Mới build bộ HTPC, nhờ anh em check hộ

dotu

Member
Ðề: Mới build bộ HTPC, nhờ anh em check hộ

Chậc, cấu hình vầy ko game nặng, ko encode HD, ko đồ họa khủng... thì hơi bị phí của

Tự dưng em 5500 - giấc mơ của nhiều fan HD tầm vừa vừa - trở thành của nợ:cool:

HDWonder

Ở đây...cái gì cũng mua rất đơn giản, vì cái gì cũng trả theo từng tháng, mỗi tháng một ít.

Hic, em mà post cái gọi là HT của em lên thì chắc bị ném đá tứ tung không dám bò vào nữa:(. Mọi thứ đều cứ gắn cái này vào cái kia, tháo tanh bành cả ra:|

manhthang

Huyền Thoại

Ở đây...cái gì cũng mua rất đơn giản, vì cái gì cũng trả theo từng tháng, mỗi tháng một ít.

Hic, em mà post cái gọi là HT của em lên thì chắc bị ném đá tứ tung không dám bò vào nữa:(. Mọi thứ đều cứ gắn cái này vào cái kia, tháo tanh bành cả ra:|

Không sao không sao, em cứ đưa lên đi. Ai ném đá thì ném lại, em ném không xuể thì anh ném phụ, mà đảm bảo là không chỉ 1 mình anh ném phụ đâu

matom7981

Member

Cái case của bác, chẹp chẹp, niềm mơ ước của bao người đã và đang định chơi HD,
Chỉ tiếc con loa, hơi cọc cạch tý bác ạh, nâng lên quả 7.1 thì mới phù hựp

duycom

Ban Quản Trị

Em kết nhất cái Sony X 46" đấy ạ =P~

Về phần audio thì quả thực là em rất ngu dốt, vậy nên mới nhờ các bác tư vấn cho nên mua ra làm sao cho hợp lý. Chắc tầm $5k-6k AUD là ok (speakers + receiver). Thanks các bác trước ạ. (Thanks bác manhthang, vkc)

@ noblemanhp: báo cáo bác em ko phải Việt kiều ạ, mới là thường trú dân thui (PR). Và đúng như bác buihung nói, ko phải cứ Việt kiều là sung sướng, giàu có đâu. Work hard then play hard, vậy thôi.
@ tieubaocaca: Melbourne bác, rảnh qua nha, nhớ ới trước, ko lại ko có nhà, kekeke
@ HDWonder: bác nói đúng, nước ngoài hay mua trả góp, nhưng em ghét kiểu trả lãi đó nên đến con LandRover em cũng pay off luôn ;-))

Thấy nhiều bác HP, vui quá, em cũng gốc HP. Hoc Trần Phú lớp 10 xong chuyển lên Ams HN rồi thì bây giờ phải phiêu bạt sang đây.

buihung

Administrator

Hóa ra là đồng hương HP.

opteron

Member

Em chỉ biết đứng nhìn và lẩm bẩm:
Top HTPC

lovecarsaigon

Landrover mà bác còn pay off được thì dàn HTPC của bác khủng là đúng rồi.
Em cũng xin Z5500 của bác nha.

IZZ

Active Member

Về phần audio thì quả thực là em rất ngu dốt, vậy nên mới nhờ các bác tư vấn cho nên mua ra làm sao cho hợp lý. Chắc tầm $5k-6k AUD là ok (speakers + receiver). Thanks các bác trước ạ. (Thanks bác manhthang, vkc)

@ noblemanhp: báo cáo bác em ko phải Việt kiều ạ, mới là thường trú dân thui (PR). Và đúng như bác buihung nói, ko phải cứ Việt kiều là sung sướng, giàu có đâu. Work hard then play hard, vậy thôi.
@ tieubaocaca: Melbourne bác, rảnh qua nha, nhớ ới trước, ko lại ko có nhà, kekeke
@ HDWonder: bác nói đúng, nước ngoài hay mua trả góp, nhưng em ghét kiểu trả lãi đó nên đến con LandRover em cũng pay off luôn ;-))

Thấy nhiều bác HP, vui quá, em cũng gốc HP. Hoc Trần Phú lớp 10 xong chuyển lên Ams HN rồi thì bây giờ phải phiêu bạt sang đây.

Ông bạn show off vừa vừa thôi, anh em ném đá vỡ đầu giờ. May mình tư vấn HTPC Úc nó mới đạt chỉ tiêu kích cầu chứ TVix thì Úc còn lâu mới hết khủng hoảng :cool:

Bà con tư vấn hộ bộ loa nghe nhạc xem film ổn nhé. Cái này em mù tịt nên chỉ dám khuyên mua trước Z5500 cho tiết kiệm thôi :))

manhthang

Huyền Thoại

$5-6k thì làm con Denon AVR 4308 đi bác ui, loa thì mua B&W seri 6 trở lên theo tình hình kinh tế.

Kekeke, tao đâu có show off mày, chỉ ko thích người ta suy diễn ko đúng về mình thôi. Thích show thì signature và avatar đã đầy hình với chữ ;-)

Thanks manhthang, đúng là phải tùy theo tình hình kinh tế, Úc đang suy giảm kinh tế, lại dính swine flu (H1N1), mười mấy trường hoc ở Melb phải đóng cửa rồi…

doanhtu

Member

bác overclock vài đường cho anh em chiêm ngưỡng đi, máy vậy không OC hơi phí. Thèm quá :D

Các bác bảo bộ này chỉ HD thì phí là quá đúng. Nhưng vấn đề là lúc mua, để vợ thông qua ko phải dễ, bác nào lấy vợ rồi thì biết và em thì lại ko có điều kiện có quỹ đen để nâng cấp sau như các bác ở nhà (em vừa đọc được cái này trên vnexpress http://sohoa.vnexpress.net/SH/Hinh-anh/2009/03/3B9AFD5A/ ). Khách hàng toàn thanh toán bằng credit card, em cũng khuyến khích kiểu pay less, pay cash, nhưng mà cái bọn Úc khùng này vẫn thích thẻ hơn (mà tiêu bằng thẻ thì nhìn bank statement là biết ngay các bác uống café với em nào, ở đâu). Túm lại là em phải tranh thủ, vậy thôi, chứ đâu phải vì hàng khủng hàng khiếc gì đâu

@izz: cảnh cáo izz hãy tranh thủ nâng cấp bộ HTPC trước khi lấy vợ nha, kekeke

Haihard

Member

Khủng quá! Toàn hàng tốp!

Chú Z5500 sao có thể ngồi đây được nhỉ. Xấu cả bộ Homtheater đi.
Dù anh hệ thống ghê gớm đến đâu mà xài bọn loa còi cọc vậy thì chỉ được 25% hiệu suất âm thanh thôi anh ạ. Theo thiển kiến của em thì một hệ thống đa kênh thì loa chiếm đến 60% về đầu tư đấy anh ạ.

Haihard

Member

Chú Z5500 sao có thể ngồi đây được nhỉ. Xấu cả bộ Homtheater đi.
Dù anh hệ thống ghê gớm đến đâu mà xài bọn loa còi cọc vậy thì chỉ được 25% hiệu suất âm thanh thôi anh ạ. Theo thiển kiến của em thì một hệ thống đa kênh thì loa chiếm đến 60% về đầu tư đấy anh ạ.

Em cũng đang xài KLV 46X300A nên em khoái con Sony đó nhất đấy.

trandzung

Chào lazy cat79, bạn có thể cho biết chất lượng hình ảnh phát ra từ bộ HTPC này so với đầu dĩa Bluray như thế nào ? Về phần âm thanh , thì Z5500 đâu có chơi được DTS-HD , True HD phải không ? Với dàn máy nhiều tiền như thế này , mình nghĩ bạn cần 1 cái Outlet Power Conditioner/Surge để lọc nguồn điện , bảo vệ dàn máy , như cái này :
( http://www.bestbuy.com/site/olspage.jsp?skuId=8484669&type=product&id=1186003259724 ) .

Uh, haihard và các bro nói rất đúng, có điều kinh phí mới được duyệt đến đấy nên chỉ mua được vậy ;-)). Sẽ cố gắng đầu tư tiếp giai đoạn 2, ASAP.
Về LCD Sony thì ở thị trường VN hơi khác với Úc thì phải, em vừa về VN tháng 3, qua Tràng Tiền Plaza ngó nghiêng, thấy toàn khác model, và giá cũng đắt hơn bên Úc (thế mới biết anh em ở nhà chơi mới gọi là hoành tráng). Em còn 1 con LCD LG Scarlet 42” nữa, nhưng mà nhìn Sony khác hẳn, đúng là tiền nào của đấy.

@vinhsuduc: em ko dùng đầu Bluray nên chưa có điều kiện test bác ạ. Còn về Outlet Power Conditioner/Surge, em dùng của Belkin, ko hoàng tránh như cái bác link, nhưng nó cũng bảo hiểm đồ cho mình lên đến $75k, và là lifetime warranty.
@haihard: hehe, bro cũng HP à, ko biết có biết nhau ko nhỉ, ngày trước nhà mình dưới Đổng Quốc Bình, gần trường ĐH Y HP ấy, hoc Trần Phú, cùng khóa với Cường Chiến (Tô Đức Cường), ngày trước đá cho CA HP ý

Bên trên