NEWBIE mới tập chơi HD thôi mong các bác chỉ dẫn giùm

pterpm

Well-Known Member
tv :Sony - BRAVIA 52" Model: KDL-52Z5100
KAIOBER 200
BLUE RAY SONY
DVD PLAYER SONY
RECEIVER:Harman Kardon AVR 354
POWER AMP: EMOTIVA XPA-5
LOA: AAD BY PHIL JONES
FRONT: Vi-630
CENTER:Vi-420c
SUB:M-10S
REAR:M-5X
LINK CỦA AAD SPEAKER:
http://www.philjonespuresound.com/
dây loa:
main :Monster Cable® Z3 Reference™ Ultimate Audiophile Speaker Wire
center:Monster Ultra Series THX 1000 Speaker Cable with Monster Tips for Center Channel 10 ft. single Speaker Cable (ULT S1000MTC-10)
sub:Monster Subwoofer Cable M1000 6M 18FT SUB WOOFER M 1000
rear:2 cặp MONSTER QL GMT-H MKII Quicklock Gold Banana Connectors
speaker wire: Monster XPHPCIBIG100
Monster Cable Home Theatre Powerbar 2100 with Clean Power Stage 2 v2.0
một vài hình ảnh

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tlosa88

Member
Ðề: NEWBIE mới tập chơi HD thôi mong các bác chỉ dẫn giùm

Nhà pác đẹp ghê :x :p

cuongdoanvan

Well-Known Member

center treo cao quá vậy bồ

satan85

Well-Known Member

BÁC NÀY LÀ ĐẠI GIA

haiauden

Member

Power amply và loa của bác lạ quá, không dám cho ý kiến.
Bố trí dàn máy nhìn hơi chật chội ! Được thì bác dời cả dàn về phía bức tường treo tranh đi, tha hồ rộng rãi.

pterpm

Well-Known Member

Power amply và loa của bác lạ quá, không dám cho ý kiến.
Bố trí dàn máy nhìn hơi chật chội ! Được thì bác dời cả dàn về phía bức tường treo tranh đi, tha hồ rộng rãi.

mình ko có $ chơi đồ ăng lê như nhiều đại gia ở đây, dàn máy mình bèo lắm, mấy cái loa và sub thì làm ở us , còn loa là người có phần làm loa Boston Acoustics
mình cũng muốn chuyển về hướng đó, vì cái loa nằm ngay đối diện với cái heat vent nên sợ bị hư, nhưng mà nếu để bộ sofa ngay trước cửa ra vào thì nhìn hơi bị kỳ, bác nào tư vấn nên thay thế bức tranh nào hay hơn không
chán nhất là cái j cũng làm ở china , hơn 95% đồ ở us làm ở đó, mình định đem trả lại rồi nhưng vì đồ đang sale nên đành giữ lại cả đồ hi-end cũng vậy, chán quá

Chỉnh sửa lần cuối:

pterpm

Well-Known Member

Bộ này làm gì hả bác, nhấp nháy?

không cũng là máy nghe nhạc đó bác, khi nghe mình có thấy đĩa bên trong quay, đẹp lắm nhái theo kiếu của B & O đó bác , nhưng đồ của mình chỉ là Sharper Image thôi, để trang trí thôi, chớ nghe dỡ òm à,

toannh

mình ko có $ chơi đồ ăng lê như nhiều đại gia ở đây, dàn máy mình bèo lắm, mấy cái loa và sub thì làm ở us , còn loa là người có phần làm loa Boston Acoustics
mình cũng muốn chuyển về hướng đó, vì cái loa nằm ngay đối diện với cái heat vent nên sợ bị hư, nhưng mà nếu để bộ sofa ngay trước cửa ra vào thì nhìn hơi bị kỳ, bác nào tư vấn nên thay thế bức tranh nào hay hơn không
chán nhất là cái j cũng làm ở china , hơn 95% đồ ở us làm ở đó, mình định đem trả lại rồi nhưng vì đồ đang sale nên đành giữ lại cả đồ hi-end cũng vậy, chán quá

Ý kiến bác ấy mình thấy hay đấy, bác phải chọn bức tường đẹp nhất phía trong để bày biện có đủ không gian cho đẹp. sofa quay vô là bình thường, kê kiểu chữ V quay vô trong ok.

amp 5 kênh của bác mình thấy cũng hay hay.

phần nghe nhạc của bác hiện là chưa có.

toannh

Loa front của bác Vi-630 nghe sao bác? loa này e là hơi nhiều bass.

pterpm

Well-Known Member

Loa front của bác Vi-630 nghe sao bác? loa này e là hơi nhiều bass.

nghe cũng được lắm, mình đi nghe nhiều loa không được hi-end như B&W hay Tainoy của anh đâu nhưng mình có đi nghe thử như definnitive, focal, klisp, martin logan thì thấy anh này về bass nhiều, không được trong như focal, nhưng mà focal của pháp chỉ được tiếng trong thôi, mình chưa có $ đầu tư vào loa nghe nhạc , theo bác thì loa nào nghe nhạc thì hay
so với các loại loa ở trên thì nghe khá hơn nhiều

toannh

nghe cũng được lắm, mình đi nghe nhiều loa không được hi-end như B&W hay Tainoy của anh đâu nhưng mình có đi nghe thử như definnitive, focal, klisp, martin logan thì thấy anh này về bass nhiều, không được trong như focal, nhưng mà focal của pháp chỉ được tiếng trong thôi, mình chưa có $ đầu tư vào loa nghe nhạc , theo bác thì loa nào nghe nhạc thì hay
so với các loại loa ở trên thì nghe khá hơn nhiều

Cá nhân mình để nghe nhạc thì không thích mấy dòng loa bác kê.
Loa gì nghe nhạc tùy theo gu nhạc bác nghe, phải tính đủ bộ CD+Amp+dây dợ, nhức đầu đây và mất công lắm mới sắm được bộ ưng ý, có lẽ bác phải qua VNAV check.
Cá nhân mình khoái mấy loại loa Quad 12L-21L, Monitor Audio (đời cũ RS, GS), Usher. Kinh nghiệm của mình Nếu cùng 1 số tiền bác mua bookshelf nghe nhạc sẽ hay hơn loa cây. CD và Amp phải n/c kỹ gu nhạc rồi mới mua.

pterpm

Well-Known Member

Cá nhân mình để nghe nhạc thì không thích mấy dòng loa bác kê.
Loa gì nghe nhạc tùy theo gu nhạc bác nghe, phải tính đủ bộ CD+Amp+dây dợ, nhức đầu đây và mất công lắm mới sắm được bộ ưng ý, có lẽ bác phải qua VNAV check.
Cá nhân mình khoái mấy loại loa Quad 12L-21L, Monitor Audio (đời cũ RS, GS), Usher. Kinh nghiệm của mình Nếu cùng 1 số tiền bác mua bookshelf nghe nhạc sẽ hay hơn loa cây. CD và Amp phải n/c kỹ gu nhạc rồi mới mua.
mình chưa đi đến các chỗ hi-end dealer nên chắc chưa biết mới chỉ đi utimate electronic, hay bestbuy thôi chưa bước chân vào các chỗ khác vì khả năng có hạn mấy cái b&w tới hơn $20 k một cặp đâu có $
mình thì thích nghe nhạc jazz, newage hay guitar nhờ bác tư vấn giùm , mới vác cái EMOTIVA XPA-5 về tuần trước , vậy nếu nghe nhạc bác tư vấn dùng loa, dây, amp với độ $ khoảng $5 k us vậy bác
cám ơn nhiều

toannh

mình chưa đi đến các chỗ hi-end dealer nên chắc chưa biết mới chỉ đi utimate electronic, hay bestbuy thôi chưa bước chân vào các chỗ khác vì khả năng có hạn mấy cái b&w tới hơn $20 k một cặp đâu có $
mình thì thích nghe nhạc jazz, newage hay guitar nhờ bác tư vấn giùm , mới vác cái EMOTIVA XPA-5 về tuần trước , vậy nếu nghe nhạc bác tư vấn dùng loa, dây, amp với độ $ khoảng $5 k us vậy bác
cám ơn nhiều

Có lẽ bác phải kiếm amp 2-ch khác để nghe nhạc rùi, nghe nhạc nhẹ nhàng không cần xài đến EMOTIVA XPA-5 công suất lớn vậy đâu. Bác n/c làm bộ amp+loa UK đi.

earl_grey

Well-Known Member

Bác này theo Thiên Chúa giáo giống em :p Bố trí dây gọn tí đi bác!

ssonnui

bác treo cái tivi lên cao khoảng từ 20 đến 30cm
ở dưới bác để đầu và loa center
chứ bác để con center thế cao quá nghe ko sướng bác ạ

taixin

Active Member

cái tivi nhìn cũng khủng rùi 55 in mà lại sony nữa chứ

dinhjames

Member

TiVi của bác giống y hệt tivi của em mua ở bestbuy lúc nó onsale blackfriday. Mua complete set nó cho em đầu blu ray luôn.

Bên trên