My home theater system

opteron

Member
Nói home theater có vẻ đao to búa lớn quá, nếu so với các tiền bối cao thủ võ lâm trong đây. Em mới chỉ bước vào chơi thôi, cũng đua đòi sắm 1 bộ.

Hôm nay dc bác duycom khuyến khích, em mạn phép post lên đây.
Cấu hình gồm có

Laptop
PC và IBM L200p 20"
Samsung PS42A410 Em này là hàng clear stock, bán giá rẻ. Hiện nay giá TV Plasma ở EU đã rớt thê thảm có thể do lệnh cấm TV Plasma. Kệ, cũ người mới ta, cứ cải thiện visual experience trước cái đã.

Loa Logitech X 140 2.0 Em chưa đủ tiền làm dàn 5.1. Mà chắc cũng ko làm đâu vì đi dây phức tạp quá.

Headphones: AKG K171 và Senn HD 595.
AKG để nghe nhạc
HD 595 để xem film.
Em chủ yếu xem phim nửa đêm về sáng nên ko dám dùng loa sợ làm phiền người khác.

Nhận xét: Màn plasma, lại ko dùng cổng HDMI và DVI nên chất lượng ko dc tốt lắm. Hiển thị văn bản tạm được. Xem phim tuyệt vời.
Loa 2.0 có còn hơn không.
Headphones cho hiệu ứng tốt nhưng đúng là ko thể thay thế hệ thống 5.1 đúng nghĩa được.
Giải pháp dùng water cool để triệt tiêu tiếng ồn. Hiện nay tiếng ồn duy nhất là tiếng ổ cứng quay và tiếng xe chạy ngoài đường.

Trình em chụp hình kém. Phòng em thiết kế ánh sáng ko đạt, góc đặt thiết bị hơi tối và ngược sáng nên chất lượng hình ảnh ko dc như ý lắm.

Picture 001x.jpg

Picture 008x.jpg

Picture 009x.jpg

Picture 014x.jpg

Picture 015x.jpg

Đính kèm

• Picture 001x.jpg
    Picture 001x.jpg
    83.9 KB · Xem: 12,073
  • Picture 008x.jpg
    Picture 008x.jpg
    88.1 KB · Xem: 1,581
  • Picture 009x.jpg
    Picture 009x.jpg
    88.9 KB · Xem: 1,582
  • Picture 014x.jpg
    Picture 014x.jpg
    94.8 KB · Xem: 1,575
  • Picture 015x.jpg
    Picture 015x.jpg
    90 KB · Xem: 1,582
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vkc

Well-Known Member
Ðề: My home theater system

Ặc, nhìn dây nhợ với quần áo của bác kinh thật :))

Mạn phép up hình của bác lại cho mọi người dễ chiêm ngưỡng nhé

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Chỉnh sửa lần cuối:

opteron

Member

Cám ơn bác nhìu lắm.
Đang thi nên cũng lười dọn, sorry các bác.

duycom

Ban Quản Trị

Em thấy phòng đẹp quá ấy chứ, nhiều người cũng chỉ mong có được cái phòng như thế thôi ấy ạ.
:)

alucard07

cái phòng kiểu này sao giống phòng đôi ở KTX hồi em đi du học thế,giồng nhất cái đèn,mỗi tội em hồi đó SV nghèo,về media và relax kô pro như phòng bác,cả quả túi tesco kia nữa chứ,hỏi ngoài lề tí,bác ở đâu thế??

mQnk

Nhìn đám đồ của bác hơi lộn xộn chút, nhưng sinh viên muh.
Thanks bác đã cho mọi người xem. Mà bác đang ở đâu ở UK vậy?

opteron

Member

Em ở HU bác ơi. Bác ở UK à?
PS3 thằng bạn bỏ đây chứ em ko bit chơi console. Mà em cũng chả có thời gian chơi game nữa
Em thấy 2.0 cũng tạm. Mình nghe HP là chủ yếu mà. Lâu lâu bạn bè wa mới mở loa thôi.

2snguyen

Member

Bác này ở trên tầng áp mái để tiết kiệm tiền thuê nhà chơi HD à, 2 bác share 1 phòng nữa chứ.

alucard07

tui ở CZ nhưng h trở về quê hương yêu dấu roài,hồi đó thèm mỗi con PS3,nỗi khổ ở nhà chung tui cũng hiểu,nhiều khi bật loa to quá là bị nhắc nhở ngay,nên bác chơi Hp là sáng suốt đấy,tấ nhiên là có bộ 5.1 vẫn sướng hơn

daisyn7

Đề nghị gia chủ dọn dẹp quần áo, dây nhợ gọn gàng lại

conan2901

Active Member

loa bố trí lại cho đúng với dây nợ cho nó gọn, chứ em chuột nào đi quá ngứa mồm thì lại tèo

Bên trên