Nâng cấp thêm bộ 2 kênh 2013 ! Mời anh em tham kiến để em học hỏi thêm ! Xin cám ơn !

H 9999

Active Member
Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Bác H 9999 cho em hỏi bên bác loa Quadral Quintas 5000 và 6000 là made ở đâu thế bác ?

THEO E ĐC BIẾT THÌ NHÂN VIỆN CỦA QUADRAL ĐÃ TRẢ LỜI CÂU HỎI CỦA EM GIỐNG CỦA BÁC LÀ : MADE IN PRC ( PEOPLE REPUBLIC OF CHINA ) ;) CÒN BÁC THẤY Ở ĐÂU ĐÓ MADE IN GERMANY THÌ EM CHỊU KKKKKKK !

H 9999

Active Member
Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Bác H9999 có kinh nghiệm chơi bose lifestyle rồi, e đang có thắc mắc là sao bose bno ko làm lifestyle có bluray 3d và dts hd luôn???? Mà mấy bộ lifestyle đến giờ vẫn còn là dvd và dts???

TỚI ĐÂY KIỂU GÌ NÓ CHẢ LÀM ĐỂ GIÔNG VÀ CHẠY ĐUA VŨ TRANG BÁC ! HIỆN TẠI bác máu các loại dts HD master AUDIO..vv... thì bác nên gắn thêm cái 3 d BLURAYS VÀO CỬA LINE IN THÔI !

redtiger_hl

Member
Ðề: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

Bên bác sales con es100 còn bao nhiêu đấy ah ?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

THEO E ĐC BIẾT THÌ NHÂN VIỆN CỦA QUADRAL ĐÃ TRẢ LỜI CÂU HỎI CỦA EM GIỐNG CỦA BÁC LÀ : MADE IN PRC ( PEOPLE REPUBLIC OF CHINA ) ;) CÒN BÁC THẤY Ở ĐÂU ĐÓ MADE IN GERMANY THÌ EM CHỊU KKKKKKK !

Thế mà loa em nó ghi xuất xứ ở Đan Mạch.... chả thấy chữ nào ghi made in China cả....

quyet111

Member

Bán cả nhà mình cũng không đủ đú với bác. Chúc bác Hp với em nó

H 9999

Active Member

Bên bác sales con es100 còn bao nhiêu đấy ah ?
dạ bên em cặp ES 100 600 euro được giảm 19 % thuế nhân dip lễ PHỤC SINH tức là còn 486 đồng bác ! rẻ thế nên em múc cho nó đồng bộ với mấy cái loa center và SUB bác ak ! với giá bèo thế cũng k có gì phải lăn tăn..nhưng e thử con B&W 804 N đắt gấp bao nhiêu lần thế mà nghe lại thua mới buồn cười....chắc âm ly ko hợp ! em mua đồng bộ để hát hò cho nó đỡ xót ..chứ đem mấy cặp loa đang nghe nhạc ra cứ hát hò xã xã thì xót ! cặp này chơi ko lo... cs max cũng tới 500 w 1 thùng
Thế mà loa em nó ghi xuất xứ ở Đan Mạch.... chả thấy chữ nào ghi made in China cả....
tại vì vietnam thần tượng DENMARK nên chúng nó phải ghi là đan mạch chứ kaakakakakk ! loa QUADRAL là hãng của ĐỨC có nhà máy chính công ty mẹ tại HANOVER gần nhà em bác ak ! tuy nhiên giờ nó chỉ sản xuất dòng loa cao cấp ở đây....còn tầm thấp như QUINTAS 5000 thì nó chuyển sang cơ sở tại nhà anh ĐÀO !
Bán cả nhà mình cũng không đủ đú với bác. Chúc bác Hp với em nó
cám ơn bác ! e cũng chúc bác cùng gd luôn hp ! mấy thứ kia toàn đồ bình dân mà bác....một lúc nào đó bác chơi có khi còn hoành tráng hơn nữa ấy chứ....cừ từ từ bác ak...nhiều khi chơi món âm thanh hình ảnh này cứ phải từ từ xong ngâm cứu và trải nghiệm từng thời kỳ nó mới hay

vantinhdcn06

ôi..ước gì mình được như a ấy....đep quá.......

H 9999

Active Member

ôi..ước gì mình được như a ấy....đep quá.......

cám ơn bác đã ghé thăm ! em cũng mới tập chơi thôi mong đc giao lưu học hỏi từ các bác nhiều ! thân

Bác toàn hàng khủng, niềm mơ ước của rất nhiều anh em ở đây, chúc mừng bác.
Bác mua mấy cái logo HTX, DTS ở ebay hay ở đâu vậy ạ? Nếu bác tự in, có file hình dung lượng cao có thể cho em xin được ko? Thanks bác :)

H 9999

Active Member

@@ toàn hàng khủng thế này. bao h mình mới mơ ước được bộ dư này @@.
toàn hàng binh dân mà bác ơi ! cái gì khó chứ mấy thứ kia thì quan trọng bác có niềm đam mê thực sự và máu hay không thôi !
Bác toàn hàng khủng, niềm mơ ước của rất nhiều anh em ở đây, chúc mừng bác.
Bác mua mấy cái logo HTX, DTS ở ebay hay ở đâu vậy ạ? Nếu bác tự in, có file hình dung lượng cao có thể cho em xin được ko? Thanks bác :)

cám ơn bác ! mấy cái logos kia em mua đấy bác chõ em nó bán 30 euro 3 cái đấy đấy ! nó in màu kiểu như in ảnh đấy...thực ra chưa có bản gốc thì phải mua chứ giờ em chế tác từ bản này ra có mà cả đống ! scan hay chụp ảnh xong chỉnh sửa rồi in ra thích khổ bao nhieu có bấy nhiêu thôi ! nhưng giờ đóng khung rồi tháo ra ngại chết....lúc nào thích thì em chụp xong gửi qua NET thì bác vẫn có thể đem USB RA TIỆM RỬA ẢNH RỬA NGON LÀNH....

Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

bác chủ cho em cao kiến:
_ em múc xong harman/kadon hk990 nên ghép em nó với cặp jbl es 1OO giống bác hay klisp fr 8O2ll bác nhẫy..
_ đến thời điểm này ( theo ngu kiến cùa em ) chỉ còn 2 dòng này là phù hơp với HK99O

thank bác :D

Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

MARANTZ PEARL LITE gánh B&W 804N khác gì lắp máy Toyota (Japan) cho xe Bentley (England). Bảo sao nghe không thấy hay... :))

H 9999

Active Member
Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

bác chủ cho em cao kiến:
_ em múc xong harman/kadon hk990 nên ghép em nó với cặp jbl es 1OO giống bác hay klisp fr 8O2ll bác nhẫy..
_ đến thời điểm này ( theo ngu kiến cùa em ) chỉ còn 2 dòng này là phù hơp với HK99O

thank bác :D
thì cùng dòng của nó HK giờ nó mua cả JBL đó thôi...cùng 1 loại của nó em nghĩ là ok hơn ! còn em chưa dùng HK990 nên chưa biết thế nào bác cứ vác âm ly đi thử nếu ok thì múc thôi

MARANTZ PEARL LITE gánh B&W 804N khác gì lắp máy Toyota (Japan) cho xe Bentley (England). Bảo sao nghe không thấy hay... :))

con 804 N kia cũng có 200 w bác ! có con M4 của em cũng 200 w....còn con es 100 kia lại 500 w cơ ! nhưng có lẽ do ko hợp âm ly thôi ! đôi 804N đắt tiền hơn mà nghe lại chả hay bằng M4 ! đừng nhìn cái tên mà nghĩ nó phải hay..... vấn đề là phối ghép nó hợp hay không thôi ! còn con MARANTZ kia ghi công suất 70 w 8 ôm 1 kênh, 100 w cho 4 ôm ! nhưng đánh với cặp loa 200 w kia kể cả BW 804N nhà em kia cũng rầm rầm luôn....mỗi tội BW tiếng bass và trebles thì thua thằng M4 ! phần trung thì nhỉnh hơn tý... BASS thằng M4 nặng hơn sâu hơn ! mà âm ly em mở volume có 40.50% thôi đấy nhá cũng chả kéo hết ..... ngay cả con MARANTZ pm 11 s3 CỐNG SUẤT CŨNG CHỈ CÓ 100 W 8 ôm 1 cửa mà đánh với nhiều loa 300 /500 w cứ rầm rầm...tiếng mở to không bị méo gì nhá...k bị rối tí nào ! em nghĩ nó nhiều yếu tố khác nữa..phối ghép nó phải hợp loa thì sẽ ổn hơn !

Re: Ðề: Re: NÂNG CẤP THÊM BỘ 2 KÊNH 2013 ! MỜI ANH EM THAM KIẾN ĐỂ EM HỌC HỎI THÊM ! XIN CÁM ƠN !

con 804 N kia cũng có 200 w bác ! có con M4 của em cũng 200 w....còn con es 100 kia lại 500 w cơ ! nhưng có lẽ do ko hợp âm ly thôi ! đôi 804N đắt tiền hơn mà nghe lại chả hay bằng M4 ! đừng nhìn cái tên mà nghĩ nó phải hay..... vấn đề là phối ghép nó hợp hay không thôi ! còn con MARANTZ kia ghi công suất 70 w 8 ôm 1 kênh, 100 w cho 4 ôm ! nhưng đánh với cặp loa 200 w kia kể cả BW 804N nhà em kia cũng rầm rầm luôn....mỗi tội BW tiếng bass và trebles thì thua thằng M4 ! phần trung thì nhỉnh hơn tý... BASS thằng M4 nặng hơn sâu hơn ! mà âm ly em mở volume có 40.50% thôi đấy nhá cũng chả kéo hết ..... ngay cả con MARANTZ pm 11 s3 CỐNG SUẤT CŨNG CHỈ CÓ 100 W 8 ôm 1 cửa mà đánh với nhiều loa 300 /500 w cứ rầm rầm...tiếng mở to không bị méo gì nhá...k bị rối tí nào ! em nghĩ nó nhiều yếu tố khác nữa..phối ghép nó phải hợp loa thì sẽ ổn hơn !

Vấn đề tôi muốn đề cập ở đây không phải là công suất. Nếu nghe 2 kênh mà cứ nhòm vào công suất loa và công suất amply xem có "hợp" không thì chắc chắn sẽ được "trải nghiệm" nhiều :D MARANTZ PEARL LITE chỉ được xếp ở phân khúc 2 kênh tầm trung, còn B&W 804N là dòng loa Hi-end rồi (chứ không phải Hi-fi nhé). Theo "ngu ý" của tôi, Amply dòng MA có thể đủ "Công Lực" thâm hậu để Lột tả được hết Nét Đẹp trong màu âm của Loa B&W 804N hoặc 805N xin vote 1 phiếu cho Marantz PM-11S1 :)>- Còn nếu có điều kiện như bác thì thử trải nghiệm thêm bằng cách phối ghép 804N với Pre & Power PASSLABS X-350 hay Mark Levinson No.436 xem sao?!!! Chỉ sợ nghe xong về nhà bác lại vào Khu vực thương mại để lập thread thì chết B-) Điều quan trọng cuối cùng khi muốn sắm cho mình 1 bộ 2 kênh là Dòng nhạc mình thưởng thức là gì? Như vậy mới có thể đi đúng hướng được. Chứ nếu mua đồ chỉ để bày cho đẹp và nghe nhạc theo kiểu lẩu thập cẩm, hay đập rầm rầm thì... ^:)^ ^:)^ ^:)^ (no comment)
Vài dòng cùng các bạn cho vui! Có Sai sót gì rất mong được các cao thủ Audio hi-end lượng thứ!

hoanganhduytran

Active Member

Nhất trí với bác là chơi âm thanh ko nên nhìn vào cái loa này bao nhiêu w, cái ampli kia bao nhiêu w, quan trọng là chất lượng linh kiện và kỹ thuật chế tạo của từng hãng. Thế nên mới có cái ampli có vài chục w nhưng lại đắt hơn nhiều lần cái ampli vài trăm w. E là e cứ tin là tiền nào của nấy, rẻ mà to mà nhiều w thì hay được mới lạ. E mà đi mua loa, chưa biết nghe thế nào, gõ vào thùng loa phải là gỗ đặc, chắc, nặng em mới khoái còn mà vỏ nhựa hay gỗ ép đếu là e chạy dài, các bác đừng ném đá em nhé...hee

H 9999

Active Member

MARANTZ 11 s1 đã ăn thua gì hở bác ? con S3 còn cao thủ hơn..em cũng đã thử với S3 tại chỗ mua rồi ! đánh vẫn hay hơn ! em nghĩ do phối ghép thôi ! nhiều loa nó không hợp và kén âm ly thì kể cả có đắt tiền cũng chưa chắc đã hay hơn cái rẻ hơn chút ! ( không phải rẻ quá nhiều ) ! con M4 em mua mới giá 1799 euro ! còn con 804 N kia thì giá 1500 ( cũ và còn bảo hành 1 năm ) không thấy có loại này mới vì giờ mới nó toàn chơi đen cườm bóng nhoáng và loa có viền mạ kim loại trắng bóng ! giá cũng hơn 4 K ! theo em thì con MARANTZ s3 cũng dc phép xếp vào hàng HIEND đấy chứ ! nhưng nghe nó vẫn k bằng con kia....em nghĩ chỉ là do âm ly chửa hợp lắm !

truongnttva

Vẫn câu nói cũ: Nhà có điều kiện. Chúc mừng bác!

NNT_BB

Dàn của bác mua giá hợp lý mà nghe bác cung cấp thông tin lên đây khủng quá - phòng nhỏ như nhà em chắc đập rung hết cả nhà :(

H 9999

Active Member

Vẫn câu nói cũ: Nhà có điều kiện. Chúc mừng bác!
cám ơn bác !
Dàn của bác mua giá hợp lý mà nghe bác cung cấp thông tin lên đây khủng quá - phòng nhỏ như nhà em chắc đập rung hết cả nhà :(
vâng giá cả bình dân ! ngon bổ rẻ ! mấy con SUB kia đường kính vành loa 30 cm ! mà mở hết công suất thì rung thật ! max 700 w 1 con đấy bác

ngdhieu

Well-Known Member

MARANTZ 11 s1 đã ăn thua gì hở bác ? con S3 còn cao thủ hơn..em cũng đã thử với S3 tại chỗ mua rồi ! đánh vẫn hay hơn ! em nghĩ do phối ghép thôi ! nhiều loa nó không hợp và kén âm ly thì kể cả có đắt tiền cũng chưa chắc đã hay hơn cái rẻ hơn chút ! ( không phải rẻ quá nhiều ) ! con M4 em mua mới giá 1799 euro ! còn con 804 N kia thì giá 1500 ( cũ và còn bảo hành 1 năm ) không thấy có loại này mới vì giờ mới nó toàn chơi đen cườm bóng nhoáng và loa có viền mạ kim loại trắng bóng ! giá cũng hơn 4 K ! theo em thì con MARANTZ s3 cũng dc phép xếp vào hàng HIEND đấy chứ ! nhưng nghe nó vẫn k bằng con kia....em nghĩ chỉ là do âm ly chửa hợp lắm !

Em nghĩ bác cứ đẩy con 804N kia đi. Bao nhiêu người kêu là khó phối ghép rồi, chẳng phải lần đầu tiên đâu. Có điều kiện để lựa chọn như bác thì cứ chọn loại hợp tai mình, cứ băn khoăn vì các mác hi-end rồi loay hoay tìm amp phối ghép cho nó làm gì cho mệt ra.

Bên trên