Ngán ngẩm với dịch vụ của FPT ADSL

qn70356

Member
Các bác ạ, nhà em 4 tuần nay bị "mù" internet. Mỗi tuần em gọi 1 lần để giục các bác FPT đến kiểm tra đường dây. Gọi đến lần thứ 2 thì đến, up được 2 tiếng đồng hồ chết tiếp ! Bó tay. Gọi thêm hai lần nữa nghe hứa suông.

Quả thực 4 tuần dài đằng đẵng đã thôi thúc em quyết định vĩnh biệt bác FPT và chuyển qua nhà cung cấp khác. Sáng nay điện thoại, 2 PM đến nối dây-được cái tiện vì em có sẵn hết rồi, mỗi việc đấu nối. Xong-không phí lắp đặt,không phải đi đăng ký do người ta làm thủ tục tại nhà, không giục giã, không chờ đợi, không bực mình, không phải đi nộp tiền mà ngồi nhà người ta đi thu ! Sướng ơi là sướng.

Mình quả đúng là quá dại ! ~O)

osiric

Well-Known Member
Ðề: Ngán ngẩm với dịch vụ của FPT ADSL

Các bác ạ, nhà em 4 tuần nay bị "mù" internet. Mỗi tuần em gọi 1 lần để giục các bác FPT đến kiểm tra đường dây. Gọi đến lần thứ 2 thì đến, up được 2 tiếng đồng hồ chết tiếp ! Bó tay. Gọi thêm hai lần nữa nghe hứa suông.

Quả thực 4 tuần dài đằng đẵng đã thôi thúc em quyết định vĩnh biệt bác FPT và chuyển qua nhà cung cấp khác. Sáng nay điện thoại, 2 PM đến nối dây-được cái tiện vì em có sẵn hết rồi, mỗi việc đấu nối. Xong-không phí lắp đặt,không phải đi đăng ký do người ta làm thủ tục tại nhà, không giục giã, không chờ đợi, không bực mình, không phải đi nộp tiền mà ngồi nhà người ta đi thu ! Sướng ơi là sướng.

Mình quả đúng là quá dại ! ~O)

Khu vực bạn FPT dỏm quá nhỉ, chứ khu vụ mình nó làm ăn ok lém
Ngược lại khu mình VNPT dỏm lémX(, nên chuyển từ vnpt qua FPT
Còn viettel thì mình ko biết vì ko có sài, lúc đi xe đạp lon ton tập thể dục sẵn hứng lên ghé chỗ vitteo đăng ký thì nv vitteo coi mình như ăn mày í ko thèm ngó hỏi 5-6 lần chúng mới trả lờiX( (mịa lũ khinh người), thế là đạp lon ton qua FPT đang ký và dùng tới giờ
Bây giờ cũng nhìu nhà cung cấp rùi đâu như hòi đó chỉ có vnpt mình phải lạy lục chờ đợi mòn mỏi mới được sử dụng

qn70356

Member

Mình ở ngay trung tâm quận 1 ... thế mới điên chứ-gọi mãi không được. Xưa nay mình vẫn dùng FPT-mười mấy năm rồi, vậy mà giờ chịu không thấu ! Đang tính thêm MyTV giờ cho dẹp luôn....

thedeath

Active Member

ISP nào bây giờ cũng vậy thôi bạn àh. bảo hành, bảo trì là căn bệnh cố hữu của các doanh nghiệp VN rồi.

m00n

_._" bạn vẫn còn son lắm, mình nè, đăng kí gói cước FPT gói 4mb mà tốc độ down chưa bao giờ tới được con số 500kbps với lịn megashare, link mediafire thì được từ 100-120kbps còn chưa kể, cứ 2 đến 3 ngày lại rớt mạng một lần _._" ức chế mà không thể làm gì được

atamd

Active Member

Mega Easy mình xài 3 năm nay, ngoại trừ 1 lần đứt cáp do trời mưa còn lại thì lúc nào cũng down max speed, chẳng hiểu mọi người cứ thích FPT làm gì cho khổ, Viettel cũng là 1 lựa chọn chứ mình thì nhất quyết nói không với FPT.

BinhDa

Member

Mình hết tháng 9 là bye với FTP luôn. Chậm quá! Giờ đang xài đỡ qua 3G Vietell thấy tốc độ cũng gấp 3 đến 4 lần FPT :D

bear_2110

Member

Mình hết tháng 9 là bye với FTP luôn. Chậm quá! Giờ đang xài đỡ qua 3G Vietell thấy tốc độ cũng gấp 3 đến 4 lần FPT :D

Đơi chi hết tháng vậy bác.........dứt điểm sớm cho đở khổ.mình nghỉ chơi với
FPT cách đây..........2 năm.thân.

mdk

Active Member

Nói đến ông FPT thì thôi rồi, mình lắp gói Fiber pro up/down 10MB/20MB nhưng thường Megashare.vn, MU, MF, Mega1280 tốc độ luôn lè tè 100-160kp/s. Trong khi VNPT gói Family thì được khoản 170-280Kp/s. Có lẽ các bạn thắc mắc tại sao mình có 2 đường truyền?
Đó chẵn qua mình đang xài VNPT thấy FPT quảng cáo cáp quang giá cáp đồng nên đèo kêu lắp cuối cùng tốc độ download chẵn ra sao cả. Nên đến nay VNPT mình cũng ko cắt.

qn70356

Member

Nói đến ông FPT thì thôi rồi, mình lắp gói Fiber pro up/down 10MB/20MB nhưng thường Megashare.vn, MU, MF, Mega1280 tốc độ luôn lè tè 100-160kp/s. Trong khi VNPT gói Family thì được khoản 170-280Kp/s. Có lẽ các bạn thắc mắc tại sao mình có 2 đường truyền?
Đó chẵn qua mình đang xài VNPT thấy FPT quảng cáo cáp quang giá cáp đồng nên đèo kêu lắp cuối cùng tốc độ download chẵn ra sao cả. Nên đến nay VNPT mình cũng ko cắt.

Mình không ngờ là gói Fiber mà chậm thế !

Mega Easy mình xài 3 năm nay, ngoại trừ 1 lần đứt cáp do trời mưa còn lại thì lúc nào cũng down max speed, chẳng hiểu mọi người cứ thích FPT làm gì cho khổ, Viettel cũng là 1 lựa chọn chứ mình thì nhất quyết nói không với FPT.

CHưa dùng Viettel nên mình chẳng biết góp ý sao. Mình cũng vừa đăng ký Mega.

_._" bạn vẫn còn son lắm, mình nè, đăng kí gói cước FPT gói 4mb mà tốc độ down chưa bao giờ tới được con số 500kbps với lịn megashare, link mediafire thì được từ 100-120kbps còn chưa kể, cứ 2 đến 3 ngày lại rớt mạng một lần _._" ức chế mà không thể làm gì được

Thế này thì bó tay luôn.

Mình lắp FPT là vì ngán cái thủ tục bên VNPT. Về chất lượng dịch vụ thì mình dùng ở shop VNPT, ở nhà FPT, thấy có việc thì cũng chờ dài cổ như nhau thôi.

Mình thấy VNPT cực đơn giản. Gọi điện thoại cho đại lý. 2 tiếng sau có mặt, chỉ việc đưa copy hộ khẩu và chứng minh thư và ký hợp đồng soạn sẵn. Nhà mình điện thoại VNPT, họ chỉ làm mỗi việc đơn giản là mở cổng mạng và nối vào cáp internet của mình.

AXE

CÁI BỌN FPT CÙI BẮP , MẠNG MẼO THÌ CHẬM RÌ, LÀM ĂN NHƯ BỊ THIẾN, BÀ CON ĐỪNG BAO GIỜ XÀI DỊCH VỤ CỦA THẰNG FPT COI CHỪNG BỊ MẤT TIỀN MÀ CÒN BỰC MÌNH THÊM.

osiric

Well-Known Member

Tùy khu vực thui bạn à
Có chỗ FPT ngon, có chỗ VNPT ngon và ngược lại cho cả hai thằng

tuannhh

Cũng tùy chỗ. Chỗ nào mà đường xe tải hay chạy qua thì lởm đừng hỏi :D.

Chổ mình thì FPT ngon hơn, VNPT khi có chuyện gọi nó lúc đó mới biết đau khổ, nó không làm ngoài giờ, còn FPT tối nó vẫn vác thang tới làm cho mình.

Bên trên