Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

SKODA

Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Hôm qua em đăng ký lắp DTH-AVG có luôn ah. Đăng ký sáng chiều đến lắp luôn. Em thấy có khan hiếm DTH đâu.

Mịa cái bọn AVG,em lắp trước bác có 1-2 hôm mà nó kêu phải 2 tháng nữa mới triển khai DTH.

vnucfl

Hôm qua mình vào dò kênh tự động trên đầu thu DTT của AVG thì bắt được thêm 1 dải sóng mới , nhưng phát thử nghiêm jtheem được 1 kênh thể thao VTC3 của VTC, vì phát thử nên chất lượng hình ảnh chỉ như anlog , ko được đẹp, không biết sawso tới bác AVG có chiến dich jtawng thêm kênh cho an hem DTT ko nhỉ, ai biết tin thì bật mí anh em coi nhé

THUKID

Sáng nay hỏi thì DTT chỉ có ở SG với HN ở tỉnh phải xái DTH nên ko thể mua gửi về đc.
Có bác nào làm DV này ở nam Định ko ạ? Muốn lắp 1 cái cho các cụ ở quê dùng.
Nam Định tháng 3 đầu thu mới về, nhưng vác từ nơi khác về thu vẫn ngon, có cái trạm to tổ bố ở gần BigC ấy :D
không hiểu là đầu thu của nó có cho bắt mấy kênh free k nhỉ? hay AnVien nó k có chính sách phát free 1 số kênh như VTC? chứ 1 thời gian nữa k nộp tiền thì k xem đc mấy kênh cơ bản à?
chỉ có ANTV free thôi, cả DTT và DTH bác nhé
các bác cho hỏi, mấy hôm nay rồi mở kênh nationnal geographic channel của avg lên không thấy có phụ đề ko biết kênh nào có ko nhỉ, bác nào biết cho xin thông tin nhé
kênh này lúc có lúc ko bác ạ, đang nghiên cứu làm hệ thống phát sub nhưng lủng củng quả, nửa năm nay vật lộn mà vẫn chưa ra phương án khả thi :(
Hôm nay em đã đến AVG mua 1 đầu về tự gắn, quá dễ dàng, xem rất thích, chất lượng. Hy vọng sẽ có thêm vài kênh HD nữa (có FTV HD là em kết nhất he he he). Chờ đợi mấy tháng nay thỏa mãn rồi ae ơi
FTV HD đợt trước phát thử nghiệm rồi, nhưng hiện tại chưa có giấy phép nên khóa lại bác ạ, cố gắng đợi nhé ;)
Thuyết minh thật hả bác o.0, phụ đề là đc rồi mà
nếu nghe thuyết minh củ chuối quá thì bấm cái nút ngoài rìa phải ở dưới cùng mấy lần íh, nó hiện lên thì chọn tiếng Anh là ko còn thuyết minh nữa :D
không hiểu đăng ký dùng dịch vụ ở hà nội, mang đi tỉnh khác có sử dụng được không hả các bác? DTH và DTT là như nào các bác nhỉ?
nếu có sóng thì vẫn xem ngon, mà h hầu như tỉnh nào chả có sóng hả bác, vệ tinh thì ko nói nhưng mặt đất cũng xây trạm ở các tỉnh nữa rồi mà, đang phát ngày đêm :D
Mấy bác có phải nhân viên AVG không mà nói tốt cho AVG nhiều thế.
Nhìn mấy hình các bác chụp không ổn rồi.
Tại sao không ổn? Nó nằm ở cái Anten đó.
Mọi người chắc ít người biết về truyền sóng. Mình đã xem Anten và đọc hướng dẫn chỉnh Anten của AVG và làm thử vài trường hợp thấy đúng như lý thuyết.
- Mọi người chắc không lạ gì với cái Anten giàn ngoài trời. Khi chỉnh ANTEN thu sóng mọi người hay quay đầu Anten về phía đài phát đúng không?
- Nhìn kĩ cái Anten của AVG thì gần như giống một cái Anten giàn thu nhỏ. Vì vậy nó cũng hoạt động tương tự.
-Sóng truyền hình của mình từ kênh 1-60 nằm trong dải từ VHF -UHF. Tần số càng cao thì độ dài chấn tử Anten càng nhỏ. Xem thông tin, vào dò bằng tay sẽ thấy AVG phát trên 3 kênh 57,58,59. 3 Kênh này nằm trong dải UHF, do đó mà AnTen AVG nhỏ thu tốt ở dải này.
- Vì cũng hoạt động như Anten giàn ngoài trời nên Anten AVG cũng nên hướng về phía đài phát. Và nó thu sóng từ phía cạnh Anten chứ không phải cái mặt Anten như trong hình đâu mà các bác cứ hướng cái mặt nó ra trước.
- Hướng dẫn kêu là hướng ra cửa hoặc đài phát mà các bác cứ cắm mặt anten vào tường thế kia hông ổn.
- Nên hướng Anten về phía đài phát và hơi chếch lên trên 1 chút (đài phát ở trên cao mà). Nếu mà hướng đến đài phát mà bị chắn thì hướng ra cửa thôi. Thế sóng mới khỏe chứ. Thu mới tốt, chuyển kênh mới nhanh chứ.
chẳng hiểu j về sóng mà cũng chưa chạm vào cái antena đúng ko bác, nó là vi mạch mà, nằm trên mặt antena ấy :D
Hôm qua mình vào dò kênh tự động trên đầu thu DTT của AVG thì bắt được thêm 1 dải sóng mới , nhưng phát thử nghiêm jtheem được 1 kênh thể thao VTC3 của VTC, vì phát thử nên chất lượng hình ảnh chỉ như anlog , ko được đẹp, không biết sawso tới bác AVG có chiến dich jtawng thêm kênh cho an hem DTT ko nhỉ, ai biết tin thì bật mí anh em coi nhé
Free to air thôi, thử nghiệm ạ :D ko có logo của AVG nên free ^^

dhpaul

Well-Known Member

Có lẽ AVG thu VTC3 qua các đầu thu mặt đất hoặc vệ tinh của VTC, mà VTC phát sóng kênh này chất lượng rất lởm.

THUKID

Có lẽ AVG thu VTC3 qua các đầu thu mặt đất hoặc vệ tinh của VTC, mà VTC phát sóng kênh này chất lượng rất lởm.
đúng rùi đó bác ạ, kiểu như 1 dạng tiếp sóng trực tiếp chứ ko phải thu về xử lý rồi mới phát nên VTC phát thế nào AVG đẩy luôn như vậy (ko tham gia sử lý đc loại kênh free to air như này) :D

crapto12

Mọi người cho mình hỏi là kênh Channel V của AVG phát là Channel V international hay là mấy cái dạng ngoại lai China... thế ạ?? Thanks

espanola

Truyền hình An Viên nhưng không an viên!!!

Chào các bác, mở đầu xin khuyên 1 câu thật lòng: các bác đừng dùng AVG kẻo lại mang bực bội vào thân như tôi.

Tôi mắc AV trước Tết. Đến nay vừa qua Tết thì có thể list ra 1 danh sácch dài các sự bực mình mà hãng này mang lại cho tôi:

1. Nhược: nhiểu lắm!
- Thiết bị là hàng China lởm cho nên bị nhiều lỗi, tốc độ xử lý rất chậm.
- Khi chuyển kênh phải mất vài giây, đôi khi vài chúc giây đến cả phút mới chuyển xong
- Lắp cái đầu thu ban đầu thì hay bị treo phải rút điện ra cắm lại. Sau đổi cái đầu thứ 2 thì lại đến 4 bệnh nặng khác:
. chức năng "kênh yêu thích" ko họat động,
. hay tự động dò lại kênh, mất hết các thiết lập sau khi tắt mở đầu thu
. tự động chuyển kênh như có ma
. và vừa tối qua là tòan bộ kênh mất tiếng (chỉ còn 3 kênh), thay vào đó là tiếng rè rè khó chịu.
- Chất lượng hình: nói xin lỗi thua tôi xài anten trời analog hồi trứoc. Xài analog nếu ko hột thì hình trong veo. Xài cài này thì được cái không có hột, nhưng thay vào đó là nhìn lòe lọet, rất soft (bác nào chơi ảnh sẽ biết soft), nhìn mặt người như trét phấn dày. Hình ảnh hòan toàn không có chiều sâu. Ngòai các kênh nước ngòai thì đỡ 1 chút,còn mấy kênh trong nước xem như băng Video mà sang đi sang lại mấy lần (Fx).
Tôi xài SD nhưng không nghĩ SD tệ như vậy. Còn nếu nói nguyên là do digital thì thà xài analog cho rồi. Theo tôi nhớ bác AV này xài chuẩn nén hiện đại nhất châu Á mà chất lượng như vậy thì cũng có khả năng treo đầu dên bán thịt chó lắm!

- Kênh: trong Tết có mấy hôm bị mất mấy đài HTV, VTV mà ko rõ lý do --> vô trách nhiệm với KH.
Chỉ có mấy kênh nước ngòai coi được và 1 đống kênh VN chán phèo. Không có kênh tin tức nước ngòai, không có MTV, có mấy kênh radio không biết để làm gì, còn mấy kênh của AV bác nào thích chứ tôi thấy chả có gì hay ho. Có thể do AVG có lien hệ chặt chẽ với Phật giáo nên các bác có thể thấy họ cũng ít nhiều "tôn giáo và chính trị" trong chọn kênh.

Tối qua gọi lên 19001900 chửi 1 hồi được hứa sẽ xử lý ngay trong tối qua. Đến sang nay giờ vẫn chưa thấy ai goi lại. Đúng là bọn nói láo!

2. Ưu cũng có nhưng bị lấn át mất rồi
- Điện thoại viên lúc nào cũng nhã nhặn và nhẹ nhàng. Dù cho nhiều lúc tôi bực qúat tháo um lên. Nhưng có lẽ do các em ý chưa có kinh nghiệm nên đôi khi nhẹ nhàng như cái máy mà thiếu cảm xúc. Lúc mình đang bực vì lề mề và cứ đòi đọc số thẻ rồi số mã gì đấy để xác nhận thông tin, rồi lại yêu cầu mình đọc địa chỉ nhà, blah blah nữa... Trong khi hệ thống có lưu hết, chỉ cần dò theo số mobile là ra hết.
- NV kỹ thuật nhiệt tình và vui vẻ

Tóm lại là tôi đang tìm cách chuyển qua đài khác vì hết chịu nổi. Nhưng đang lấn cấn vì deposit gần 1.5t, chắc là coi nhưng cúng chùa Anviên.

Xin lỗi vì viết hơi dài do quá bực. Nhưng mong các bác chớ tham miễn phí gì gì đó mà mắc lỡm như mình.

espanola

<Xóa do post trùng>

Chỉnh sửa lần cuối:

duyanh211186

nghe các bác bàn luận nhiều, đau hết cả đầu, hôm qua em cũng đánh liều, call An Viên mang DTT tới lắp tại nhà
Ưu điểm : nhân viên nhiệt tình,
nhưng thấy nhược điểm thì nhiều quá
- về nhà em sóng chập chờn chỉ được 70-80% (không rõ hay do nhân viên không biết quay cái ăng ten).
chuyển đến cái kênh Thuần việt thì sóng có 38%, đơ hình luôn, quay ăng ten nó lại chạy tiếp.
- chất lượng hình ảnh các kênh HD khá ok, còn các kênh SD thì không được ok lắm, kênh H1 thì đẹp, Vtv3 với các kênh khác thì xấu, tệ hơn truyền hình cáp
con tivi 43'' nhà em xem cáp chia bị nhiễu rồi nhưng nhìn vẫn còn khá, em này phát trên 42'' mà logo vtv3 thấy rõ răng cưa.
máy chạy được 15p, sờ vào máy thấy nóng.
- ông bạn em cũng lắp thì thấy ca ngợi sóng tốt, hình ảnh đẹp, vtv3 còn đẹp hơn bọn VTC HD, (2 anh em cũng chui qua showroom của VTC HD xem qua rồi, mấy kênh SD của VTC cũng tệ luôn, được mấy kênh phim nước ngoài thì lại ngon).
- có mấy kênh em thik là Disney channel và Star world thì mờ ngoài sức tưởng tưởng, giống như xem trên VCD ngày xưa vậy. hjx. hum qua test, thấy logo còn vỡ nữa.
Test một hồi, thì mời nhân viên đem đồ về.
Hjx, hi vọng quá rồi lại thất vọng, chiều em qua cửa hàng test lại cái VTC HD, thấy nhiều bác phàn nàn quá, khổng ổn chắc về cáp cho lành, chia tivi cho dễ,
nhà em có 3 cái, cái nào cũng DTH thì tiêu

Tính ra, giá thuê bao của VTC HD và AVG chênh nhau 10k, nhưng AVG lại free đầu thu, quá đỡ cho anh em ít kinh phí, không biết ham của rẻ quả này có bị ... không :D

vnucfl

hôm qua bật đầuthu lại mất kênh VTC3 rồi, chả hiều bác anvien làm việc kiểu gì phát thử vài hôm rồi cắt luôn rồi, có bác nào còn bắt dc kên hấy ko , đang hí hửng xem bóng đá giwof mất toi rùi

avalue

hôm qua bật đầuthu lại mất kênh VTC3 rồi, chả hiều bác anvien làm việc kiểu gì phát thử vài hôm rồi cắt luôn rồi, có bác nào còn bắt dc kên hấy ko , đang hí hửng xem bóng đá giwof mất toi rùi
VTC và AVG đang đấu nhau vụ bản quyền truyền hình thì làm sao AVG có thể phát kênh VTC3 đc chứ

minhtuspi

Truyền hình An Viên nhưng không an viên!!!

Chào các bác, mở đầu xin khuyên 1 câu thật lòng: các bác đừng dùng AVG kẻo lại mang bực bội vào thân như tôi.

Tôi mắc AV trước Tết. Đến nay vừa qua Tết thì có thể list ra 1 danh sácch dài các sự bực mình mà hãng này mang lại cho tôi:

1. Nhược: nhiểu lắm!
- Thiết bị là hàng China lởm cho nên bị nhiều lỗi, tốc độ xử lý rất chậm.
- Khi chuyển kênh phải mất vài giây, đôi khi vài chúc giây đến cả phút mới chuyển xong
- Lắp cái đầu thu ban đầu thì hay bị treo phải rút điện ra cắm lại. Sau đổi cái đầu thứ 2 thì lại đến 4 bệnh nặng khác:
. chức năng "kênh yêu thích" ko họat động,
. hay tự động dò lại kênh, mất hết các thiết lập sau khi tắt mở đầu thu
. tự động chuyển kênh như có ma
. và vừa tối qua là tòan bộ kênh mất tiếng (chỉ còn 3 kênh), thay vào đó là tiếng rè rè khó chịu.
- Chất lượng hình: nói xin lỗi thua tôi xài anten trời analog hồi trứoc. Xài analog nếu ko hột thì hình trong veo. Xài cài này thì được cái không có hột, nhưng thay vào đó là nhìn lòe lọet, rất soft (bác nào chơi ảnh sẽ biết soft), nhìn mặt người như trét phấn dày. Hình ảnh hòan toàn không có chiều sâu. Ngòai các kênh nước ngòai thì đỡ 1 chút,còn mấy kênh trong nước xem như băng Video mà sang đi sang lại mấy lần (Fx).
Tôi xài SD nhưng không nghĩ SD tệ như vậy. Còn nếu nói nguyên là do digital thì thà xài analog cho rồi. Theo tôi nhớ bác AV này xài chuẩn nén hiện đại nhất châu Á mà chất lượng như vậy thì cũng có khả năng treo đầu dên bán thịt chó lắm!

- Kênh: trong Tết có mấy hôm bị mất mấy đài HTV, VTV mà ko rõ lý do --> vô trách nhiệm với KH.
Chỉ có mấy kênh nước ngòai coi được và 1 đống kênh VN chán phèo. Không có kênh tin tức nước ngòai, không có MTV, có mấy kênh radio không biết để làm gì, còn mấy kênh của AV bác nào thích chứ tôi thấy chả có gì hay ho. Có thể do AVG có lien hệ chặt chẽ với Phật giáo nên các bác có thể thấy họ cũng ít nhiều "tôn giáo và chính trị" trong chọn kênh.

Tối qua gọi lên 19001900 chửi 1 hồi được hứa sẽ xử lý ngay trong tối qua. Đến sang nay giờ vẫn chưa thấy ai goi lại. Đúng là bọn nói láo!

2. Ưu cũng có nhưng bị lấn át mất rồi
- Điện thoại viên lúc nào cũng nhã nhặn và nhẹ nhàng. Dù cho nhiều lúc tôi bực qúat tháo um lên. Nhưng có lẽ do các em ý chưa có kinh nghiệm nên đôi khi nhẹ nhàng như cái máy mà thiếu cảm xúc. Lúc mình đang bực vì lề mề và cứ đòi đọc số thẻ rồi số mã gì đấy để xác nhận thông tin, rồi lại yêu cầu mình đọc địa chỉ nhà, blah blah nữa... Trong khi hệ thống có lưu hết, chỉ cần dò theo số mobile là ra hết.
- NV kỹ thuật nhiệt tình và vui vẻ

Tóm lại là tôi đang tìm cách chuyển qua đài khác vì hết chịu nổi. Nhưng đang lấn cấn vì deposit gần 1.5t, chắc là coi nhưng cúng chùa Anviên.

Xin lỗi vì viết hơi dài do quá bực. Nhưng mong các bác chớ tham miễn phí gì gì đó mà mắc lỡm như mình.
Ai dà em cũng lắp trong tết như bác (lắp DTT - gói cao nhất 88k/tháng), thấy mấy lỗi đỏ kia rất đúng còn các lỗi khác thì chưa gặp phải. Em cũng xin nêu thêm về nhược điểm (ưu điểm như bác trên rồi) để bác nào muốn lắp thì xem xét và AVG biết mà khắc phục:
- Lắp DTT chỉ có 5 kênh HD là HBO, Star Movies, AXN, ESPN và An viên. 4 kênh đầu thì chất lượng cũng tương đối, 3 kênh phim đều có lịch chiếu phim, phim đều có phụ đề hoặc thuyết minh, độ nét em thấy ngang như xem DVDRip trên máy tính (TV nhà em 32"). Chỉ có điều xem phim thỉnh thoảng lại bị vỡ hạt và chuyển kênh hơi lâu. Riêng kênh An viên thì nội dung chả có gì, có lẽ thích hợp với mấy sư, thầy trong chùa hơn. Không biết có tăng thêm kênh HD không???
- Các kênh SD phải nói là chất lượng xấu, hình nhòe, danh sách sắp xếp kênh lung tung và không thay đổi được, thực ra trên điều khiển có 1 nút phim hay để sắp lại các kênh mà mình thấy hay nhưng được mấy hôm đầu còn hiện tại nhà em đã hỏng, thế nên muốn chuyển nhanh phải cố mà nhớ danh sách kênh này. Trong 50 kênh SD thì có 5 kênh ca nhạc không hình không rõ lịch phát, một số kênh nước ngoài thì lặp lại các kênh HD ở trên, có 2 kênh khám phá hay nhưng chất lượng hơi xấu và thỉnh thoảng mới có phụ đề. Được cái bù trừ mấy kênh trẻ em chất lượng tạm được. 5 kênh do AVG tự sản xuất thì không có lịch chiếu cả trên đầu thu và trên mạng.
Tóm lại bác nào thích xem phim Hollywood, nhà có trẻ con, tiền đầu tư ban đầu ít thì nên lắp. Còn em đang tính xem hết 3 tháng thuê bao ban (1,2t tiền thiết bị+3 tháng thuê bao gần 300k) đầu nếu chất lượng và số kênh HD không tăng thì cũng "chia tay em" thôi, chắc hủy hợp đồng phải trả lại đầu thu + ăng ten và nhận lại 1,2k kia.

duyanh211186

xin nói với bác là em cũng mắc, bảo nhân viên nó về, rồi lại tham của rẻ gọi nó đến, chất lượng kênh SD thì cực xấu(e đã cho nhân viên mang về 1 lân ùi), thua cái ăngten cùi nhà em, tivi nhà em bắt được truyền hình mặt đất mà hok có biết
trước khi ký hợp đồng, em hỏi nhân viên là huỷ hợp đồng là thế nào, nó bảo đọc kỹ điều khoản đi, huỷ hợp đồng thì nó trừ tiền 1tr2, còn trừ bao nhiêu, trừ hết thì em chịu,
lỡ gọi nó 2 lần rồi, nó đến lại đuổi nó về nghĩ mặt mình cũng dày, thế là em ký đại cái, trong lòng không thik lắm, được cái an ủi là vớt vát tý HD, với lại, mong là thời gian sau, nó cải thiện và tăng kênh
dùng 1 thời gian, rồi cho ai thì cho, chứ quay về, mắc cáp cho lành, xem cũng nét, + thêm cái kỹ thuật số có sẵn trong tivi nữa là quá ok

espanola

Ai dà em cũng lắp trong tết như bác (lắp DTT - gói cao nhất 88k/tháng), thấy mấy lỗi đỏ kia rất đúng còn các lỗi khác thì chưa gặp phải. Em cũng xin nêu thêm về nhược điểm (ưu điểm như bác trên rồi) để bác nào muốn lắp thì xem xét và AVG biết mà khắc phục:
- Lắp DTT chỉ có 5 kênh HD là HBO, Star Movies, AXN, ESPN và An viên. 4 kênh đầu thì chất lượng cũng tương đối, 3 kênh phim đều có lịch chiếu phim, phim đều có phụ đề hoặc thuyết minh, độ nét em thấy ngang như xem DVDRip trên máy tính (TV nhà em 32"). Chỉ có điều xem phim thỉnh thoảng lại bị vỡ hạt và chuyển kênh hơi lâu. Riêng kênh An viên thì nội dung chả có gì, có lẽ thích hợp với mấy sư, thầy trong chùa hơn. Không biết có tăng thêm kênh HD không???
- Các kênh SD phải nói là chất lượng xấu, hình nhòe, danh sách sắp xếp kênh lung tung và không thay đổi được, thực ra trên điều khiển có 1 nút phim hay để sắp lại các kênh mà mình thấy hay nhưng được mấy hôm đầu còn hiện tại nhà em đã hỏng, thế nên muốn chuyển nhanh phải cố mà nhớ danh sách kênh này. Trong 50 kênh SD thì có 5 kênh ca nhạc không hình không rõ lịch phát, một số kênh nước ngoài thì lặp lại các kênh HD ở trên, có 2 kênh khám phá hay nhưng chất lượng hơi xấu và thỉnh thoảng mới có phụ đề. Được cái bù trừ mấy kênh trẻ em chất lượng tạm được. 5 kênh do AVG tự sản xuất thì không có lịch chiếu cả trên đầu thu và trên mạng.
Tóm lại bác nào thích xem phim Hollywood, nhà có trẻ con, tiền đầu tư ban đầu ít thì nên lắp. Còn em đang tính xem hết 3 tháng thuê bao ban (1,2t tiền thiết bị+3 tháng thuê bao gần 300k) đầu nếu chất lượng và số kênh HD không tăng thì cũng "chia tay em" thôi, chắc hủy hợp đồng phải trả lại đầu thu + ăng ten và nhận lại 1,2k kia.

Vụ không dùng được kênh hay thì hqua KTV đến reset lại tòan bộ máy (có trong menu) thì hết. Đương nhiên bác cũng sẽ phải dò đài lại. Nhưng ko biết khi nào bị lại...?

xin nói với bác là em cũng mắc, bảo nhân viên nó về, rồi lại tham của rẻ gọi nó đến, chất lượng kênh SD thì cực xấu(e đã cho nhân viên mang về 1 lân ùi), thua cái ăngten cùi nhà em, tivi nhà em bắt được truyền hình mặt đất mà hok có biết
trước khi ký hợp đồng, em hỏi nhân viên là huỷ hợp đồng là thế nào, nó bảo đọc kỹ điều khoản đi, huỷ hợp đồng thì nó trừ tiền 1tr2, còn trừ bao nhiêu, trừ hết thì em chịu,
lỡ gọi nó 2 lần rồi, nó đến lại đuổi nó về nghĩ mặt mình cũng dày, thế là em ký đại cái, trong lòng không thik lắm, được cái an ủi là vớt vát tý HD, với lại, mong là thời gian sau, nó cải thiện và tăng kênh
dùng 1 thời gian, rồi cho ai thì cho, chứ quay về, mắc cáp cho lành, xem cũng nét, + thêm cái kỹ thuật số có sẵn trong tivi nữa là quá ok
Trong HĐ có ghi đấy bác ạ: xài dưới x ngày thì mấy toi 1.2t, xài trên x ngày thì trả 50%, còn trên 36tháng thì trả lại 100% (họac trừ hàng tháng).

Hqua AV có alo xin lỗi và cho KTV xuống khắc phục. Có lỗi hết, có lỗi phải chời test, còn lỗi chất lượng hình thì chờ và hy vọng (?). Tóm đánh giá cao customer service 9/10, còn quality thì vẫn dưới 4/10.

Dohung09

Em đã dùng nên đưa lên cả ưu và nhược cho bác xem nhé:

+ Ưu điểm:
a. Giá rẻ, đầu tư ban đầu ít
b. Có nhiều ý kiến về kênh An Viên, nhưng em thấy nó rất ổn. Các cụ nhà em cũng rất hay xem.
c. Kênh HD chất lượng được.

+Nhược điểm
a. Chất lượng sóng sánh chưa ổn lắm, thỉnh thoảng đứng hình, dừng hình.
b. Chất lượng SD đúng là chưa ổn
c. Danh sách kênh ít nhưng khá chọn lọc. Nhóc nhà em rất khoái cái kênh Sam.

NÓi thật với các bác, nhà em lắp cả hai con: cáp và An Viên. An Viên thì dành cho Bố mẹ em và nhóc nhà em, còn vợ chồng em thì dùng cáp. Thấy người già về nói là rất thích kênh An Viên, nhóc thì khá thích mấy kênh thiếu nhi của AVG. Còn em xem cáp nên chả quan tâm lắm :))

Em đã dùng nên đưa lên cả ưu và nhược cho bác xem nhé:

+ Ưu điểm:
a. Giá rẻ, đầu tư ban đầu ít
b. Có nhiều ý kiến về kênh An Viên, nhưng em thấy nó rất ổn. Các cụ nhà em cũng rất hay xem.
c. Kênh HD chất lượng được.

+Nhược điểm
a. Chất lượng sóng sánh chưa ổn lắm, thỉnh thoảng đứng hình, dừng hình.
b. Chất lượng SD đúng là chưa ổn
c. Danh sách kênh ít nhưng khá chọn lọc. Nhóc nhà em rất khoái cái kênh Sam.

NÓi thật với các bác, nhà em lắp cả hai con: cáp và An Viên. An Viên thì dành cho Bố mẹ em và nhóc nhà em, còn vợ chồng em thì dùng cáp. Thấy người già về nói là rất thích kênh An Viên, nhóc thì khá thích mấy kênh thiếu nhi của AVG. Còn em xem cáp nên chả quan tâm lắm :))

Đồng ý với bác này. Nhà em cũng đang dùng AVG loại DTT, lắp chiều 26 tết, năm cùng tháng tận đây.
Nhận xét của em thì thế này:
- Về các kênh SD: có thể là em dễ tính nên em thấy các kênh SD chất lượng cũng tạm ổn. Kênh SD khi bật danh sách kênh thì em thấy có hai loại: kênh có hình chìa khóa không màu và kênh có hình chìa khóa xanh lá cây (các kênh HD thì màu cam). Em so với nhà bố vợ em ở cùng khu nhưng lắp cáp analog VCTV thì thấy ở những kênh có hình chìa khóa không màu thì có kém nét hơn một tý thật (nhưng mà nhà bố vợ dùng TV 32" còn của em là 50" nên có thể so sánh hơi khập khiễng). Còn các kênh có hình chìa khóa xanh lá cây thì cũng ngang ngửa, một chín một mười. Cái này hôm cậu nhân viên đến lắp có nói với vợ em (hôm đấy em không có ở nhà) là các kênh xanh lá cây là có chất lượng DVD gì gì đó, vợ em nghe ù ù cạc cạc nói lại với em thế.
- Về các kênh HD: nói chung là đạt yêu cầu, kênh ESPN-HD là đẹp nhất, AXN/HBO/StarMovie thì kém hơn tý (8/10), An Viên HD thì các cụ xem ổn, em thì chỉ xem mấy đoạn hướng dẫn tập Yoga để ngắm gái. So với chất lượng của các phim HD download về xem bằng PC cũng trên cái TV đó thì đạt khoảng 7/10.
- Nhận xét chung: danh sách kênh tạm thời chấp nhận được. Đặc biệt là em thấy các kênh cho trẻ con khá hay: Disney Junior, Disney Channel chủ yếu phát các phim hoạt hình có tính chất giáo dục (lồng ghép dạy trẻ con về hình dạng, màu sắc, đồ vật, an toàn giao thông, từ ngữ tiếng Anh v.v..) chứ không phải suốt ngày mèo đuổi chuột với cả siêu nhân cứu thế giới như mấy kênh dạng Cartoon Network. Đặc biệt có cả thuyết minh nên trẻ con rất thích.
Hy vọng sắp tới sẽ có thêm các kênh tin tức như CNN, BBC, cái này em nghĩ chỉ là vấn đề thời gian thôi.

shuuichiakai

Công nhận bác cũng cả nể và thằng bán hàng cũng hiền lành...

BÁc lắp ở khu mô mà SD xấu thế nhỉ, chỗ nhà em SD xem cũng bằng Cáp mà???

Bên trên