Mua thiết bị lắp đặt truyền hình AVG ở đâu?

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Mua thiết bị lắp đặt truyền hình AVG ở đâu?

Truyền hình số mặt đất phụ thuộc mạnh vào vị trí, công suất đài phát và điều kiện địa lý, bởi vì xét cho đến cùng thực chất truyền hình số mặt đất chính là loại hình truyền hình phát bằng máy phát mặt đất và thu bằng ăng ten dàn hoặc ăng ten râu mà trước đây ta vẫn làm, chỉ có điều trước kia thu sóng analog thì nay thu sóng truyền hình kỹ thuật số và nhờ STB giải mã. Vì thế nên chất lượng sóng ở từng khu vực không đồng đều như truyền hình số vệ tinh, mặc dù truyền hình số mặt đất có vẻ ít chịu ảnh hưởng của thời tiết hơn truyền hình số vệ tinh. Hiện nay AVG vẫn đang rất kín tiếng về dịch vụ của mình, chưa rõ TH số mặt đất của AVG đã triển khai được đến những địa phương nào và quan trọng là AVG chưa bán đầu thu nên tốt nhất là các bác không nóng vội.

midataka

Member

Lại mỗi tỉnh một trạm phát sóng à? Cái này e hỏi ngu tý, như thế chắc lại giới hạn người dùng thôi, còn vệ tinh thì không bàn.

dhpaul

Well-Known Member

Đâu bác, AVG nó dùng SFN nên tất cả các tỉnh dùng cùng 1 tần số, nhưng chắc chắn là không phải sóng chỗ nào cũng đồng đều rồi.

demanna

Member

Đâu bác, AVG nó dùng SFN nên tất cả các tỉnh dùng cùng 1 tần số, nhưng chắc chắn là không phải sóng chỗ nào cũng đồng đều rồi.

Đúng òy, jải pháp của avg là phát đơn tần, chia ra phát theo nguyên lý giống như các cell phát cho mobile các bác dùng, mỗi cell chỉ có bán kính jỏi lắm đến chục km2 thôi. Giải thích đơn jản dễ hiểu nhất. Ở SG hay HN thì phủ sóng outdoor hết cả rùi,

Archos7

Nếu bác lắp chảo thì kiểu gì chả phải làm thế. Còn cái của bác kia không phải dùng chảo mà dùng ăng ten thông thường để thu sóng truyền hình số mặt đất.

Nghĩa là nếu lắp AVG thì em không cần đi dây từ tầng 5 xuống tầng 1 đúng không ạ?

dhpaul

Well-Known Member

Nghĩa là nếu lắp AVG thì em không cần đi dây từ tầng 5 xuống tầng 1 đúng không ạ?

Còn tùy thuộc vào khu bác ở nữa. Nếu vùng bác ở sóng yếu, nhà cao tầng chắn cột phát sóng thì ăng ten dàn dẫn từ tầng 5 xuống có khi vẫn thua =))

Bạn up cho anh em xem danh sách kênh đầy đủ của AVG đi nhé? Để ngâm cứu, nếu hay Tết này sắm cái.

Đóng 1.5 củ, trừ dần thuê bao cũng hay. rẻ hơn k+ hay vtc rùi. lạ cái là 1/1 chính thức bán mà giờ vẫn im lặng nhỉ

boyzinzin82

Bán ở chỗ nào vậy. Không biết để công ty nào phân phối không nữa. Vụ này hay đây. Úp úp mở mở mà cũng k thấy chiến dich quảng cáo gì cả mới cao thủ chứ lại. Bác nào có người quen ở AVG thì hỏi dùm xem cho anh em ở HN là có thể mua được thiết bị ở đâu nhé

Bán ở chỗ nào vậy. Không biết để công ty nào phân phối không nữa. Vụ này hay đây. Úp úp mở mở mà cũng k thấy chiến dich quảng cáo gì cả mới cao thủ chứ lại. Bác nào có người quen ở AVG thì hỏi dùm xem cho anh em ở HN là có thể mua được thiết bị ở đâu nhé
có bán tại các bưu cục của VNPT trên toàn quốc.

Bác cứ đọc trong hướng dẫn sử dụng chắc kiểu gì cũng có mục Dò chương trình, lúc đó bác có thể biết các tần số mà AVG đang phát.
Kể ra thế này thì các bác nào đầu tư vào cái AVG DVB-T2 hóa lại hay, xem được cả AVG lẫn khoảng 20 kênh free DVB-T của VTC, ở trong Nam thì còn sướng nữa với các kênh free của HTV và BTV cũng có sóng DVB-T :-", đúng chất ngon bổ rẻ :-"

Trả lời với bác là hiện nay đầu thu DVB-T của AVG chỉ thu được 50 kênh của AVG, chưa thu được các kênh của VTC, dù có sóng, có tín hiệu.

Không hiểu tại sao AVG không cho thu VTC

mtrongbn

Em hỏi ngu các bác phát là quê em ở Bắc Ninh thì có sử dụng được truyền hình này ko vậy ?
Tính lắp để coi tết cho vui 8->

jonidontcry

Active Member

Quá kín tiếng, giống hệt APPLE :D he he
Nhưng mà thế lại hay. Quả này trong ngày đầu tiên của năm 2012 họ sẽ bán hết veo 200,000 đầu thu :D
Sáng sớm mình sẽ ra Bưu điện đăng ký ngay 1 cái :D

mtrongbn

Quá kín tiếng, giống hệt APPLE :D he he
Nhưng mà thế lại hay. Quả này trong ngày đầu tiên của năm 2012 họ sẽ bán hết veo 200,000 đầu thu :D
Sáng sớm mình sẽ ra Bưu điện đăng ký ngay 1 cái :D

Cái này phân phối về bưu điện hả bác,họ ko có trụ sở hay chi nhánh nào à

Làm truyền hình mà kín như bưng vậy trời :(

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Mua thiết bị lắp đặt truyền hình AVG ở đâu?

Trả lời với bác là hiện nay đầu thu DVB-T của AVG chỉ thu được 50 kênh của AVG, chưa thu được các kênh của VTC, dù có sóng, có tín hiệu.

Không hiểu tại sao AVG không cho thu VTC

đầu AVG dùng chipset pairing mà các bác, nên chỉ thu được AVG thôi.

dhpaul

Well-Known Member

Chipset Pairing là công nghệ bảo mật của Conax để chống làm thẻ lậu, share key hoặc các hình thức bẻ khóa thu lậu khác, còn việc thu sóng thế nào lại là một vấn đề khác không liên quan đến công nghệ trên. Khả năng AVG cũng làm giống như K+, có tác động vào firmware để không thu được các tần số không phải của AVG.

Theo mình được biết thì AVG phát truyền hình số vệ tinh cơ mà. Mình nghĩ cái đó mới là dịch vụ bán rộng rãi. Chứ truyền hình số mặt đất có nhiều nhược điểm và chất lượng thì k thể sánh bằng truyền hình vệ tinh được. Có lẽ phải đợi đến đúng ngày mới biết được, mình cũng đang mong vì thấy giá khá rẻ mà xem chất lượng cũng khá ổn. Kplus thì đắt quá, k có đủ tài chính để dùng!

Bên trên