Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Có soft mới nên hôm qua tới giờ cứ tranh thủ bóp hoài, chắc cháy máy quá :):):)
Mà mới phát hiện thêm là nó còn cho chuyển audio 1 qua 2 nữa mới tiện :):):)

HanhTrangGiaTu-NhuQuynhTruongVuTruongSa1.mkv_thumbs_2017.09.15_15.53.42.jpg

H265
https://www.fshare.vn/file/NCESGLCO36CV
Nghe các bác cả tâm đắc quá. Nãy em cũng vừa cài thử. Nào ngờ em nó báo lỗi initial.... gì gì ấy. Mặc dù đã làm đúng như hướng dẫn của file readme. Nản quá. Thân

tamyeutham

Well-Known Member
Bác thử cái này xem có work kg?Mình lượm trên mạng và đã cài thử!
https://www.fshare.vn/file/2W7YYMXLWIK2
Bác vandien hoặc các bác có biết phần mềm nào convert sang định dạng VOB (giống như Rip từ DVD) vẫn giữ nguyên 2 Track âm thanh không?

Mục đích em muốn convert các File mkv sang định dạng VOB (đôi khi Beat bị lỗi, chỉnh sửa xong Mux thành mkv, sau đó chuyển lại VOB)
Em thử rename từ mkv thành VOB, nhưng em thấy nó sai sai, không hợp lý cho lắm

Em đã thử một vài phần mềm khác nhưng đa số chưa hài lòng cho lắm.

Trau Dien

Well-Known Member
Em chơi vui thôi , chứ ham hố gì . Lần trước em đoán đúng , bác ấy bảo cần bài gì - Em lờ đi có xin đâu . Người ta ra vế đố , không ai hưởng ứng , em tham gia gọi là tôn trọng bác ấy , nhưng mà bác ấy xem mình như là học trò hay sao ấy . Thôi thì cũng không sao . Có lần em đã nói (thấy một em học trò lớp 9 hay lớp 11 lên sân khấu xinh tươi , tự tin và bản lĩnh như con nhà nòi cũng có cái để mà ta học hỏi) .
Một thực trạng đáng buồn ở Việt Nam là những người giỏi chơi nhạc thường không theo dạy học ở các cấp tiểu học & trung học cơ sở vì đồng lương quá thấp . Chỉ có những người trình độ không tới đâu , ngại bươn trải mới bám lấy nghề dạy học cho con nít ở các cấp phổ thông đó , thỉnh thoảng đi làm gia sư hoặc đi sô lẻ cho có thêm thu nhập .
Những người mở trung tâm riêng thì có , đầu óc và điều kiện tài chính cao hơn 1 chút ạ , nhưng mà cũng chỉ dạy học trò những kiến thức khá sơ đẳng là cùng . Không biết bác ấy có ở trong nhóm người này không .
Có bác nào tải bản ALINE - ANDRE' DALEMADE em quay nghịch ở ECOPARK - HƯNG YÊN nhà bác Nhân . Thì sẽ thấy ở phương trời Tây những người bình thường người ta được học nhạc tử tế như thế nào . Ông người Pháp trong clip này đâu phải là ca sĩ . Ông ấy chỉ là một cư dân bình thường có mẹ là người gốc Việt mà thôi . Vậy mà ông ấy đã giao lưu với band nhạc bằng chiếc kèn Amonica điệu nghệ như vậy đấy :

Phải! Ở Việt nam lạm dụng danh từ xưng «Thầy» quá dễ dãi nên đôi khi trở nên lố bịch. Hễ biết được cái gì kiếm ra tiền là tự mở trường, kiếm vài ba thằng học trò, mình cũng được gọi là «Thầy»

Tư cách thì không có, nghề nghiệp thì không thông, văn hóa thuộc loại « Bắt Cá lăn Dưa, ngồi đầu cầu thổi ống Tiêu» nhờ biết thổi Tiêu cũng theo xu hướng mở trường dạy, cũng được gọi là «Thầy». Ra nước ngoài học vài ba năm ngoại ngữ, phát âm thì sai bét, nói Tây chưa hiểu, cầm được cái chứng nhận đã học qua khóa Ngoai ngữ… dành cho Ngoại kiều, về VN đua đòi mở trường dạy cũng được gọi là «Thầy». Vậy những người sống mấy chục năm ở nước ngoài, giao tiếp với Tây hàng ngày trong công việc, phải gọi họ bằng Sư tổ sao?

Làm «Thầy» ở nước ngoài đâu có dễ ăn vậy. phải chạy hết chỗ này đến chỗ kia học hỏi, phải có trình độ, kiến thức, tư cách, đạo đức, biết cách giao thiệp, biết lắng nghe, biết học hỏi, có óc cầu tiến, nhịn nhục, kiên nhẫn, chứ đâu phải cái thứ chợ búa biết vài miếng võ mèo cào đem về dạy cho con mình rồi gọi nó bằng thầy. Sao dễ dãi vậy….

Ở đây lấy được cái bằng «Thầy» dù là ngành nào ra thì cũng trầy da tróc vẫy, lại còn phải đi xin việc làm nếu không tìm được thì 2 năm sau cái bằng đó vô giá trị lại phải học lại, còn nếu có việc thì phải vài tháng lại phải đi học thêm để trau dồi kiến thức, đánh giá và kiểm điểm lại những việc làm đã qua. Nên khi nói chuyện với họ thấy rất gần gủi biết lắng nghe, biết sửa sai, xin lỗi khi bị phàn nàn về một vấn đề gì đó…

Chứ đâu có tự ái, mất dạy, vô giáo dục chưa nói đã văng tục vào mặt người ta như thằng thehien_Am này chứ.

Xin các bác hãy định nghĩa danh từ xưng hô «Thầy» chính xác và tôn trọng kẻ thực sự có trình độ, có tác phong, tư cách và văn hóa, đừng gọi kẻ bá láp bằng thầy kẻo không lại làm ô uế «chữ Thầy và người giữ chức vụ đó»

Cảm ơn các Bác.

vandien

Well-Known Member
Bác vandien hoặc các bác có biết phần mềm nào convert sang định dạng VOB (giống như Rip từ DVD) vẫn giữ nguyên 2 Track âm thanh không?

Mục đích em muốn convert các File mkv sang định dạng VOB (đôi khi Beat bị lỗi, chỉnh sửa xong Mux thành mkv, sau đó chuyển lại VOB)
Em thử rename từ mkv thành VOB, nhưng em thấy nó sai sai, không hợp lý cho lắm

Em đã thử một vài phần mềm khác nhưng đa số chưa hài lòng cho lắm.
Xin lỗi Bác,mình chúa dốt vụ này Bác ơi,mong các Bác khác chỉ dùm Bác!Mà Bác chuyển qua vob làm gì nếu nó kg zin là vob?!Mình có mấy file mkv mà người up nói là vob nhưng win nó vẫn nhận ra Bác ơi!

danghongvu

Well-Known Member
Bác vào google gõ MSVCP120.dll down về máy. Sau đó đưa vào mục System 32 trong mục Windows của ổ cài đặt. Lỗi này là lỗi thiếu file trong WIN, Bác cần fix lại cái file nó báo trên bảng cảnh báo ấy
theo Microsoft, 1 bộ phần nhỏ trong windows đã bị hư hao, bạn cần phải update windows của bạn (Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable Package) hoặc dùng phương pháp xưa(tạm thời)
cài msvcp120.dll vào bộ phận codecs và divx transcode engine trong folder divx nơi bạn cài đặt divx
trong windows 10 64
-C:\program files (x86)\DivX\codecs
-C:\program files (x86)\DivX\DivX Transcode Engine
msvcp120.rar https://www.fshare.vn/file/G4X3EFPXDP5C

Cảm ơn 2 Bác nhé......em cài được rồi.
Conver 1 file thử CPU cũng load 99%-100% nhìn xót quá
:(

tamyeutham

Well-Known Member
Xin lỗi Bác,mình chúa dốt vụ này Bác ơi,mong các Bác khác chỉ dùm Bác!Mà Bác chuyển qua vob làm gì nếu nó kg zin là vob?!Mình có mấy file mkv mà người up nói là vob nhưng win nó vẫn nhận ra Bác ơi!
Cám ơn bác nhé

Thật ra là vầy, ví dụ em có 1 bản nhạc VOB, Beat bị lệch với chữ
Lấy Beat đó ra chỉnh sửa, chỉnh xong mux bằng MKVmerg thì nó thành File MKV (vẫn còn Zin, chỉ thay bikini thôi)
Vấn đề, em muốn convert File MKV này trở về VOB, không phải là rename nhé, vậy đó.

thong_the

Well-Known Member
Cám ơn bác nhé

Lấy Beat đó ra chỉnh sửa, chỉnh xong mux bằng MKVmerg thì nó thành File MKV (vẫn còn Zin, chỉ thay bikini thôi)
Vấn đề, em muốn convert File MKV này trở về VOB, không phải là rename nhé, vậy đó.

bác lại hoài cổ rồi, theo em biết thì vob cũng như mkv đều là file container chứa video, audio, sub.
vob là container kiểu cũ tương thích cho các đầu dvd, giới hạn đóng gói một số định dạng video và audio, vob cũng không thể lớn hơn 1G nên bác thấy trên dvd sẽ chia thành 4 hay 5 file vob 1G, do video phát triển hình ảnh cao hơn, dung lượng lớn hơn nên dvd không còn phù hợp, container vob cũng không phù hợp không lẽ 1 disk bluray chứa 40 file vob nên container mới ra đời :):):)

asbanngay01

Well-Known Member
Phải! Ở Việt nam lạm dụng danh từ xưng «Thầy» quá dễ dãi nên đôi khi trở nên lố bịch. Hễ biết được cái gì kiếm ra tiền là tự mở trường, kiếm vài ba thằng học trò, mình cũng được gọi là «Thầy»

Tư cách thì không có, nghề nghiệp thì không thông, văn hóa thuộc loại « Bắt Cá lăn Dưa, ngồi đầu cầu thổi ống Tiêu» nhờ biết thổi Tiêu cũng theo xu hướng mở trường dạy, cũng được gọi là «Thầy». Ra nước ngoài học vài ba năm ngoại ngữ, phát âm thì sai bét, nói Tây chưa hiểu, cầm được cái chứng nhận đã học qua khóa Ngoai ngữ… dành cho Ngoại kiều, về VN đua đòi mở trường dạy cũng được gọi là «Thầy». Vậy những người sống mấy chục năm ở nước ngoài, giao tiếp với Tây hàng ngày trong công việc, phải gọi họ bằng Sư tổ sao?

Làm «Thầy» ở nước ngoài đâu có dễ ăn vậy. phải chạy hết chỗ này đến chỗ kia học hỏi, phải có trình độ, kiến thức, tư cách, đạo đức, biết cách giao thiệp, biết lắng nghe, biết học hỏi, có óc cầu tiến, nhịn nhục, kiên nhẫn, chứ đâu phải cái thứ chợ búa biết vài miếng võ mèo cào đem về dạy cho con mình rồi gọi nó bằng thầy. Sao dễ dãi vậy….

Ở đây lấy được cái bằng «Thầy» dù là ngành nào ra thì cũng trầy da tróc vẫy, lại còn phải đi xin việc làm nếu không tìm được thì 2 năm sau cái bằng đó vô giá trị lại phải học lại, còn nếu có việc thì phải vài tháng lại phải đi học thêm để trau dồi kiến thức, đánh giá và kiểm điểm lại những việc làm đã qua. Nên khi nói chuyện với họ thấy rất gần gủi biết lắng nghe, biết sửa sai, xin lỗi khi bị phàn nàn về một vấn đề gì đó…

Chứ đâu có tự ái, mất dạy, vô giáo dục chưa nói đã văng tục vào mặt người ta như thằng thehien_Am này chứ.

Xin các bác hãy định nghĩa danh từ xưng hô «Thầy» chính xác và tôn trọng kẻ thực sự có trình độ, có tác phong, tư cách và văn hóa, đừng gọi kẻ bá láp bằng thầy kẻo không lại làm ô uế «chữ Thầy và người giữ chức vụ đó»

Cảm ơn các Bác.
Thôi bác ạ , Ta không nói sâu về vấn đề này nữa . Thực trạng của xã hội trong nước còn nhiều điều nhức nhối lắm , ở nhiều bộ , ngành khác nhau . Nói nhiều lại ảnh hưởng đến người tốt và không hợp với chủ đề của diễn đàn . Chúc bác luôn vui khỏe và nuôi dưỡng niềm đam mê âm nhạc !

Trau Dien

Well-Known Member
Thôi bác ạ , Ta không nói sâu về vấn đề này nữa . Thực trạng của xã hội trong nước còn nhiều điều nhức nhối lắm , ở nhiều bộ , ngành khác nhau . Nói nhiều lại ảnh hưởng đến người tốt và không hợp với chủ đề của diễn đàn . Chúc bác luôn vui khỏe và nuôi dưỡng niềm đam mê âm nhạc !

Xin lỗi bác cũng như các bác khác.
Đây chính là sự hỷ,nộ, ái, ố mà tớ học hoài vẫn chưa khắc phục được bao nhiêu?

Bây giờ tớ sẽ không nhắc lại nữa.
Cảm ơn các bác.

asbanngay01

Well-Known Member
bác cho biết tỉ mỉ phương pháp bác dùng, với kinh nghiệm này sẽ giúp cho anh em sau này bơt1 nhức đầu khi gặp phải, cảm ơn bác nhiều :)
Phần mềm này em thích quá , tuy nhiên em chọn bit rate hoặc chọn dung lượng file out xong nhấn ok rồi , thì thấy nó không đúng hẳn với thông số mình đặt . Nó biến thành từng nấc , có thể lớn hơn hay nhỏ hơn ý muốn của mình . Hay là em chưa chọn đúng chỗ bác nhỉ ?
Có soft mới nên hôm qua tới giờ cứ tranh thủ bóp hoài, chắc cháy máy quá :):):)
Mà mới phát hiện thêm là nó còn cho chuyển audio 1 qua 2 nữa mới tiện :):):)
Phần mềm này em thích quá , tuy nhiên em chọn bit rate hoặc chọn dung lượng file out xong nhấn ok rồi , thì thấy nó không đúng hẳn với thông số mình đặt . Nó biến thành từng nấc , có thể lớn hơn hay nhỏ hơn ý muốn của mình . Hay là em chưa chọn đúng chỗ hai bác nhỉ ?

LOAN8338

Well-Known Member
Cám ơn bác nhé

thành thật mà nói, với sự tiến bộ của khoa học kỹ thuật,đa số anh em dùng TV là 1080 hoặc 4k cùng với 16:9 hoặc 17:9 màn hình, nếu mình dùng vob video với resolution chỉ có 720x480 dù bit rate có là 15 mb, hình ảnh có sắc sảo chút nhưng không thực tế vì với 5 phút video cần khoảng 1 gb, vì vậy format với m2ts, mp4, mkv với H264, H265 codec là con đường nên chọn; chỉ là còn 1 số anh em vẫn còn dùng loại máy cũ chỉ có thể hát dat, avi, và vob nên bóp bụng đi convert sang vob để cho mọi người cùng thưởng thức.
nếu bạn muốn convert mkv sang vob, giữ nguyên phẩm chất của video, bạn dùng xmedia recode cũng làm được điều đó mà ..nói hơi nhiều :p

Bên trên