Mua ampli Karaoke Jaguar hay Ariang

vietrung

Active Member
Ðề: Mua ampli Karaoke Jaguar hay Ariang

Chính thức là Thái Hưng bên khu K300, hàng xách tay xịn vẫn có đầy, quan trọng là phải "nhìn" ra đc đâu là hàng xịn :D các bác phải luyện mắt như pha oto thì may :D

bữa nào nhờ bác "nhìn" giùm nhé :D

THIEN_THAN

Tình hình là em múc cái đầu KOK Ariang 36M rồi ( mua trên thiên hòa con Oppo về test thấy âm thanh dở tệ nên trả lại lấy Ariang cho lành)
Bây giờ thiếu cái ampli. E định chi khoảng 2 chai thì thấy có 2 option
- Ampli Ariang 4 sò 1tr8
- Ampli Jaguar 203 III (ko biết mấy sò và cũng ko biết giá)

AE chỉ giùm em xem nên xài con nào và cho em biết giá cũng như nơi mua để khỏi mua hàng lởm ( nghe nói Jaguar hay bị mua hàng nhái lém)

Thằng bán ARiang nó nói với e là chỉ cần mua 1 Mixer Guiness, nối vô cái Denon 1610 + Klipsch F2 của e, ko cần mua Ampli. Nhưng mà e sợ 1610 kéo ko nổi nên thôi mua ampli (cái Mixer Guiness cũng bằng tiền với 1 ampli KOK rồi chứ ko rẻ hơn). Tiện cho em hỏi, con Ariang 36M (1.5chai ) so với 36K (1.8 chai) có khác biệt nhau nhiều về chất lượng và âm thanh ko ạ, vì e thấy giá ko chênh nhau mấy
Chỉ cần mua thêm Mixer là được rùi

THIEN_THAN

Đấy là cửa hàng họ cam đoan linh kiện của Hàn Quốc, theo mình không đáng tin tưởng lắm. Kiểu gì lắp ráp tại Trung Quốc chẳng sử dụng không ít thì nhiều linh kiện của Trung Quốc.

Các bác muốn biết linh kiện sản xuất ở đâu cứ lên Khu công nghiệp Bình Dương sẻ rỏ

binbin93

Member

các bác cho em hỏi, nếu mình dùng AVR-1610 and loa Jamo C405 để hát Karaoke có được ko?

vinagoh

Well-Known Member

các bác cho em hỏi, nếu mình dùng AVR-1610 and loa Jamo C405 để hát Karaoke có được ko?

Con Denon 1610 chỉ để xem phim chứ hót KOK chả ra nổi gì. Loa C405 chì dùng xem phim và nghe nhạc chứ hát KOK đứt treble ngay. :))

hhuytho

Chào các bác,

Em mới mua được 1 cặp loa Bose 301 Series IV cũ, mic Shure SM58 cũ. Em có cái đầu Arirang 36M rồi. Em định mua thêm 1 mixer/amp Jarguar để hát karaoke. Em có một số thắc mắc mong các bác giúp đỡ.

1) Em nên mua Jarguar PA-203XG hay PA-203N? Cái nào hát hay hơn hả các bác? Nếu so sánh giá tiền thì có chênh lệch nhiều không? Em có thể ước chừng mua 2 loại trên ở tầm tiền nào?

2) Các bác có biết ở HCM có chỗ nào bán amp Jarguar uy tín không? Em định sẽ đến Sóng Nhạc để mua. Có khả năng mua phải hàng giả ở Sóng Nhạc không hả các bác?

3) Em đang ở Mỹ nên sẽ nhờ người nhà đi mua giúp. Ở Mỹ dùng điện áp 120V/60Hz nhưng mà trong spec. trên website của Sóng Nhạc thì điện áp của Jarguar là 220V/50Hz. Em xin hỏi mình có thể đem qua Mỹ dùng được không? Nhiều thiết bị điện tử có điện áp có thể thay đổi từ 110V-220V, Jarguar có như thế không hả các bác?

4) Cả PA-203XG và PA-203N đều chỉ có 2 output channels. Nếu em muốn nối thêm 1 cái sub (passive) thì phải nối thế nào? Em có cần phải mua thêm 1 cai power amp nữa không?

Cảm ơn các bác nhiều.

HD_Deals

Mấy con Jarguar nặng dữ lắm, xách tay qua Mỹ phê luôn. Sao không kiếm cái Vocopro cho lành. Mình đang xài 1 cái nè, tuy không chuyên nghiệp xuất sắc nhưng dùng gia đình nghe cũng tạm được.

Chào các bác,

Em mới mua được 1 cặp loa Bose 301 Series IV cũ, mic Shure SM58 cũ. Em có cái đầu Arirang 36M rồi. Em định mua thêm 1 mixer/amp Jarguar để hát karaoke. Em có một số thắc mắc mong các bác giúp đỡ.

1) Em nên mua Jarguar PA-203XG hay PA-203N? Cái nào hát hay hơn hả các bác? Nếu so sánh giá tiền thì có chênh lệch nhiều không? Em có thể ước chừng mua 2 loại trên ở tầm tiền nào?

2) Các bác có biết ở HCM có chỗ nào bán amp Jarguar uy tín không? Em định sẽ đến Sóng Nhạc để mua. Có khả năng mua phải hàng giả ở Sóng Nhạc không hả các bác?

3) Em đang ở Mỹ nên sẽ nhờ người nhà đi mua giúp. Ở Mỹ dùng điện áp 120V/60Hz nhưng mà trong spec. trên website của Sóng Nhạc thì điện áp của Jarguar là 220V/50Hz. Em xin hỏi mình có thể đem qua Mỹ dùng được không? Nhiều thiết bị điện tử có điện áp có thể thay đổi từ 110V-220V, Jarguar có như thế không hả các bác?

4) Cả PA-203XG và PA-203N đều chỉ có 2 output channels. Nếu em muốn nối thêm 1 cái sub (passive) thì phải nối thế nào? Em có cần phải mua thêm 1 cai power amp nữa không?

Cảm ơn các bác nhiều.

Ở bên Mỹ thì mua loa Bose, mic Shure giá quá ngon rồi.
Về amply karaoke thì mình thấy các quán hay dùng Jaguar 203N hàng Hàn Quốc bãi, không thấy dùng hàng Jaguar do Sóng Nhạc phân phối. Điều này chắc cũng có lý do của nó vì hàng bãi (khoảng 5 triệu) giá còn cao hơn hàng mới 203XG, 203N (khoảng 4 triệu).

hhuytho

Cảm ơn các bác nhiều. Nếu phải dùng ổn áp thì chắc em mua một con khác ở bên này khỏi cần xách qua cho tốn công. Em định sẽ mua Vocopro DA-3700 (khoảng $190). Bác nào dùng con này rồi cho em xin ý kiến đi.

Em mua được cặp Bose 301 Series IV giá rất rẻ ($50). Con mic Shure SM58 cũng rẻ ($25). Em mới mua thêm cặp Bose 301 Series V (new). Em định đem về VN cho người thân một cặp. Các bác nghĩ rằng Series nào hay hơn để em giữ lại?

hhuytho

Em vừa tìm được một con Jarguar PA-203N tem đỏ ở bên này khoảng $280, nhìn qua hình cũng còn tốt. Mấy bác cho em xin lời khuyên là nên mua con này hay là cầm Boston PA-1100SII từ VN qua? Cảm ơn nhiều.

Cảm ơn các bác nhiều. Nếu phải dùng ổn áp thì chắc em mua một con khác ở bên này khỏi cần xách qua cho tốn công. Em định sẽ mua Vocopro DA-3700 (khoảng $190). Bác nào dùng con này rồi cho em xin ý kiến đi.

Em mua được cặp Bose 301 Series IV giá rất rẻ ($50). Con mic Shure SM58 cũng rẻ ($25). Em mới mua thêm cặp Bose 301 Series V (new). Em định đem về VN cho người thân một cặp. Các bác nghĩ rằng Series nào hay hơn để em giữ lại?

Bạn mua loa karaoke xách về Việt Nam thì chọn dòng Bose 301 III, IV, Continental, AV Monitor, Sotana, 4.2 II hàng cũ hoặc BMB252 new sẽ hợp lý cả về chất lượng và giá cả so với mua ở VN. Dòng 301 V hàng xịn ở VN có nhà phân phối chính thức rồi, nếu xách về thì hiệu quả kinh tế không cao.

hhuytho

Tình hình là em đã mua con VocoPro KR-3808 rồi. Em vừa mới thử qua thì thấy tốt hơn nhiều so với cái Onkyo receiver + mixer dỏm mà em đang dùng để hát.

Em có thêm 1 câu hỏi nữa nhờ các bác giúp. Khi em cắm mic thẳng vào mixer chứ không vào đầu Arirang thì chức năng chấm điểm không hoạt động được. Trong manual của Arirang thì nói là mình dùng mic-out của mixer/amp cắm vào score in của đầu Arirang. Nhưng cái Vocopro của em không có mic-out (em thấy cái Jarguar 203N cũng không có luôn). Các bác hướng dẫn giúp em cách nào để có thể chấm điểm được với. Cảm ơn nhiều.

VAN_LOC

Well-Known Member

Tình hình là em đã mua con VocoPro KR-3808 rồi. Em vừa mới thử qua thì thấy tốt hơn nhiều so với cái Onkyo receiver + mixer dỏm mà em đang dùng để hát.

Em có thêm 1 câu hỏi nữa nhờ các bác giúp. Khi em cắm mic thẳng vào mixer chứ không vào đầu Arirang thì chức năng chấm điểm không hoạt động được. Trong manual của Arirang thì nói là mình dùng mic-out của mixer/amp cắm vào score in của đầu Arirang. Nhưng cái Vocopro của em không có mic-out (em thấy cái Jarguar 203N cũng không có luôn). Các bác hướng dẫn giúp em cách nào để có thể chấm điểm được với. Cảm ơn nhiều.

Lấy pre của Amp ghim vào lổ score in của đầu ariang là được

hhuytho

Lấy pre của Amp ghim vào lổ score in của đầu ariang là được

Cảm ơn bác. Em đã thử nối pre-out của amp với score-in của Arirang rồi nhưng mà khi tăng volume của amp lên thì rất ồn (noisy).

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác chỉnh volum ở ngay score in xuống

T&K

Re: Ðề: Mua ampli Karaoke Jaguar hay Ariang

Chào bạn, bên Mỹ bạn mua amp karaoke o đâu vậy? có thể cho mình biết được không?

hoangminhhien

Well-Known Member

Tình hình là em múc cái đầu KOK Ariang 36M rồi ( mua trên thiên hòa con Oppo về test thấy âm thanh dở tệ nên trả lại lấy Ariang cho lành)
Bây giờ thiếu cái ampli. E định chi khoảng 2 chai thì thấy có 2 option
- Ampli Ariang 4 sò 1tr8
- Ampli Jaguar 203 III (ko biết mấy sò và cũng ko biết giá)

AE chỉ giùm em xem nên xài con nào và cho em biết giá cũng như nơi mua để khỏi mua hàng lởm ( nghe nói Jaguar hay bị mua hàng nhái lém)

Thằng bán ARiang nó nói với e là chỉ cần mua 1 Mixer Guiness, nối vô cái Denon 1610 + Klipsch F2 của e, ko cần mua Ampli. Nhưng mà e sợ 1610 kéo ko nổi nên thôi mua ampli (cái Mixer Guiness cũng bằng tiền với 1 ampli KOK rồi chứ ko rẻ hơn). Tiện cho em hỏi, con Ariang 36M (1.5chai ) so với 36K (1.8 chai) có khác biệt nhau nhiều về chất lượng và âm thanh ko ạ, vì e thấy giá ko chênh nhau mấy
Thằng bán hàng này tư vấn cũng được đấy, nhà em cũng đang dùng denon 1611, sub Yamaha 150, loa font Psb 800 em mua thêm mixer guuness FB300 (hàng do Sóng nhạc phân phối) về hát Karaoke ầm ầm, nhạc nghe rất hay, mic gí thẳng vào loa cũng không rú (nhưng AVR bác phải để chế độ munti stereo):)

Bên trên