Mời các bạn xem bộ HT nhà em!

dinhvannam

Ðề: Mời các bạn xem bộ HT nhà em!

To bác hd 1080 :
Biết đỉnh ở đâu mà đòi bắn tới vậy .

Ở đây mình đang nói tới cái denon 4308.
Theo bác ( HD 1080 ) tại VN cái 4308 này là gì dòng gì của receiver denon.
Nếu là dòng bình dân thì em quá tệ vì muốn lắm mà ko dám mua. :))

th77

... nhưng nghe chắc dội bass lắm vì k thấy phòng bác lắp tiêu âm??? có nên chăng đẩy cặp D590 này lên một tí, em thấy gần tường quá! Trước, ông anh em chơi D570 mà chỉ cái vụ lắp bass thôi thì nhức đầu lắm.

Mình tiêu âm bằng tấm thảm khá to đặt trước bộ dàn đấy. D590 âm trầm rất hay, mềm mại nhưng vẫn uy lực. Mình nghe không bị ù đâu bro ạ.
Tannoy TS8 mình mua ở Anh Duy, giá gốc 375usd, nhưng mình mua được với giá 320usd. Sub nay co các nút tinh chỉnh phía sau rất hay, có chức năng tùy chọn cho nghe nhạc và xem phim. Chức năng này ở các sub khác mình không thấy.
Cám ơn bro đã góp ý.

@dinhvannam: Denon 4308 cũng chưa phải là ampli đa kênh đỉnh của Denon đâu ạ. Nếu đỉnh thì phải kể tới Denon AVC-A1HD. Đây là ampli đa kênh duy nhất của Denon có chứng nhận THX (theo mình biết), công suất 245Wx7 kênh (6 ohm). nhưng giá quá chát : 5.500usd (ở Vietnam nhé)

MrQ1984

Member

thấy cái bàn ăn ngay chóc,hình như là bác ở chung cư???:-?
nếu đúng thì có cái tham khảo rồi:D

MrQ1984

Member

Bro vừa tinh mắt vừa tinh ý.

Bro cần tham khảo gì, mình sẽ góp ý.

Vì mình cũng đang tính chuyển lên chung cư,nhờ bro cho mình biết căn hộ bn m2?? và riêng ko gian phòng khách + bếp là bn không?
vì chưa tìm được căn hộ nào để xem,nên muốn hỏi để tưởng tượng trước:D
đang tính tìm căn hộ khoảng 80m2 cho 4 người

phuong

Member

Vì mình cũng đang tính chuyển lên chung cư,nhờ bro cho mình biết căn hộ bn m2?? và riêng ko gian phòng khách + bếp là bn không? vì chưa tìm được căn hộ nào để xem,nên muốn hỏi để tưởng tượng trước:D đang tính tìm căn hộ khoảng 80m2 cho 4 người
tội nghiệp bác quá vậy, tìm căn hộ 80m2 mà tới 4 người ở ah. nhà em thì 13m x 22m =286m2 mà chỉ có 3 người ở :D:D:D:D:D

MrQ1984

Member

tội nghiệp bác quá vậy, tìm căn hộ 80m2 mà tới 4 người ở ah. nhà em thì 13m x 22m =286m2 mà chỉ có 3 người ở :D:D:D:D:D

ặc ,đâu có được đại gia địa ốc như bác lol
số khổ đành chịu thôi T___T

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Có 1 cái HT chuyển sang thủy sinh, sắp có 1 cái HT khác chuyển sang địa ốc...
các bác nhà mình đa ngành đa nghề ghê ta ơi :D

HVX

Member

Để xem phim thi fần âm thanh của bạn tối thiểu fải thêm đôi loa fía sau nữa, nên là cùng seri của đôi front Jamo...

GENERALS

Ban Quản Trị

Để xem phim thi fần âm thanh của bạn tối thiểu fải thêm đôi loa fía sau nữa, nên là cùng seri của đôi front Jamo...

!?!?!? Chắc bạn chưa nhìn kĩ rồi, bác Th77 gắn cặp Jamo Graphic làm surround đó, nếu ko để ý kĩ thì nhìn như 2 bức tranh thôi ^^

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

!?!?!? Chắc bạn chưa nhìn kĩ rồi, bác Th77 gắn cặp Jamo Graphic làm surround đó, nếu ko để ý kĩ thì nhìn như 2 bức tranh thôi ^^

chú này kinh nghiệm xương máu vụ này, giờ gặp phát nhớ ra ngay, hihi

công nhận lần đầu xem hình mình cũng thắc mắc rứa, nhưng chả dám hỏi, được một lúc thì biết qua bàn tán của anh em :-j

GENERALS

Ban Quản Trị

công nhận lần đầu xem hình mình cũng thắc mắc rứa, nhưng chả dám hỏi, được một lúc thì biết qua bàn tán của anh em :-j

Hề hề..... sai là phải mạnh dạn nhận khuyết điểm ngay,như GEN này... ai lại làm thế hả cán bộ ?? kha khà ^^

MrQ1984

Member

hờ hờ,mình cũng đần ra rồi thấy mấy cao thủ phụt ra mới ngớ người rồi gu gờ :D

cuongnqth

Vào HD VIệt nam lâu lâu, tự nhiên hôm nay mới xem topic này, bộ HT của Bác này giống mình thế, có cạ rồi, chắc sẽ học hỏi nhiều đây.
Bộ của mình cũng dùng Denon 4308, cũng dùng Jamo D590, cũng không dùng CDP mà nghe lossless, cũng dùng TVIX 6500 để thay CDP :)
Sướng thật, gặp người cùng suy nghĩ, mua con 4308 để nghe 2 kênh. Bác có đấu Bi-Amp cho D590 không thế, đấu thế nghe hay hơn đấy, còn dây loa Bác dùng Dây gì.

Thế Anh

Vào HD VIệt nam lâu lâu, tự nhiên hôm nay mới xem topic này, bộ HT của Bác này giống mình thế, có cạ rồi, chắc sẽ học hỏi nhiều đây.
Bộ của mình cũng dùng Denon 4308, cũng dùng Jamo D590, cũng không dùng CDP mà nghe lossless, cũng dùng TVIX 6500 để thay CDP :)
Sướng thật, gặp người cùng suy nghĩ, mua con 4308 để nghe 2 kênh. Bác có đấu Bi-Amp cho D590 không thế, đấu thế nghe hay hơn đấy, còn dây loa Bác dùng Dây gì.

Hic hic. Tiền Jamo D590, Jamo Graphic & AVR -4308 đủ để tách ra mua 1 dàn HT 5.1 và 1 dàn Ste hay trong tầm tiền.

Chơi thật. [-O<

CafeNovember

Các bác ơi AVR3808 với 4308 thì chỉ khác nhau phần wifi router thui đúng hok? Cái này thì lợi thế hơn cái 3808 dùng Ethnet về âm thanh ko nhỉ?

CafeNovember

Bác TH77 cho em hỏi chút, tín hiệu video phát lên LCD là lấy từ đâu? có phải từ cái DVD player mỏng mỏng núp dưới gầm tủ bên góc trái hok?

0909090109

các bác cho em hỏi khi xem phim HD em chót chuyển sang 5 kênh stereo làm sao chỉnh về DTS PL đc nhỉ?

Bên trên