Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

Con này em đang dùng nhưng nếu bác thích thì em để cho bác. ARX là hãng Audio của Úc, em nghĩ con này trên cơ con Ashly 3102 (em tham khảo chứ chưa dùng Ashly 3102), giá lại nhẹ hơn.
Rổ rá PM nha bác, post lên đây ko tiện lắm.
Đang dùng sao lại bán vậy bác..? Điện 110V hay 220V? giá rổ bác PM nhé..

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

MÌNH MUA Ở ÂU CHÂU VỪA MUA XONG ,,MUA CHÍNH HÃNG YAMAHA LUÔN...MUA TẠI YAMAHA Ở GERMANY LUÔN...MADE IN JAPAN ! bên nÀY KO CÓ HÀNG GIẢ...KO BIẾT VN THẾ NÀO... ! đang dùng rất tốt ..bảo hảnh 3 năm !
Bác sướng thế, tiền thật hàng thật, không như 1 số nơi ở quê nhà Việt Nam

clarkht

Member

các bác ơi, e dùng âm li tích hợp rồi dùng thêm mixer có đc ko ạ ?

Re: Ðề: Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

các bác ơi, e dùng âm li tích hợp rồi dùng thêm mixer có đc ko ạ ?
Dc quá đi chứ...
Hôm qua mình đã qua bên Sao Việt làm một em mixer MG82CX + EQ DOD đều là hàng chính hãng được Sao Việt phân phối. Buổi sáng hôm nay bắt đầu chế rắc cắm 6mm với rắc hoa sen để cắm vô DVD karaoke vào Mixer => ra EQ => vào Amply Paramax SA999N qua cọc chữ U ( Retun), khi cắm như vậy thì Amply biến thành cục đẩy và các nút chỉnh trên Amply mất hết tác dụng. Mọi thứ bây giờ chỉnh trên Mixer và EQ.
Cảm nhận bước đầu thấy chất âm khá lên rất nhiều, cắm micro vào Mixer thấy độ vang, độ nhạy của mic... rất tốt, tôi nay hát thử xem sao rồi comen tiếp nhờ các bác đi trước hướng dẫn thêm ah.

clarkht

Member
Ðề: Re: Ðề: Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

E ko có EQ cũng đc luôn bác nhỉ :-? Mà bác đầu tư eq và mỉxer thiệt hại bao nhiêu

Re: Ðề: Re: Ðề: Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

E ko có EQ cũng đc luôn bác nhỉ :-? Mà bác đầu tư eq và mỉxer thiệt hại bao nhiêu
Mixer Yamaha MG82CX tại Sao Việt là 4.940k, EQ DOD SR 830QX - EU là 3.970k, rắc cắm 6mm và dây hết 1.000k.
Cả buổi chiều hôm nay bỏ hết công việc sang một bên ngồi cân chỉnh và hát thử.... Phải nói là chỉnh cái EQ rất chuối do chưa va chạm vào cái này bao giờ nên mình tạm gạt tất cả các cần trên EQ về 0 tức là in và out bằng nhau.
Chỉnh cái Mixer ngon lành hát thấy rất tuyệt vời... đánh luôn 10 bài vừa hát vừa thử tinh chỉnh để sao cho hay nhất... Phải công nhận con MG82CX chỉnh rất dễ và hay trong tầm tiền 5tr, phù hợp với gia đình và phòng hát 20m2 trở xuống
EQ thì phải mất time nghiên cứu và học hỏi ae đi trước... Mình đang xem hướng dẫn trên mạng để chỉnh con EQ này, dc thì phối kết hợp với con Mixer nữa là chuẩn luôn..

pioneer700

Tiện thể thread này bác nào biết cách chỉnh yamaha 82CX hướng dẫn em với? Em chỉnh sơ bộ thì được, đến phần chỉnh nâng cao là nghe không ổn luôn.

chaunm

Member
Ðề: Re: Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

Em có 1 em, hàng chính hãng của Sao Việt. Muốn lên đời, bác nào cần thì ới em. DT 0905174942, E 35 tuổi.

dongcao

các bác cho em hỏi cách chỉnh để hát kok trên mixer mg82cx ạ? Chọn program nào? Parameter & Effect RTN ở mức bao nhiêu? Effect trên mic chọn mức nào? Thank all:-bd

thinhkappa

Well-Known Member

Em có 1 em, hàng chính hãng của Sao Việt. Muốn lên đời, bác nào cần thì ới em. DT 0905174942, E 35 tuổi.
bác có món hàng gì vậy ? micro hay mixer ?

Chỉnh sửa lần cuối:

dangphat199321

cần bán 1 con mixer mg82cx còn bảo hành 11 tháng ........ bán nào mua lien hề 0938033164

danghai112198

Re: Ðề: Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

cần bán 1 con mixer mg82cx còn bảo hành 11 tháng ........ bán nào mua lien hề 0938033164

bác bán bao nhiêu vậy inbox cho em nhé.đang cần một em mà chưa đủ tiền để mua cái mới.có chỗ nguyên vũ đang bán với giá 2.5tr không biết hàng thế nào có ai đã mua ở đó chỉ giúp với.tks
.: Nguyenvu Audio Chi tiết sản phẩm :.

Bên trên