Mới build bộ HTPC, nhờ anh em check hộ

IZZ

Active Member
Ðề: Mới build bộ HTPC, nhờ anh em check hộ

Các bác bảo bộ này chỉ HD thì phí là quá đúng. Nhưng vấn đề là lúc mua, để vợ thông qua ko phải dễ, bác nào lấy vợ rồi thì biết và em thì lại ko có điều kiện có quỹ đen để nâng cấp sau như các bác ở nhà (em vừa đọc được cái này trên vnexpress http://sohoa.vnexpress.net/SH/Hinh-anh/2009/03/3B9AFD5A/ ). Khách hàng toàn thanh toán bằng credit card, em cũng khuyến khích kiểu pay less, pay cash, nhưng mà cái bọn Úc khùng này vẫn thích thẻ hơn (mà tiêu bằng thẻ thì nhìn bank statement là biết ngay các bác uống café với em nào, ở đâu). Túm lại là em phải tranh thủ, vậy thôi, chứ đâu phải vì hàng khủng hàng khiếc gì đâu

@izz: cảnh cáo izz hãy tranh thủ nâng cấp bộ HTPC trước khi lấy vợ nha, kekeke

Bộ này đúng là xem HD hơi phí nhưng đạt hiệu quả dùng lâu dài, nghiên cứu thêm bộ loa ngon là ổn định chơi HD trong vài năm nữa.

Yên tâm vợ mê film ảnh lắm nên không vấn đề gì, cứ bốc phét là không nâng cấp là film nó cứ đen xì không xem được kiểu gì chả xuất tiền ra :cool:

nhmt92

bac co choi game hay lam do hoa khong ma tau "hang" khung the
nam sau co gang thi dau dai hoc se du khi ong ba gia cho mot bo giong bac ^^

Ko game, cũng ko đồ họa, chỉ là ham vui với anh em thôi mà. Chúc bro thi đậu ĐH, cái đó mới qtrọng, lúc đó enjoy HD càng thoải mái hơn. Cheers.

(Nhân tiện bro nào muốn đi du học Úc thì nói nha, em pass cho cái contact point. Ba năm trước em cũng là SV du học Úc mà)

vn_soft

Member

kết nhất con case của bác

melody23

Member

con HTPC của bác quả thật rất khủng nhưng thừa nhiều quá, đầu tiên là cái nguồn, tuy nói là có tiền chơi đồ xịn nhưng tư dưng mỗi tháng mất thêm tiền điện vô nghĩa quả là phí và có hại cho môi trường, nếu bác dùng bộ nguồn ngày mà down torrent thì ..., cái vỏ case có cái màn hình cũng không cần thiết, thứ 1 tại nó bé chẳng dùng để làm gì, thứ 2 làm bác phân tâm khi xem ở màn hình chính, thứ 3 bác có bộ key và mouse khủng kia rồi thì cũng chẳng cần cái điều khiển kia làm gì :D, tiếp đến cái cạc mh, bác ko có nhiều thời gian cho phim nên chắc cũng ko có nhiều thời gian chơi game, dùng con này xem HD khác gì dùng dao mổ trâu thái hành.
BTW: con này thật sự rất khủng, là ước mơ cho mấy đứa thích chơi game như em :D, chúc bác sớm hoàn thành nốt phần nghe >:D<

duycom

Ban Quản Trị

Nguồn 1.1KW ko có nghĩa là điện lúc nào cũng full load cả bạn à.

melody23

Member

Nguồn 1.1KW ko có nghĩa là điện lúc nào cũng full load cả bạn à.

cái này do em nhầm, hệ thống này làm sao PSU chạy full load được :">
P.S: nội thất căn phòng của bác lazy_cat79 rất đẹp đơn giản và tinh tế, 2 cái ghế mickey và mặt heo nhìn giống ở VN quá :D

Thế Anh

Bro này thiên về PC hơn là Audio.

Nói chung ở tầm tuổi 18-25 chơi PC thấy hay. Lúc nào cũng máu speed, OC...vv Mình cũng đã từng. (Tiếc hồi đó lấy đâu ra nhiều đồ chơi ngon như bây giờ)

Nhưng bây giờ ở tầm 30 nên chuyển sang Audio là lành hơn. Chơi về mảng PC, với mấy cái tản nhiệt nước đèn cực tím xanh đỏ nó ko hợp nữa đâu.

quanghaiphong

Well-Known Member

Bro này thiên về PC hơn là Audio.

Nói chung ở tầm tuổi 18-25 chơi PC thấy hay. Lúc nào cũng máu speed, OC...vv Mình cũng đã từng. (Tiếc hồi đó lấy đâu ra nhiều đồ chơi ngon như bây giờ)

Nhưng bây giờ ở tầm 30 nên chuyển sang Audio là lành hơn. Chơi về mảng PC, với mấy cái tản nhiệt nước đèn cực tím xanh đỏ nó ko hợp nữa đâu.

chuẩn-bác nhiêu nhiêu rồi nhể-em cũng bắt đầu chuyển sang audìo được 2 năm.....Nhạc lý thf biết tương đối,nhưng bây giờ phải học thẩm âm lại ko thì tai trâu mất

reenco

Banned

Suy nghĩ về người Việt Nam ở nước ngoài như thế này là xưa rồi bác ơi. Đâu có phải cứ là Việt kiều là sung sướng, giầu có đâu.

Có thể. Nhưng ở nước ngoài mua đồ rẻ và xịn hơn ở trong nước.

Thanks bác melody góp ý. Phần PSU thì có bác duycom đỡ hộ rồi (thanks bác). Cái case thì còn mang tính trang trí nên em chọn con hình thức đẹp đẹp 1 chút. Case có screen cũng cool chứ, bé nhưng nét căng, em có thể làm rất nhiều việc mà ko cần bật TV (anyway, có thể tắt màn hình phụ này mà). Cái remote thì hiện đúng là ko dùng nhiều, tiện mỗi cái bật tắt máy tính nhanh, just press the button ;-). Video card, well, hiện ko có thời gian ko có nghĩa là sẽ ko có ạ, em sợ mấy hôm nữa phải mua thêm con video card nữa để cắm thêm ý chứ, kekeke

Bác melody tinh quá, cái ghế mặt chuột và mặt heo đúng là vợ em mua ở VN, chỉ để trang trí thôi bác ợ, ngồi ngã vỡ đầu.

Sẽ cố gắng hoàn thiện phần audio sớm, thanks các bác.

Frog

Member

Căn phòng tuyệt quá! bài trí, kệ, xyz thật tuyệt.
ước gì mình được như anh ấy:confused:
//nhìn bài trí giống nhựt bổn quá bác nhỉ!

Yep, Frog, đúng là trông hơi Nhật Bổn một chút. Thực ra 2 cái bàn thấp thấp đó là để đánh bài, ngồi rất vừa tầm, tụ tập tá lả, phỏm suốt ý mà ;-))

Nhà mình là gam màu lạnh (black and white), chỉ có bức tường phòng khách mình sơn màu tím làm featured wall. Đồ gỗ chọn cũng hơi mất thì giờ 1 chút, kệ TV, bàn, ghế sofa là màu trắng đen, nhưng đều có khung stainless steel cho hợp nhau…

Chỉnh sửa lần cuối:

Hau

Member

Yep, Frog, đúng là trông hơi Nhật Bổn một chút. Thực ra 2 cái bàn thấp thấp đó là để đánh bài, ngồi rất vừa tầm, tụ tập tá lả, phỏm suốt ý mà ;-))

Nhà mình là gam màu lạnh (black and white), chỉ có bức tường phòng khách mình sơn màu tím làm featured wall. Đồ gỗ chọn cũng hơi mất thì giờ 1 chút, kệ TV, bàn, ghế sofa là màu trắng đen, nhưng đều có khung stainless steel cho hợp nhau…

hàng của bác Cat khủng thiệt, chắc là đam mê công nghệ lắm, chứ nếu nhiêu đó tiền thì đã sắm phương tiện giải trí gia dụng chơi cho đỡ mệt mà hiệu quả.

ko biết khi xem phim Bác ngồi ở đâu xem, ngồi ghế sofa thì nghe âm thanh thi ko đúng vị trí lắm; ngồi ở 2 cái bàn thấp thấp thìđúng vị trí nghe âm thanh nhưng mỏi lưng, tư thế xem phim ko thoải mái. Bác đã đầu tư hàng khủng rồi thì nghiên cứu vị trí ngồi xem, nghe âm thanh luôn cho đúng dân sành điệu

DungHT232

E cũng máu dàn PC khủng lắm bác ạ. khi nào có tiền nhất định e sẽ làm 1 con. còn h e phải cố gắng thi học kỳ rồi còn lên HD cafe bái kiến các sư phụ học cho cái tai đỡ trâu đã. À, bác Cat cho e xin nick đc ko. E đang cày tiếng anh để xin cái học bổng đi du học, tại mẹ e nói chỉ cho e tiền ăn thôi, còn tiền học làm sao có cái học bổng 100% thì làm. Khó quá bác ạ. Bác cho e xin cái nick e hỏi ít kinh nghiệm, chứ ko có khi e ko đi đc mất. Có bác nào có kinh nghiệm đi du học cho e xin nick luôn nhé. Thank các bác trc.
PS: sorry vì e hơi lạc đề, các bác thông cảm.hihihi

9fly

Member

Em thấy cái bộ HTPC của bác thì thích thật đấy nhưng nhìn kỹ thì dùng nguồn hơi dư nhiều quá.

Cái nguồn bác chọn thì tốt òi nhưng nó kéo được 3 cái card màn hình với 9 cái ổ cứng theo em thì cái case của bác để được có 4 cái ổ cứng với 2 cái card màn hình là hết chỗ. Bác thì chả OC gì cả Vậy vị chi dùng nguồn 800-850 là vừa òi. Để thêm nó cũng thừa mà chẳng gắn được thêm cái giề. ehhee.

Bác để tiền làm nguyên bộ B&W với cái power nữa là ngon choét. Nhìn case này thèm thật đấy :)

Nhà em dùng quadcore, 4 ố cứng với 1 sound prelude + 1 gts295 chơi thêm có 1 cái DVD mà dùng nguồn 620W thôi nà bác.

Thanks các bro góp ý. Khi nào đầu tư thêm bộ audio chuẩn thì sẽ set up chỗ ngồi chuẩn, z5500 là giải pháp tình huống mà. Cái PSU thì vẫn biết là dư, nhưng thừa còn hơn thiếu, bro ạ, tiện mua thì mua luôn thui.

Bác DungHT muốn tìm học bổng thì tốt nhất là vào website của các trường mà bác muốn học or các cơ quan GD của Úc để xem thông tin, họ thường có policy khá rõ ràng về việc này (hoặc bác vào google search for australian scholarship, or http://www.deewr.gov.au/Pages/default.aspx rất nhiều thông tin). Họ cấp học bổng dựa vào bằng cấp, kết quả học tập, or công tác (nếu bác muốn học master), càng tốt nếu có thư giới thiệu của giáo sư giảng dạy

Nếu bác muốn sang Úc thì nên tìm hiểu xem mình muốn học tập tại thành phố nào để xin chính xác trường luôn. Rồi mục đích sau khi học xong là về VN hay ở lại, lấy PR hay ko? Bác muốn thông tin về cuộc sống ở Úc, tui có thể giúp bác, no problem. YM nick: in_love_for_ever79 (nick hồi đi học tán gái, các bác thông cảm, hihi), bác nào add, pls nói là from hdvietnam, em ko add nick lạ mà, cheers)

compix

Nếu có đk tiếp cận thông tin của họ thì nhớ mang về cho anh em học hỏi cùng với, bravo

DungHT232

Bác ơi, e ko add nick bác đc. Nó báo ID ko tồn tại bác ạ. Bác check hộ e cái. e add mãi ko đc. nick e là dunght232

Bên trên