

Bác dùng BBS là quá tuyệt vời rồi! Đúng không

Hehe đúng rồi bác, dùng bbs đúng là wa hay so với tầm $ của mình. mà sao bác còn nhớ dai thế nhỉ? :D
Ah bác còn nhu cầu ko mình Pm ông bán hàng này cho, thấy thỉnh thoảng vẫn về hàng đấy.

Dear Bác Lê Hoa,

Cường rất làm tiếc vì một số trục trặc ở khâu bảo hành đã làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh của bác trong thời gian qua. Đứng vai trò là một người đại diện tư vấn, Cường xin thay mặt công ty chia sẻ với bác và mong muốn được phép điều động nhóm kỹ thuật xuống tận nơi để khắc phục triệt để mọi vấn đề liên quan, nhằm sớm đưa hệ thống của bác vào hoạt động tốt nhất.

Vừa qua vì yêu cầu công việc, Cường qua tiếp nhận nhiệm vụ khác nên phần diễn đàn không có người chăm sóc, ảnh hưởng đến chất lượng tư vấn và giải đáp các vấn đề phát sinh. Hôm nay Cường sẽ chủ động nhận lại phần này để xử lý luôn. Mong các bác tiếp tục ủng hộ Cường cũng như các sản phẩm được phân phối độc quyền bởi công ty Sóng Nhạc.

Hẹn bác cafe nhé, chúc bác sức khỏe và thành công !

P/s: để hỗ trợ nhanh nhất những thắc mắc cũng như xử lý các vấn đề, các bác cứ gọi trực tiếp cho Cường luôn cho nhanh nhé. Cường cam kết sẽ luôn hết lòng phục vụ các bác.

Thanks,

lehoa82

Member

Hình như thanh lý 10 bộ Guinness 300i thì phải ???

Em phục bác sát đất rồi đó. Em phải lau chùi bàn phím, rửa tay thật sạch để reply lại bác. Bác mở dịch vụ làm thám tử đi bác.=D> E thay một nửa hệ thống trước, vì khoảng chục bộ Mu 1400 mới mua được vài tháng. hix. Đợi tới thôi nôi em tiễn đi luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:

dausapktv

Active Member

em thấy vấn đề chọn micro phối ghép cho kok rất khó nhất là loại có dây đòi hỏi độ ổn định cao và tiếng phải chuẩn

Em phục bác sát đất rồi đó. Em phải lau chùi bàn phím, rửa tay thật sạch để reply lại bác. Bác mở dịch vụ làm thám tử đi bác.=D> E thay một nửa hệ thống trước, vì khoảng chục bộ Mu 1400 mới mua được vài tháng. hix. Đợi tới thôi nôi em tiễn đi luôn.

Hihihihihi, đây nè bác, là bác nói muh, tại em cũng đang quan tâm mà, hehehe

Sắp tới em sẽ thay thế toàn bộ cả hệ thống karaoke kinh doanh của em không phải vì tất cả đã hư hết mà vì không còn lòng tin vào Guinness nữa(Có nhờ ông Anh đăng thanh lý, chắc một số bác gạo cội ở đây cũng có biết)

dungsin_lqd

Well-Known Member

--em đang dùng loa GUINNESS thì thế nào bác...em định mua thêm 1 cặp nữa vì em đang dùng ampli 506hi SN

--em đang dùng loa GUINNESS thì thế nào bác...em định mua thêm 1 cặp nữa vì em đang dùng ampli 506hi SN

Loa Guinness nghe với Amply Jarguar SN bác sẽ cảm nhận được tiếng bass sâu hơn những amply khác, với tầm giá trên dưới 3tr thì Guinness 103 VII là lựa chọn hợp lý bác ạ

lehoa82

Member

Loa GUINESS thì bass mềm và sâu, chép xịt tả tơi, độ phủ rất rộng, có thể không cần dùng SUB. Tiếng khá hay, Em làm một bộ đánh với AMP Arirang để ở nhà trẻ cho Con nít hát Bé Xuân Mai. Sau 1 năm rưởi loa bên trái có tiếng tè tè. Chắc là do mấy con ốc. Làm biếng lên xiết nên để vậy luôn.

Chia sẻ cùng bác Hoa và mọi người là hiện Cường đã xử lý xong phần yêu cầu mua micro lẻ MU-1400, từ nay về sau mọi người có thể order bất cứ lúc nào. Ngoài ra trong ngày hôm nay Cường sẽ xuống tân nơi để hỗ trợ triệt để những vướng mắc khác của bác Hoa.

Rất mong tiếp tục nhận được sự ủng hộ và quan tâm của các bác.

Thân !

forever_rock

Active Member

kinh doanh e thấy cứ PG58 mà dùng, ngon bổ rẻ

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

PG58 xịn của Shure thì 100% có dây.

PG58 xịn của Shure thì 100% có dây.

Vậy mà bác VIDIA SHOP lại bảo là PG58 là micro không dây . Làm em cứ tưởng Shure có sản xuất dòng này mà em không biết chứ :D . Hiện tại em đang dùng bộ PGX2/SM58 hàng chính hãng , made in China .

Bên trên