"Nâng nốt lần này" - Câu nói cửa miệng quen thuộc

HungNga

Member
Ðề: "Nâng nốt lần này" - Câu nói cửa miệng quen thuộc

"Nâng nốt lần này" - Em tính rồi nhịn ăn 2-3 năm nâng cấp cái nhà lên trước đồ chơi hiện tại cũng tạm dùng. Sau vụ nhà cửa thì sẽ thoải mãi hơn có phòng xem phim riêng, phòng nghe nhạc gắn liền với phòng khách, như vậy mới ổn được với mụ vợ được

xacuopsitinh

theo em bác ráng ráng chơi thêm con DAC nữa thì good hơn ^^

HungNga

Member

DAC thì em vẫn đang nhòm ngó con magic 100 (6tr), bác nào có y định nâng cấp lên bỏ rơi em magic 100 thì PM cho em mang về nuôi nhé

vinhmd1

Member
Bác cho em hỏi cái. Bác nói Reciver Yamaha Rx-V667 làm Pre, NAD C375bee làm Pow, vậy mỗi lần chuyển qua giữa xem phim và nghe nhạc bác lại phải cắm rút 2 cầu phía sau của ampli NAD C375bee sao. Bác có thể cho biết cách đấu dây của bác thế nào để 2 ampli dùng chung 1 đôi loa không (cụ thể là bộ dàn của bác). Cảm ơn bác!

do_long_khach

Well-Known Member

Nghe nhạc thì khỏi bật receiver, xem phim thì khỏi bật amply, thế thôi bác

vinhmd1

Member
Re: Ðề: "Nâng nốt lần này" - Câu nói cửa miệng quen thuộc

ý của em hỏi khác, Theo cách dùng của bác chủ thì ampli và RCV đều dùng chung một đôi loa, mà ampli bác chủ làm pow cho RCV có nghĩa là phải rút cầu phía sau ampli ra khi đó chức năng của ampli chỉ còn đơn thuần là làm pow, khi xem phim thì bật cả RCV và ampli chỉnh âm lượng xem phim bằng RCV. Nhưng khi nghe nhạc bác chủ chỉ cần bật ampli thôi, khi đó lại phải cắm 2 cầu phía sau ampli vào và lúc này ampli mới làm việc đúng chức năng là amp steorio. Nếu đúng như vậy thì hơi bất tiện khi chuyển thể loại giữa phim và nhạc. Không biết em nói vậy đúng không, mong bác chủ và các bác cho ý kiến.

AIKIBI

ý của em hỏi khác, Theo cách dùng của bác chủ thì ampli và RCV đều dùng chung một đôi loa, mà ampli bác chủ làm pow cho RCV có nghĩa là phải rút cầu phía sau ampli ra khi đó chức năng của ampli chỉ còn đơn thuần là làm pow, khi xem phim thì bật cả RCV và ampli chỉnh âm lượng xem phim bằng RCV. Nhưng khi nghe nhạc bác chủ chỉ cần bật ampli thôi, khi đó lại phải cắm 2 cầu phía sau ampli vào và lúc này ampli mới làm việc đúng chức năng là amp steorio. Nếu đúng như vậy thì hơi bất tiện khi chuyển thể loại giữa phim và nhạc. Không biết em nói vậy đúng không, mong bác chủ và các bác cho ý kiến.

Nghe nhạc: HDP -> Optical -> DAC internal NAD 375 -> Loa ( Không liên quan gì đến RCV )
Xem fim : HTPC -> HDMI -> RCV -> Pre out dây tín hiệu -> NAD 375 ( off DAC internal bằng 1 nút duy nhất ) -> Loa
- Khi setup cân loa chỉnh volume NAD 375 khoảng 50%, RCV cân loa tự động (sau đó chỉnh tay lại tí cho đúng ý mình). Mỗi lần xem fim chỉ cần chỉnh volume NAD 375 cố định ở 50%, còn volume cả hệ thống thì vẫn điều chỉnh bình thường trên RCV.

angelos

AIKIBI

Nghe nhạc thì chỉ bật amply, xem fim thì bật cả reciver và amply ( thêm 1 công đoạn tắt DAC và vặn volumer amply lên 50% sau đó thì volumer hệ thống chỉnh bằng reciver bình thường )

vinhmd1

Member

Cám ơn bác chủ, mình đã hiểu vấn đề và hiện tại mình cũng đang đấu dây như bác. Tại lúc đầu đọc thấy bác nói dùng C375 làm pow cho RCV nên mới thắc mắc chút thôi.

gatoquay

cả bộ này bác mua ở đâu và đầu tư hết bao nhiêu vậy ạ? cám ơn bác

Hai Scm

Active Member
Dàn nâng cấp này của bác quá đẳng cấp so với bộ trước... chúc mừng bác

do_long_khach

Well-Known Member

Nâng tiếp đôi loa đi bác chủ ơi, X32 chẳng hạn. Em đã thử rồi, Excite hay hơn DM nhiều đấy.........................

Bên trên