Mua thiết bị lắp đặt truyền hình AVG ở đâu?

quybao

Ðề: Mua thiết bị lắp đặt truyền hình AVG ở đâu?

Các bác cho em hỏi. Ở Hà Nội thì có thể mua đầu DTH của AVG ở đâu ạ? Mang về Hải Dương lắp đặt thì chất lượng tín hiệu thế nào?

an viên group mà thâu tóm luôn bộ avg diệt virus độc quyền tại VN nữa thì đẹp!

cutun1217

các bác cứ gọi đến 1900 1900 là lắp được thôi. nhưng em nói chuyện với đội kt của họ hôm qua thì đầu thu DTH chỉ về số lượng ít, thời gian đầu chỉ cung cấp cho VIP, nên dù rất muốn em cũng không đăng kí được DTH, chỉ đăng kí được DTT thôi.

hiện AVG có 3 trạm thu phát sóng: 1 là trên nóc Kangnam, 1 ở truyền hình HN, 1 ở đâu e quên rồi. nhà bác nào quanh quanh khu vực này thì chắc chắn sóng sánh ok, không cần quay chỉnh gì hết. nhà em ở hàng mã thu được 54% độ mạnh, 90% chất lượng, cũng tạm ổn.

ngu si nhất là nó vừa khóa hết các kênh, không cho mình thử chất lượng trước khi lắp ạ (tình hình thực tế tối 5-1).

albatron

Member

lắp DTT hay DTH hay hơn nhỉ?chất lượng ổn định hơn? thấy DTT gọn nhẹ, tiện lợi hơn mà

davidang

Member

Bán ở chỗ nào vậy. Không biết để công ty nào phân phối không nữa. Vụ này hay đây. Úp úp mở mở mà cũng k thấy chiến dich quảng cáo gì cả mới cao thủ chứ lại. Bác nào có người quen ở AVG thì hỏi dùm xem cho anh em ở HN là có thể mua được thiết bị ở đâu nhé

Ông hàng xóm nhà em làm ở AVG đây. Bác ý đang rao ở khu nhà em: Truyền h
Bác gọi điện số hotline 1900.1900, sẽ có người mang đến tận nhà ký hợp đồng và lắp đặt. Bác dùng gói 88,000 đ/ tháng là thoải mái xem HD. Tiền bỏ ra ban đầu gồm có:
50k phí lắp đặt
88k * 3 tháng phí thuê bao đầu tiên = 264 k
1200k đặt cọc sử dụng đầu thu. Trong vòng 24 tháng thì đầu thu này là tài sản của AVG, đến hết 24 tháng sẽ là tài sản của gia đình các cụ mà ko mất tiền mua.
Tổng cộng 1.514.000 đ
Hết 3 tháng các cụ tiếp tục thanh toán theo hình thức mua thẻ cào nạp tiền hoặc có người đến thu tận nhà.
Hết 24 tháng, số tiền 1,2 triệu đặt cọc sẽ được sử dụng để trừ vào phí thuê bao tháng thứ 25 trở đi.

albatron

Member

Đầu DTT của AVG không có chức năng chạy phim qua cổng USB như 1 số đầu thu của VTC nhỉ?

boyzinzin82

Thằng AVG này chẳng thấy quảng cáo gì cả mà nó PR bằng cách làm vụ lộn xộn giưa nó với ông VFF và VPF ngày nào chẳng thấy báo đăng. Thế là k cần mất tiền quảng cáo gì cả mà báo chí cứ viết ầm ầm. Thế mới gọi là cao thủ chứ lại? Xong vụ này không cần biết thắng thua thế nào bà con nhà mình cứ đi mua đầu thu của AVG cho mà xem còn em còn các bác thấy em nói đúng thì thanks em cái nhé. heheheheh

Đôrêmi

Moderator

Bác nào có đầu thu vệ tinh của AVG chưa, bác xem hộ em có thu được các quả vệ tinh khác không hay là add cứng như đầu thu mới của K+ (nếu thế thì chán chết) còn nếu không khóa cứng thì bắt thêm 1 chảo nữa xem kênh miễn phí trên quả 132 là quá tuyệt vời.

mtrongbn

Ông nào làm ở AVG vào alo xem lắp ở các tỉnh chưa vậy ,goi lên 19001900 thấy bảo đang triển khai mà tuần lễ rồi chưa thấy gì

Đã triển khai tại TP.HCM, Đồng Nai, Bình Dương. Nhưng 1/3/2012 mới lắp cho khách hàng.

tuank+

Member

DTT thì ngày 1/3 mới triển khai lắp đặt , nếu thế thì avg sẽ ưu tiên phát dth trước rồi , chắc lẽ đến ngày 12/1 này sẽ triển khai thôi .

smilegirl

Active Member

Antenna loại này có thể mua được ở đâu các bác? Em ở TpHCM.

phuc_tranduc

Ý em là có dò đc 14 kênh đang phát free mà VTC đang phát trên hệ thống mặt đất cơ, lúc nào chán xem AVG thì bật sang VTC xem, khỏi cần đóng phí :d

Nếu đàu thu của AVG là BVBS2 và không khóa cứng vệ tinh thì bạn có thể ghép thêm chảo thu ở Vinasat 1 xem được VTC2, 3, 10, 12,14,16 và một mớ kênh địa phương (Lâm đồng, Bình Dương 2, Hòa Bình, Bình Định, Hải Phòng, Nghệ An, Quảng Ninh, Thanh Hóa, Ninh Thuận....) nhiều lắm (khoảng 36 kênh)

Em cũng tìm hiểu được 1 số thông tin thế này:
1. Có 3 gói thuê bao: Cơ Bản (33k/tháng), Như Ý (66k/tháng), Cao Cấp (88K/tháng)
2. Đặt cọc tiền đầu thu là 1.200.000 với yêu cầu là ký hợp đồng cam kết sử dụng 30 tháng (từ tháng thứ 25 trở đi thì số tiền 1.200.000 sẽ trừ dần vào tiền thuê bao hàng tháng). Nếu ko cam kết thì có thể mua đầu thu với giá 3.200.000 là đầu HD còn SD là 1.800.000.
3.Hiện có gói Cao Cấp có 55 Kênh trong đó có 5 kênh HD, 5 kênh nhạc ko hình. (số lượng kênh dự kiến sẽ hơn 100 kênh)
Nhà em mới lắp 1 phát gói cao cấp chi phí hết có 1.514.000 ngàn (có 3 tháng thuê bao trong đó)
Nghe bảo ai là người của AVG thì ko mất tiền đặt cọc đầu thu, chỉ mất tiền thuê bao với phí lắp đặt là 50k.

Bên trên